Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Đêm qua em mơ gặp Bác Hồ.

rated by 0 users
This post has 3 Replies | 0 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
SapinT Posted: 06-24-2009 1:12

Mời mọi người nghe thử một bài này em mới thu! http://www.mediafire.com/download.php?dotyktemnjw Big Smile

Thu nghịch tý thôi, test phần mềm là chính!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Em có một vài điều muốn hỏi các bác:

1. Không biết các bác có thu âm kiểu như em không, tức là thu 1 wave giai điệu trước, rồi mới ghép vào wave nhạc nền (beat), hay là các bác vẫn mở loa lên rồi vừa thổi vừa thu trực tiếp?

2. Các phần mềm chỉnh sửa âm thanh thì chức năng lọc âm tạp là chức năng gì? Chỉnh thế nào để mất đi âm tạp. (khổ, ngồi gần cái quạt cho nó quay, thế là cứ sau một chu kì nó lại thổi vào mic, chán thế! [:'(] )

Cái bài này em thu cho vui thôi, chứ kiếm beat trên mạng không được, nên em "chém gió" ra beat để thổi đó mà! (Ngặt một nỗi NNriver đi "công tác" Mũi Né nên nó không sửa phần hợp âm cho em được Stick out tongue )

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
thổi chay nghe cho nó mộc ông ơi.Thế này khó đánh giá lắm
Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chài ui, tớ post bài này lên cốt để anh em thảo luận làm sao thu âm cho tốt thôi mà! Kỹ thuật còn chưa có nhiều, chỉ định thử dùng công nghệ xem có thể che lấp đi một số khiếm khuyết không ý mà.

Nếu mà biết thu âm tốt rồi, có khi anh em lại phát hành ra đĩa đơn ầm ầm ý chứ!

Page 1 of 1 (4 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net