Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Đôi dòng tâm sự

rated by 0 users
This post has 30 Replies | 1 Follower

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
do em có tố chất của thiên tài nên học cái gì cũng nhanh. nhưng mà học 1 một thời gian thì lại chán. Ví dụ như hồi học lớp 3 em rất thích vẽ truyện tranh,ước mình sau này trở thanh họa sĩ tt, mỗi lần vẽ xong một cuốn truyện là thầy cô và các bạn trong lớp mượn đọc như điên. Nhưng lên lớp 4 em càng ngày càng lười vẽ. Lên lớp 5 đi thi bóng bàn hkpd của trường( lúc đó em chưa biết đánh, giơ tay xung phong đi cho nó hay thui ) mảy may sao giành giải nhất. Được nhà trường chọn đi thi thành phố, trước khi đi các cô thầy có dạy cho em mấy cách đánh cơ bản. Vòng đầu gặp 1 thằng gà, lọt vào vòng trong, vòng 2 thằng đó bị đến trể, vòng 3 bốc thăm,được nghỉ, không cần đánh cũng được giải nhìBig Smile. Thế là bắt đầu thích học bóng bàn. Hè lớp 5 xin mẹ đi học ở cung thiếu nhi, ông thầy thấy em mới vào học mà đã đánh giỏi nên kèm cặp ghê lắm. Còn mấy ngày là vô học lớp 6 ông ấy tặng em một một cây vợt xịn vì đạt điểm cao nhất trong đợt kiểm tra cuối tháng. nhưng vô lớp 6, hkpđ trường không tổ chức thi bóng bàn nữa nên em cũng lười luôn. Hồi lớp năm em cũng rất mê học toán, đi thi thành phố đạt giải nhất. Nhưng lên lớp 6 thấy lí hay hơn nên đổi sang học lí. Lớp 7 cũng do may mắn mà đạt giải nhất hkpđ môn cờ vua của trường, tuy đi thi tp không được gì nhưng em vẫn đam mê  nó. Nói chung cuộc đời em đam mê rất nhìu thứ, But thường bỏ dở giữa chừng. Bây giờ em mới kể về chuyện đến với sáo như thế nào nè: Mấy hôm trước ngày tổng kết năm học em xem phim thấy có nhân vật thổi sáo rất hay và rất lãng mạng. Thế là em quyết tâm học sáo cho bằng được. Lấy tiền thưởng của lớp. Ngày hôm sau em chạy ra hiệu sách mua ngay cây sáo 5.000đ về. nhân tiện vào quán net lên google hỏi cách thổi sáo. Tình cờ sao tìm được damsan.net nhưng chưa biết cách đăng khí thành viên. down mấy clip của anh saotruc về học. đem về nhà được năm phút thì thổi ra tiếng nhưng lúc được lúc không. Ngày hôm sau thì thổi được mấy bài trong sách ÂM NHẠC lớp 8. Ngày hôm sau lại lên damsan tìm mấy bài nhạc trẻ. Trong ngày hôm đó ngồi tập thổi bài cầu vồng khuyết và proud of you đến tối thì cũng thành thạo. May mà em ở nông thôn nên đất đai rộng rãi. Thổi có to đến đâu mấy mụ hàng xóm dữ như cọp cũng không nghe thấy được, thổi được 1 tuần bài gì cũng hay rồi thì mẹ em không cho thổi nữa. Để cho anh ôn tập thi đại học. Từ đó em không thổi sáo nữa mà bắt đầu thích làm sáo. gần tròn 1 tháng kể từ ngày em tập sáo rồi. Hi vọng em sẽ không bao giờ từ bỏ học sáo như những thứ kia
Page 3 of 3 (31 items) < Previous 1 2 3 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net