Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Ngôi nhà hoa hồng

rated by 0 users
This post has 40 Replies | 4 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Tuyệt đỉnh. càng ngày càng có lí do để theo đuổi cái ngành này.
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Những note mình đánh thêm dâu ' là thổi cao lên một quãng 7  nhé.

L L L S L D' D' . L S F F R F S L. L S F F R F R' D' L D'.

L S F F R F L S. L L L S L D' D'. L S F F R F S L. L S F F R F F' M' R' D'. D' R' F' F' R' F' L' S'.

" D R F S L L S F L S. S S D M S F F M F L D. R D R F R R D R D L. R D R M F F F F R S" thổi lặp lại đoạn trong dấu "".

R D R M F L S L S F

Đoạn cuối mình không ghi rõ dấu '. Chắc chắn các bạn sẽ tự thổi được. Chúc vui vẻ

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Đoạn điệp khúc thổi tất cả lên bát độ 2 à bác nguoi quen, mà từ câu 2 của điệp khúc (trong dấu ") em thấy hơi kỳ cục bác ạ.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

có 1 note là note L ( gần cuối câu thứ 2.) không phải thổi lên bát độ 2.

Bạn cứ cầm sáo mà thổi thử, cao độ thế nào thì chỉ cần từng nghe bài hát này là biết ngay thôi mà. Thậm chí chỉ cần một vài câu đầu nhìn note nhạc thôi. Còn các câu sau là tay nó tự buông đúng note ấy chứ  Yes

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

mấy cái này dễ thổi mà các bác. Em để ý thấy anh langtu có 3 cây sáo àh

Hình như trong đó có 1 cây La trầm chính hiệu. Em cũng thổi đc nhưng chưa điêu luyện như anh langtu thôi. Đang cố gắng hết mình đây. Mún kiếm 1 cây sáo tốt mà lâu quá.

Các bác cố lên. Mấy bài này chủ yếu nốt fa nốt mi nốt sol và la thôi

Sinh nhi hữu nhai.Tri nhi vô nhai. Nhi tri vô diệc bất đắc sinh
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Bữa nay mới rảnh, ngồi chép nhạc. Xin gửi các bạn sheet bài này

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ânh langtu ơi sao em ko thấy gì nhỉ

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
anh langtu ah dường như hàng thứ 2 bắt đầu từ nốt thứ 7 đến 11 có vấn đề em sửa lại là (6  5 6 1 6) thì thổi đúng đó, tại em sai hay sao anh. anh xem lại tí.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
@langtu300789: mình đã đưa sheet lên rồi, bạn thắc mắc chỗ nào trong bài thì nói tên note chỗ đó nha. Đây là mình chép chính xác tiết tấu từ bài hát ra, bạn muốn thổi cao độ đúng như trong bài hát thì phải dùng 2 cây sáo. Ban đầu giọng nữ thì dùng cây Eb cao. Sau đó giọng nam thì dùng cây G trầm. 
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
hix em ko biết sao nữa em dùng 1 câu sáo đô inox và 1 cây sáo trung quốc (E) tháo màn dán băng keo thổi thì thấy ở dòng nhạc thứ 2 nốt thứ 7 tới 11 em thổi ra thì sai nên em sửa lại thế thì thổi ra, em nghĩ do em quá chứ anh langtu thổi ra mà. em sẽ coi lại
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Cam on anh
Page 3 of 3 (41 items) < Previous 1 2 3 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net