Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Các địa chỉ dạy sáo, mua sáo ...

rated by 0 users
This post has 145 Replies | 7 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
aviaiva:
ninja:

Sáo trúc giá chỉ 20k, chất lượng khá tốt !!!

Địa chỉ: đường Nguyễn Thiện Thuật Q3 TPHCM. Tui hay mua tại tiệm Lạc Hồng (không nhớ địa chỉ, nếu quẹo từ Nguyễn Thị Minh Khai thì nó nằm bên tay trái). Giá này là giá tại tiệm Lạc Hồng, mấy tiệm khác chưa thử, bác nào đã mua thử tại mấy tiệm khác thì cho anh em biết kinh nghiệm).

Cám ơn bài viết của bác  aviaiva , nhờ vậy mình đã đến địa chỉ đấy để sắm cho mình một "thanh bảo kiếm". Hìhì, giá cả thời điểm này là 30k/ cây. Loại tốt hơn thì 60, 70k. Hìhì. Mặc dù chưa biết thổi cho ra hồn (lúc thổi kêu lúc không), cũng chẳng biết lựa sáo nhưng vẫn cứ sắm cho mình một cây. Không cần biết thẳng hay cong, Tông Sol hay tông Đô, âm cao hay âm trầm... chỉ cần thấy đẹp là lượm về ngay.Nói thật là thấy cây nào cũng đẹp, cũng muốn mua, chỉ tội là "lực bất tòng tâm" Kaka. Giờ không sắm mốt nó lại lên giá nữa thì khổ, toi đời sinh viên luôn. Từ rày hết cái cảnh thổi không được thì đổ thừa "tại cây sáo".Stick out tongue

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Các bác ạ , em có gọi điện hỏi anh Huy nhưng anh ấy dạy đắt quá tận 90.000đ một buổi cơ như thế thì tiền đâu ra mà học . Em còn gọi điện hỏi Thầy Vượng thầy bảo bây giờ thầy chỉ bán sáo nứa thôi giá từ 200.000 trở lên

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Các bác ạ thầy Vượng dạy đắt lắm các bác không theo được đâu . Thầy bán cả sáo đấy nhưng giá không mền chút nào tối thiểu là 200.000đ một cây mà không phải là sáo trúc đâu đấy là sáo nứa thầy bảo sáo nứa thổi chuẩn hơn sáo trúc . Em vừa mới đi đến nhà thầy mua một cái giá 300.000đ nhưng thầy bán cho có 200.000đ thôi bác nào muốn mua đến nhà thầy mà mua

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Nhưng thầy là người nhiệt tình mà cũng dễ gần lắm nên bác nào muốn mua thì gọi điện hẹn gặp thầy trước không thầy lại đi vắng mất . Tiện đây các bác cho em hỏi thầy sơn có còn dạy học sáo ở nhà ko giá bao nhiêu một ca học

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Mình ở Hải Phòng cũng nghe nói về thầy Vượng và đợt vừa rồi mới nhờ thằng bạn trên Hà Nội mua cho cây sáo của thầy với giá 200k, và đây cũng là loại sáo rẻ nhất của thầy, cây đắt nhất giá khoảng 2,4 triệu. Cây sáo mình đang sở hữu về hình thức thì không có gì đặc sắc lắm nhưng về am thanh thì khá tốt ( so với cây sáo mà mình đang sử dụng được 8 năm rồi ). Mình cũng chụp hình ảnh của cây sáo mua của thầy Vượng, bà con chiêm ngưỡng nha.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chất lượng thì chưa dám nhận xét, nhưng giá 200k cho một cây sáo hình thức như vậy thì đáng buồn thay.Thử hỏi sao sáo việt nam vẫn ở bét bảng trên thế giới.

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
Các bác có thể cho em số liệu của cây sáo do thày Vượng làm được không ? Em đang định tự làm một cây thử xem chứ mua của các thày thì cháy túi,cháy luôn cả quần mất.Thằng bạn em nó cũng đi học một thày ở nhạc viện,mua sáo của thày ấy mất 100 000 là loại rẻ nhất,mà lại là sao nứa.Mà sáo của nó là sáo nứa 10 lỗ,em không chơi được.Nó bảo các thày ở Nhạc viện không thích làm sáo trúc,chỉ thích làm và dùng sáo nứa thôi.

Nguyễn Hồng Phong 

Số đt: 0973.820.426

Yahoo!: phonggttn@yahoo.com.vn

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
đề nghị các mod xóa bài của i'm chine và cấm i'm chine tham gia diễn đàn này, vì bác ấy luôn vi phạm nội quy, cứ mỗi lần xuất hiện, là  bác ấy cứ lái chuyện nghệ thuật qua chuyện chính trị, lôi cuốn mọi người vào chuyện  kích động, chia rẽ gây thù hấn với nhân dân Trung hoa.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
doandunamtang:
music_heal_mysoul:

Chất lượng thì chưa dám nhận xét, nhưng giá 200k cho một cây sáo hình thức như vậy thì đáng buồn thay.Thử hỏi sao sáo việt nam vẫn ở bét bảng trên thế giới.

Cái gì mà phàn nàn, cây sáo như vậy là chất lượng và thẩm mỹ rồi! nếu muốn có sáo đẹp thì tui bán rẻ cho có 2 ngàn /. cây hà....trình còn non bà cố mà đánh giá về thầy vượng như vậy hả? bộ tưởng sức mình hơn thầy vượng sao chớ!

có cái lỗ sáo nằm ở chỗ nào cũng cóc biết mà dám nói nguời ta non, xin lỗi chứ thổi sáo và làm sáo là 2 phạm trù khác nhau, nói thẳng ra chứ tui thổi ko bằng ai chứ làm tiêu thì chưa chắc kẻ nào sánh bằng àh, nói gì MHM, hạng người chả biết tới cái lỗ sáo nằm ở đâu như doandunamtang cóc biết gì thì dựa cột mà nghe chứ đừng có thọc mỏ vào nói ngông. người ta có câu "ngu dốt thì dựa cột mà nghe", hỏng biết thì đây dạy cho 1 câu mà nhớ đời. 

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Này i'm chinese, có hiểu gì về sáo tq không mà dám nói 300 tệ là có hàng đẳng cấp hả? Đừng khoác lác những cái mà mình chưa biết như vậy, và muốn làm mèo thủ lãnh thì cũng đừng ẩn dật đánh du kích như vậy!
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

ông I'm chinese ko biết có phải ngưòi Tàu ko! nhưng 30 tệ thì phải gần 80 k á! gần 2,6k 1 tệ, loại sáo ý có mà đem gầy bếp, nó cháy chắc tốt lắm! cây 300 tệ cũng là loại hàng cho con nhà nghèo! thổi cũng bình thường!

ông ko việc gì phải quảng cáo ở đây! Tết này bạn tui mang từ Bắc Kinh về 1 cây tiêu 1000 tệ, và cây sáo loại kha khá 500 tệ xem có ra gì ko, hay dở biết liền!

còn nếu ông quảng cáo như thế ông có dám mang cây mà ông nói vĩnh viễn ra coi thử xem hay dở ra sao! hay chỉ được  nói mồm!

có diều này với tư cách là Mod tui xin thông báo với ông: bài viết của ông ko phạm quy, nhưng lại nhạy cảm về  văn hoá chính trị nên gây khó chịu đối  với nhiều thành viên khác! chúng tui hay nhận được những lời phàn nàn về ông! vậy nhân đây cũng thông báo với ông là nếu còn tình tình trạng này tiếp diễn thì sẽ có biện pháp mời ông ra khỏi diễn đàn!

mong ông để ý lại! 

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

.

Nếu bạn post bài trong Damsan thì nên sao lưu ra word, nếu mod có xoá thì bạn sẽ paste lại! ha ha ha
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

3000 tệ mà khoe khoang! người Nhật họ đâu có sài loại Shakuhachi nào dưới 3000 usd , mà chưa bao giờ thấy họ khoe khoang cả!

nếu ông nói là ông thổi hay lắm , muốn có người luận đàm thì cho cái hẹn, chả lẽ thoong tui ko dám ra mặt, sáo trung Hoa tui có mấy cây thuộc loại đểu của người Tàu các ông, có vài trăm tệ àh, nên tui vứt sọt rác ko thèm thổi! ( hàng đểu mà )

nhân lần này ông cho tui được mở mắt cái mà ông gọi là vĩnh viễn, chẳng hay là có thể gặp ông ở đâu? 

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
đã diễn đàn hội ngộ thì cứ diễn đàn mà luận đàm! Mời mod Thoong ra chủ đề !!!
Nếu bạn post bài trong Damsan thì nên sao lưu ra word, nếu mod có xoá thì bạn sẽ paste lại! ha ha ha
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
dẹp ngay, diễn đàn tui có thể quay hình tui rùi tui chế Du Tốn Phát vào áh, ông có thể gắm Mã Dị vào thì sao, cái này dễ òm! có gan thì gặp mặt đối đầu trục tiếp! khiêu chiến kiểu này thì trong sử Trung Hoa chưa ai là từ chối mấy nhỉ! ko biết I'm chinese có vậy ko? đừng làm mất mặt Trung Hoa Nhé!
rockfan22003@yahoo.com
Page 2 of 10 (146 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net