Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Đề nghị cải tiến cái search cho diễn đàn

rated by 0 users
This post has 3 Replies | 1 Follower

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
nganpho Posted: 06-19-2008 7:40

Hi bác  amin!

Dạo này tui thấy diễn đàn nhà mình nháo nhào quá. Lại thêm cái anh em bất hòa vì bài thì viết bài thì xóa. Người này đòi xóa bài của người kia vì sợ các bài viết lộn xộn. Trong khi người viết cũng thấy bực mình vì vô duyên vô cớ xóa bài của mình. Thế là đâm ra cãi nhau linh tinh cả lên. Theo tui thì hiện tượng bài viết được post lên nhiều là điều đáng mừng. Nó chứng tỏ có nhiều người quan tâm tìm tới diễn đàn. Nhưng những người mới vào họ không đủ thời gian để tìm hiểu bố cục cũng như cách thức viết một bài viết. Mà hơn nữa họ cũng không có thời gian, nên tiện đâu là họ post đấy. Điều này làm phật ý những người cũ, muốn diễn đàn có hệ thống.

Cũng không thể trách những người cũ vì họ bỏ bao nhiêu công sức xây dựng. Nhưng cũng không thể trách người mới được, vì họ cũng không có thời gian. Trong khi anh em chúng ta đang cần mở rộng diễn đàn, cần phải có thiện chí đón chào nhiều người mới, càng đến được nhiều người càng tốt. Vì vậy tôi nghĩ là phải làm cách khác.

Một trong những cách hay nhất mà chúng ta có thể giải quyết ở mức căn bản để dung hòa cái này là cải thiện lại cái search (tìm kiếm) cho diễn đàn. Vì nếu cái search này cho ra kết quả đúng, thì những người mới vào họ có thể dùng cái search này để tìm những gì họ muốn, tránh tình trạng họ lại post lên những bài mà người khác đã post lên rồi. Và cũng giải quyết luôn vấn đề tìm kiếm sheet với mp3 của bài hát cho mọi người. Tui thấy cái mục xin sheet với xin mp3 của bản nhạc là được mọi người quan tâm nhất.

Mong rằng admin ghi nhận ý kiến của tui làm cái search cho nó chính xác hơn, dễ dùng hơn (làm sao không phải dân tin học cũng dùng ngon ơ à) thì tui nghĩ là đã giải quyết được khá nhiều vấn đề của diễn đàn này rùi.

Chúc diễn đàn mình ngày càng phát triển.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
dạ, em cũng xin anh admin xem lại vấn đề này dùm cái, thiệt tình là nhiều khi em search lại mấy bài cũ để trích dẫn mà không có cách gì để "bươi" ra dc cả !
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
còn em thì phải vào google đánh bài cần tìm vào, nếu nó tìm được từ trang damsan thì may, còn không thì cũng chịu !
Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
cảm ơn ý kiến đóng góp của các bạn, anh em BQT Damsan sẽ cố gắng tìm cách để khắc phục chuyện này
Page 1 of 1 (4 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net