Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Offline ĐamSan miền Nam ngày 20/9/2008 ( chi tiết trang 3) .

rated by 0 users
This post has 129 Replies | 5 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Tui xin đề nghị chương trình họp mặt như sau:

Phần 1: Chủ đề chính của từng buổi off (thay đổi theo từng buổi), ví dụ như là:

- Các làn điệu dân ca và bài hát mang âm hưởng dân ca.

- Các tác phẩm nhạc nhẹ Việt Nam mà sáo trúc hoặc các nhạc cụ dân tộc khác thể hiện được.

- Các tác phẩm nhạc nhẹ các nước (phương Đông-phương Tây): cái này nghi kéo ra thành 3 buổi off cũng không đủ.

- Các tác phẩm độc tấu sáo trúc.

......... và các chủ đề khác theo sự đóng góp của các thành viên.

Trong phần này, ai có bài đăng kí phù hợp theo chủ đề thì lên biểu diễn.

Phần 2 (cố định): Giải đáp thắc mắc của người mới tập. Những bạn mới tập nên chuẩn bị sẵn câu hỏi để lúc off sẽ đem ra để giải đáp, trao đổi, thảo luận, mổ xẻ.

Phần 3 (cố định): "So đọ tự do": phần này là biểu diễn tự do, ai có cơ bắp đẹp... í lộn... bài hay thì đăng kí lên biểu diễn, không phụ thuộc vào chủ đề.

Phần 4 (cố định): Tình hình và phương hướng phát triển sắp tới của Đam San: admin và các mod nói sơ về những khó khăn - thuận lợi đang gặp phải, cùng anh em thảo luận bàn cách giải quyết, phương hướng hoạt động sắp tới của diễn đàn như biểu diễn, làm từ thiện...; kinh nghiệm, phát hiện trong quá trình chế tạo tiêu - sáo...

Riêng phần 2 có thể tách những thắc mắc để giải đáp ngay trong phần 1 hoặc phần 3 cho những thắc mắc bất chợt nảy sinh trong quá trình biểu diễn.

Các chủ đề trên có thể xoay vòng. Nếu 1 năm trung bình 4 buổi off thì dư xăng xài trong...10 năm.

Tui đề nghị chủ đề lần này nên chọn là "Các làn điệu dân ca và bài hát mang âm hưởng dân ca". Nếu được thì tui xin đăng kí 2 bài: "Lý cái mơn" và "Lý qua cầu". Trả lời sớm để tui còn ôn luyện nữa.

Dụng lực đả lực
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Một buổi off mà chỉ xoay quoanh độc mỗi một chủ đề hoặc chỉ giới hạn 1 phong cách nào đó thì chán lắm, MHM thấy ai có gì xài đó vậy bức tranh ĐamSan mới có đủ các gam màu sáng tối. Còn phần biểu diễn nên rãi rác và tập trung vào những lúc cuối, vậy các anh em mới cảm thấy như được cảm giác no nê thỏa mãn sau một buổi tiệc âm nhạc được.Đó là ngu ý của MHM , bác nào có ý kiến nào khác không?
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Dạo nì offline sao không thấy video đâu cả ? Nếu đã cho phép người không đi góp ý thì đó là ý của em .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Các bác cho em tham gia với được không? Em cũng muốn học hỏi các anh em...
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Dân Bắc Kỳ lạc vào đây này. Hôm nào hội Đam San Bắc có hội họp thì nhớ thông báo cho takino này nhá. Love ya all!
Love Vietnamese 16 chord zither
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Trong dợt offline với Kirinhn vưả rồi. có 3 nữ mà chẳng có ai thôỉ. Có khi ngại, sợ không thổi hay bằng nam, nên hay nên chỉ ngôì im qua luợt  và vỗ tay.  Nên lần này, tôi đề nghị thêm tiết mục ngâm thơ và thổi phụ hoạ, Nữ ngâm, rồi ai đo phụ hoạ. Giọng nữ thường nghe truyền cảm hơn giọng nam. Nam có ngâm thì cũng tốt . Và nếu có thể, sau đó chỉ cho mọi ngươì cùng biết về cách thổi phụ họa. 

Xin phép ban tổ chức trước, lần naỳ khả năng vắng mặt cuả tôi đến 70%, vì phải về quê, kế hoạch có trước khi có thông tin vào ngày 20/9, mong các bạn vui vẻ và hoà đồng, chân thành như đợt vưà rôì. Biết đâu, giờ chót cũng thay đổi mà đến chung vui với các bạn.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Tui đăng ký 1 chỗ ngồi, chỉ nghe mà ko làm gì hết !!! Ai thổi hay thổi...hổng hay, tui đều xin lắng nghe, luôn luôn lắng nghe luôn luôn ngái ngủ....

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

em xin đăng kí bài

Những Đêm Trăng Sáng của Đỗ Lộc và bài Gọi Giấc Mơ Về

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

ITLOVER:

đừng hỏi "tham gia với được không?" mà phải hỏi là "em tham gia thổi 3 (hay 4) bài được không?"

Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

ninja:
Tui đề nghị chủ đề lần này nên chọn là "Các làn điệu dân ca và bài hát mang âm hưởng dân ca". Nếu được thì tui xin đăng kí 2 bài: "Lý cái mơn" và "Lý qua cầu". Trả lời sớm để tui còn ôn luyện nữa.

hà, ninja cứ luyện đi ạ, thể nào cũng sẽ dùng đến mà.Wink

Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Alo Alo............Anh em ngoài Bắc thế nào nhở ????

Có mỗi một bài rùi "tắt" hẳn.....

Nghe ae miền nam bàn bạc sôi nổi làm cồn cào hết cả ruột,hào hết cả hứng lên rùi......hic hic

Con trần chờ rì....nứa...........bàn bạc và tiến hành đi thôi

Thời gian nài là đầu năm đang "rảnh" mừ......

Em là thành viên mới chưa tham gian off đc lần nào lên sốt sắng quá.........

Nhanh lên sắp trung thu rùi.......

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
wow_heron:

ITLOVER:

đừng hỏi "tham gia với được không?" mà phải hỏi là "em tham gia thổi 3 (hay 4) bài được không?"

Tại em mới tập, thấy bản thân không nên... phô diễn khi chưa rành...

There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Đồng í với bạn Bruce Lee nhá, ae ngoài bắc xông lên nào. Hic, mình cũng là newbie đây
Love Vietnamese 16 chord zither
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
thế thì em cứ tham gia off, đừng có hỏi tham gia được kg á, cuộc off này dĩ nhiên là hoan nghênh em  và các bạn khác tham gia rồi.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Các bác bàn tán có vẻ xôn xao nhỉ. Cứ tưởng rằng cái Topic này đi vào wên lãng luôn rồi chứ.

Coi như đây là dịp hiếm có để biết các thành viên Đam San Sài Gòn mặt mũi tròn méo thế nào!

Page 4 of 9 (130 items) « First ... < Previous 2 3 4 5 6 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net