Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bán sáo trúc, quyên góp tiền làm từ thiện !

rated by 0 users
This post has 104 Replies | 3 Followers

Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ

Cảm ơn anh Lee, 20/8 phải chắc chắn không ngủ quên mới được. :D. Mong lúc đó anh chỉ luôn cách thổi cơ bản đặng về nhà mà tự học dễ dàng. Có web damsan đưa các bài luyện tập chắc cũng sẽ dễ dàng hơn :D.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Mấy bác thống nhất giá cả nhanh lên nha ,để em còn mua nữaCool
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
LỆNH HỒ XUNG:

trước khi làm từ thiện thì nhớ:

cho mọi người biết tổng số tiền đã nhận được là bao nhiêu.

tổng số tiền đã bán sáo là bao nhiêu

sẽ chuyển đi là bao nhiêu.

vì đây là chuyện kinh doanh có thu nên phải đóng thuế kinh doanh cho nhà nước nữa đó.còn không thì coi như kinh doanh chui , bất hợp pháp đó nha. cẩn thận nhá.!!!

Thưa bác LHX đáng lý em không lên tiếng nhưng bác buộc em phải tỏ thái độ.

Đầu tiên em đồng ý với bác là chuyện tiền bạc phải rành mạch rỏ ràng, công khai để mọi ng nắm rỏ tránh tình trạng nghi kị lẫn nhau để rồi có ng lại kêu răng anh em lừa đảo mọi ng.

Thứ hai: thưa bác, bác phải biết rằng chúng ta la những ng` của cư đân mạng thì chuyện tin tưởng lẫn nhau là bắt buộc. Nếu bác đã tham gia forum thì bác phải tin những ng` quản lý forum đó, mặc dù em biết có khá nhiều hình thức lừa đảo trên internet, nhưng thiết nghĩ chúng ta lập ra webside nay làm gì vì mục đích gì? Đó là vì niềm đam mê âm nhạc nhất là sáo, đó là sợi giây gắn kết chúng ta từ nhưng ng không quen biết trở thành tri kỉ. Mà đả là tri kỉ thì phải tin tưởng lẩn nhau, muốn ng khác tin minh thì trước hết phải tin họ trước đã.

Thứ ba: theo bac LHX thì chúng ta phải đóng thuế cho nha nước, theo em đúng nhưng chưa đủ. Chúng ta hoạt động vì mục đích phi thương mại chứ không phải vì mục đích thương mại nên nhà nước cho phép các webside có các hình thức sao bán khuyến mãi riêng mà không cần báo cáo, trừ khi các bạn bán với sô lượng lớn thì nhà nước mới yêu cầu đóng thuế VAT. Lần sau bác tìm hiểu kỉ về luật hẵng nói nhá bác.

Vô Tình Sinh Hữu Tình Hưu Tình Sinh Vô Tình
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Nản quá, em nói thế mà bác chưa hiểu à. Chúng ta buôn bán vì mục đích từ thiện, số lượng bán ra hàng tháng thấp( nếu dưới 500k/tháng) thì không phải đóng thuế và báo cáo. Mệt ông quá biết luật không vậy.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

wow nản với votinh quá, LHX nói nhăng cuội thì cần gì trả lời lại, lờ đi cho xong.

mod khóa nick LHX là xong việc. 

Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

to all: Xin các bạn tập trung vào chủ đề chính của topic. Ko nên vì vài lời nói của bác LHX mà reply công kích làm lạc hướng của chủ đề. MHM đã thông báo là bac LHX ko còn quyền tham gia topic này, nên khi bài của LHX post vào đây sẽ bị quăng vào xọt rác.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

wow muốn mua 1 cây tiêu, thầy MHM hay lee đại ka cho giá với ^_^

P.s: nghe đồn anh thoong làm sáo mèo thì fải? Big Smile

Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Thi em cũng đả ủng hộ rùi đó.

To lee: em la Phong nè bác, hẹn bác 11/8 này ở trường DH Nông Lâm nha, lúc đó anh em ta sẻ bàn bạc nhìu. Nói trước em đã điều tra bác khá nhìu trên diễn đàn damsan và ttvnol hii hình như ngoài món sáo ra bác còn biết món nhị khúc nữa hả..Hmm

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Viết bài hỏi có bác nào làm tiêu không mà không thấy trả lời Sad. Nếu được thì em đặt 1 cây tiêu C, sắp tới vào đó gửi tiền và ủng hộ thêm luôn.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
votinh:

To lee: em la Phong nè bác, hẹn bác 11/8 này ở trường DH Nông Lâm nha, lúc đó anh em ta sẻ bàn bạc nhìu. Nói trước em đã điều tra bác khá nhìu trên diễn đàn damsan và ttvnol hii hình như ngoài món sáo ra bác còn biết món nhị khúc nữa hả..Hmm

Ok, theo như lịch hẹn đã thay đổi thì anh em mình sẽ gặp nhau Trên Cung Văn Hoá Lao Động nha, lúc 11h, nhị Hồ thì có biết nhưng biết chơi thì không bác àh.

To kirrinh : em đã gửi tin nhắn cho bác trong hộp thư của damsan rồi đấy, bác vào xem dùm em

To all : xin lỗi mấy bác, em quên khuấy mất việc thông báo tài khoản ngân hàng để mấy bác gửi tiền vào, đây là tài khoản trong ngân hàng của em :

Ngân Hàng Ngoại Thương Việt Nam, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh

( Bank For Foreign Trade Of VietNam, Ho Chi Minh City Branch )

Tên Tài Khoản : Lê Hồng Sơn

Số Tài Khoản : 007 100 4136512

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
leehonso:

To all : xin lỗi mấy bác, em quên khuấy mất việc thông báo tài khoản ngân hàng để mấy bác gửi tiền vào, đây là tài khoản trong ngân hàng của em :

Ngân Hàng Ngoại Thương Việt Nam, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh

( Bank For Foreign Trade Of VietNam, Ho Chi Minh City Branch )

Tên Tài Khoản : Lê Hồng Sơn

Số Tài Khoản : 007 100 4136512

Nhưng mừ em hổng biết cách ........gửi tiền bác LHS ơi :( . Mình vào ngân hàng gặp nhân viên ngân hàng rồi nói "em muốn chuyển tiền" hả ? Hay là thao tác với máy . Thao tác với máy thì em càng mù tịt ( Đến giờ em còn chưa chạm vào cái máy ATM 1 lần ) 

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

đến ngân hàng ngọai thương rồi bảo muốn chuyển tiền, họ tự động làm cho branch, nhớ mang theo CMND.

kg đến  NH ngọai thương được thì đến ngân hàng nào đó khác cũng được, bảo chuyển tiền cho ai đó, hình như fải mất phí, bao nhiêu thì kg rõ.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Tui lấy 1 cây C do Lee làm (130k)

Một cây Tiêu do Sáo Nhựa làm (xxxk tùy hỉ)

Yêu cầu đơn giản: giao hàng vào...đầu tháng (tháng nào cũng đc) và giao hàng khi....chỉ có 1 mình tui ở nhà.

Tui ráng qua Úc cày bừa sao cho dư ra vài k ủng hộ các bác làm việc tốt.  

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Và cây Sáo Mèo do chú Thoòng làm nữa nhe (xxxk tùy hỉ, nhưng đừng có x000k là té xỉu)

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ
leehonso:

Claudius90 

+ 1 cây C 6 lỗ ( khi gặp bác để gửi sáo em sẽ hướng dẫn thêm cho bác, nếu rảnh thì sáng chủ nhật sau 10 h bác lên Cung Văn hóa lao Động, khu vực CLB tiếng hát quê hương, em sẽ hướng dẫn thêm cho bác), Ngày chủ nhật 20/8, bác lên CVHLĐ nha, em sẽ giao hàng

Cho em hỏi là 20/8 không phải chủ nhật mà là thứ 4, :|. Vậy cuối cùng là ngày mấy.

Cho em hỏi về CLB, em chưa biết về sáo nhưng liệu em có thể gia nhập CLB để tìm hiểu và nhờ mọi người giúp đỡ để giúp em học tập được không. Có cần phải đăng ký không hay em có thể đến và vô bất cứ lúc nào.

Page 3 of 7 (105 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net