Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

các bác cho biết mấy chữ số trên các bản nhạc hoa có ý nghĩa gì vậy ?

rated by 0 users
This post has 4 Replies | 0 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
detuvodanh Posted: 04-23-2008 2:52
em thấy trên diễn đàn mình thỉnh thoảng cũng có 1 vài bản nhạc Hoa.Em nghe tên thì thích lắm, muốn xem để tập ngay nhưng khổ nỗi trình độ thấp kém, đọc mà chả hiểu gì nên....... Vậy phiền bác nào chỉ giùm em với
Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

do la nhac pho cua tq em cung chibiet vay.nguoi ta co quy dinh ca cai nay co bac nao biet thi dich ho cho anh em trong dd voi.ah ma co bac nao co ban nhac que huong ko? cau dau cua no la"que huong la chum khe ngot cho con treo hai moi ngay..."va ban uyen uong ho diep nua.bac nao co thi share len cho em xin nha .cam on ca bac

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

detuvodanh:
em thấy trên diễn đàn mình thỉnh thoảng cũng có 1 vài bản nhạc Hoa.Em nghe tên thì thích lắm, muốn xem để tập ngay nhưng khổ nỗi trình độ thấp kém, đọc mà chả hiểu gì nên....... Vậy phiền bác nào chỉ giùm em với

có gì khó đâu, em cứ quan niệm số 1 là đô 1 ...... đến số 7 sẽ là nốt si.  số 1 có dấu chấm ở phía dưới (không phải ở bên cạnh nha) thì hạ xuống 1 quãng 8 có dấu chấm ở trên thì tăng lên một quãng 8. 

số 1 đứng một mình thì nó là một nốt đen, 1 và 2 nối với nhau một gạch thì là hai nốt đơn nối với nhau ... tự suy luận tiếp nha.  

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
aviaiva:

có gì khó đâu, em cứ quan niệm số 1 là đô 1 ...... đến số 7 sẽ là nốt si.

Bác aivảchovả nói nôm na hay chỉ thiệt dzậy ? Nếu mà bác chỉ thiệt thì ... bó tay !

Mấy bác muốn hiểu nhạc số TQ thì chịu khó lục lại diễn đàn đi nhá, có bài viết hết cả rồi !

"Muốn ăn thì lăn vào bếp"

-----> đề nghị bác admin hoặc bác mod thảo cái bảng "Yêu cầu đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng" để ở trên cùng, đại khái là: đề nghị tìm kỹ trong diễn đàn thắc mắc của mình hoặc bản nhạc hoặc nhạc phổ cần tìm, nếu thực sự là không có mới post bài đúng nơi đúng chỗ nhờ hướng dẫn, yêu cầu; bài viết vi phạm sẽ bị xóa ngay; tránh tình trạng lười biếng tìm rồi post bài lên "chờ sung rụng" !

Có qua cũng phải có lại, mặt khác các mod cũng nên sắp xếp lại bài viết cho đúng các mục, có thứ tự lớp lang nhằm để cho các thành viên mới dễ tìm kiếm hơn.

Vài dòng góp ý cùng các bác.

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
ninja:
aviaiva:

có gì khó đâu, em cứ quan niệm số 1 là đô 1 ...... đến số 7 sẽ là nốt si.

Bác aivảchovả nói nôm na hay chỉ thiệt dzậy ? Nếu mà bác chỉ thiệt thì ... bó tay !

Mấy bác muốn hiểu nhạc số TQ thì chịu khó lục lại diễn đàn đi nhá, có bài viết hết cả rồi !

"Muốn ăn thì lăn vào bếp"

-----> đề nghị bác admin hoặc bác mod thảo cái bảng "Yêu cầu đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng" để ở trên cùng, đại khái là: đề nghị tìm kỹ trong diễn đàn thắc mắc của mình hoặc bản nhạc hoặc nhạc phổ cần tìm, nếu thực sự là không có mới post bài đúng nơi đúng chỗ nhờ hướng dẫn, yêu cầu; bài viết vi phạm sẽ bị xóa ngay; tránh tình trạng lười biếng tìm rồi post bài lên "chờ sung rụng" !

Có qua cũng phải có lại, mặt khác các mod cũng nên sắp sếp lại bài viết cho đúng các mục, có thứ tự lớp lang nhằm để cho các thành viên mới dễ tìm kiếm hơn.

Vài dòng góp ý cùng các bác.

Bác ninja nói vậy em thấy phải lắm. Thú thật là em hơi lười trong mấy khoản tìm kiếm nên .......No

Có lẽ lần sau trước khi hỏi vêề 1 vấn đề nào đó thì em nên tìm hiểu kỹ hơn về nó.

Dù sao cũng cảm ơn lời góp ý đầy thẳng thắn của bác

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Page 1 of 1 (5 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net