Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thân chào các thành viên thân yêu của Đamsan !

rated by 0 users
This post has 22 Replies | 2 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Doremi Posted: 01-31-2008 20:19

Tui là một "ma mới" của diễn đàn mặc dù bắt đầu online trên diễn đàn đã lâu. Từ diễn dàn tôi tìm được rất nhiều điều hay phục vụ cho sở thích và tập luyện thổi sáo của tui. Từ những vấn đề thảo luận của các thành viên đến những video clip hướng dẫn luyện tập. Tui nghĩ rằng các bác thành lập diễn đàn này mục đích là để hội tụ những thành viên có cùng sở thích về tiêu sáo để cũng nhau đàm luận, trao đổi kinh nghiệm, kỷ năng, kỷ thuật nhằm duy trì và phát huy một nét văn hóa dân tộc đặc sắc. Tui rất ngưỡng mộ các bác như saotruc, leehonso, MHM, saonhua .... đã cất công nghiên cứu các kỷ thuật cần thiết và chế tạo sáo để cho các thành viên tiếp cận độ chính xác cao của cây sáo.  

Hôm nay tui post bài bởi vì tôi mong muốn được góp sức xây dựng và giữ gìn cho diễn đàn ta phát triển bền vững và ngày càng phong phú hơn về nộ dung, thu hút được sự chú ý của nhiều người. Cho nên tui có kiến nghị đến các bác quản trị diển đàn là trong diễn đàn này chúng ta chỉ nên bàn luận và post  lên diễn đàn những video clip phục vụ cho việc luyện tập và tham khảo của những ai đam mê sáo. Các bác nên kiểm duyệt lại những đọan video clip đã pót lên diễn đàn và xóa đi những đoạn video bẩn - đó là những video clip "ăn theo" không có liên quan đến âm nhạc càng không có liên quan đến việc luyện tập của mọi người, nhằm làm trong sạch cho diễn đàn. Tui nghĩ rằng trên diễn đàn mình chắc ko có đc nhiều đoạn video clip đâu, các bác quản trị diễn đàn khi xem bài viết này của tui sẽ dễ dàng tìm ra nó nằm ở đâu để tiêu diệt nó để dảm bảo cho sự tồn tại của diễn đàn này. Diễn đàn mình là ĐAMSAn chứ không phải "Lương Sơn Bạc".

Đó là những đề nghị của cá nhân tui - một thành viên của ĐAMSAN - một thành viên luôn có thiện chí với diễn đàn. Kính chúc sức khỏe tất cả các thành viên.

Cuộc đời là bậc thang không nấc chót Việc học tập không có trang sách cuối cùng! "Lượm của người khác !"
Not Ranked
tiểu cầm thủ

!!!

Cuộc đời là bậc thang không nấc chót Việc học tập không có trang sách cuối cùng! "Lượm của người khác !"
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Đây là diễn đàn về âm nhạc, mình ko biết ý của bạn về những clip bẩn là như thế nào. Bạn có thể cung cấp link hoặc dùng chức năng Báo Admin của diễn đàn.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Đầu tiên cho mình xin nói trước sau đây sẽ là ý kiến, nhận xét của một thành viên cũng khá lâu năm mặc dù trình độ thổi sáo vẫn đang còn ở mức vỡ lòng:

Doremi:

mặc dù bắt đầu online trên diễn đàn đã lâu. Từ diễn dàn tôi tìm được rất nhiều điều hay phục vụ cho sở thích và tập luyện thổi sáo của tui. Từ những vấn đề thảo luận của các thành viên đến những video clip hướng dẫn luyện tập. Tui nghĩ rằng các bác thành lập diễn đàn này mục đích là để hội tụ những thành viên có cùng sở thích về tiêu sáo để cũng nhau đàm luận, trao đổi kinh nghiệm, kỷ năng, kỷ thuật nhằm duy trì và phát huy một nét văn hóa dân tộc đặc sắc. Tui rất ngưỡng mộ các bác như saotruc, leehonso, MHM, saonhua .... đã cất công nghiên cứu các kỷ thuật cần thiết và chế tạo sáo để cho các thành viên tiếp cận độ chính xác cao của cây sáo.  

Hôm nay tui post bài bởi vì tôi mong muốn được góp sức xây dựng và giữ gìn cho diễn đàn ta phát triển bền vững và ngày càng phong phú hơn về nộ dung, thu hút được sự chú ý của nhiều người.

Thiệt tình là mình trân trọng ... lắm ... lắm mong muốn của bạn, cảm ơn vô cùng vì thiện chí mong muốn damsan sẽ càng phát triển hơn nữa. Big Smile

Đọc những dòng tiếp theo của bạn, mình đọc đi đọc lại 2 từ "clip bẩn" mà rùng cả mình, lạnh cả người. Không dám nói là không bỏ sót một bài nào, nhưng những bài trên đamsan mà mình chưa đọc chắc không vượt quá con số 5, và mình khẳng định với bạn ở đâu không biết, nhưng ở ĐAMSAN này chưa và sẽ không bao giờ có một đọan clip nào "bẩn", "bẩn" theo cái định  nghĩa mà cả dân tộc Việt đang xôn xao, lên án và tẩy chay.

Bạn thân mến sửa lại dùm 2 từ trên đi nhe rồi mình mới dám nói tiếp.

Ví dụ như những clip họp mặt của anh em đamsan, không một tiếng nhạc, anh em chỉ toàn trò chuyện và đùa giỡn, bạn nghĩ đó là không cần thiết?

Doremi:

nhằm làm trong sạch cho diễn đàn. Tui nghĩ rằng trên diễn đàn mình chắc ko có đc nhiều đoạn video clip đâu, các bác quản trị diễn đàn khi xem bài viết này của tui sẽ dễ dàng tìm ra nó nằm ở đâu để tiêu diệt nó để dảm bảo cho sự tồn tại của diễn đàn này. Diễn đàn mình là ĐAMSAn chứ không phải "Lương Sơn Bạc".

.

Theo bạn hiền thì nên làm thế nào để "trong sạch" cho diễn đàn? Mình đã nghĩ hoài, tìm hoài mà không ra cái gì đang có ở damsan mà cần phải bị "tiêu diệt"?. hì hì, đội ngũ Mod của đamsan không nhiều nhưng tâm huyết, đáng kính vô cùng bạn ơi! mà nè, diễn đàn mình có nhiều đoạn video clip chứ bạn! Thời gian sau sẽ còn nhiều hơn nữa, leehonso, saotruc, MHM ... ai cũng đi làm đầu tắt mặt tối, kiếm cơm bằng công việc khác, không nhiều thời gian nhưng luôn cố gắng up bài thị phạm cho mọi người dễ dàng tập hơn

À, còn nữa, "Lương Sơn Bạc" thì đã sao ta? Nói thế thì Thi Nại Am đội đất chui lên khóc hu hu đó bạn ơi! mình đọc truyện đó thấy sao mà đẹp quá, hay quá, còn đẹp và hay cái gì thì để khi khác mình sẽ nói rõ hơn nhe, giờ có nói tới sáng cũng hổng có hết đâu

Quan trọng lắm damsan sẽ ngày càng đông đúc hơn, chuyên hơn và cũng quan trọng vô cùng damsan sẽ trở thành mái nhà chung của những anh em yêu thích âm nhạc và nhạc cụ dân tộc. Có võ biền một chút cũng đâu có sao, anh em mà!

www.damsan.net
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Video clip bẩn trong damsan ?! bác doremi đã giúp thì giúp cho trót có được không, bác hãy chỉ ra cái video clip bẩn đó dùm em để xử lý cho nó triệt để, Chân thành cảm ơn bác đã tận tâm với diễn đàn
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

em đồng tình với ý kiến bác lee.bác doremi đa giúp đề nghị giúp cho trót!

tuy nhiên theo ý kiến của em thì: ranh giới giữa bẩn và sạch phải xác định cho rõ rằng không thể theo ý kiến riêng mà phán được

theo em:1 clip sạch là 1 clip trước hết phải tôn trọng pháp luật (ít nhất là pháp luật Việt Nam)và thuần phong mỹ tục(văn hóa)của Việt Nam vì điễn đàn này chủ yếu đành cho người Việt Nam đam mê âm nhạc đân tộc!(người nước ngoài cũng được nhưng phải biết tiếng việt hêhhe hổng thì dùng google mà dịch hê hê!)

hic em lại spam nữa rùi! 

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Hehe, trước tiên doremi phải định nghĩa từ bẩn, sạch.... hoặc "Lương Sơn Bạc" nghĩa là ô hợp, nghiệp dư hay... theo ý bạn rồi thì mấy a e trong damsản mới tính típ được. Tốt nhất là có kèm theo link.

Cầu người hơn cầu mình.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Tại hạ lẽ ra chỉ vân du tứ hải không can thiệp vào chuyện của võ lâm nhưng nghe chư vị bàn về anh hùng Lương Sơn bạc , thấy hào hứng nên cũng muốn ghé qua xem thế nào . Nghe nói thời đó , ( mà hỏng biết thời nào . hix ) có hai bên đối lập nhau là : các anh hùng hảo hán Lương Sơn Bạc và tên cẩu quan Cao Cầu . theo như nhận định của mọi người lúc bấy giờ và cho đến ngày nay thì  Lương Sơn Bạc là nơi hội tụ của những anh hùng . Và tại hạ xin thay mặt toàn thể anh em ở đây gửi lời cảm ơn đến bác gì gì đó ( quên không coi tên bác là cái gì nữa , hix , lẩm cẩm rùi ) đã tặng danh hiệu Lương Sơn Bạc cho mọi người .( tức là bác tôn mọi người là anh hùng ) . Nói nhỏ bác nghe chơi . Hồi đó , chỉ có tên cẩu tặc Cao cầu là coi Lương Sơn Bạc như thảo khấu thôi chứ còn dân thường thì kính nể lắm . Tại hạ nghe bác nói tùm lum gì trong diễn đàn ( hix , lại quên mất bác đã nói cái gì rùi ) không biết ý bác coi tụi này là anh hùng như dân chúng hay coi tụi này là thảo khấu như cẩu tặc Cao Cầu vậy ??? Nếu có ngày gặp bác chắc phải đàm luận chuyện giang hồ thời đó vì tui chỉ mới tốt nghiệp vở lòng , mong bác chỉ giáo thêm cho . Thân chào toàn thể huynh đệ .

ưng nghe chư vị bàn về anh hùng Lương Sơn bạc , thấy hào hứng nên cũng muốn ghé qua xem thế nào . Nghe nói thời đó , ( mà hỏng biết thời nào . hix ) có hai bên đối lập nhau là : các anh hùng hảo hán Lương Sơn Bạc và tên cẩu quan Cao Cầu . theo như nhận định của mọi người lúc bấy giờ và cho đến ngày nay thì  Lương Sơn Bạc là nơi hội tụ của những anh hùng . Và tại hạ xin thay mặt toàn thể anh em ở đây gửi lời cảm ơn đến bác gì gì đó ( quên không coi tên bác là cái gì nữa , hix , lẩm cẩm rùi ) đã tặng danh hiệu Lương Sơn Bạc cho mọi người .( tức là bác tôn mọi người là anh hùng ) . Nói nhỏ bác nghe chơi . Hồi đó , chỉ có tên cẩu tặc Cao cầu là coi Lương Sơn Bạc như thảo khấu thôi chứ còn dân thường thì kính nể lắm . Tại hạ nghe bác nói tùm lum gì trong diễn đàn ( hix , lại quên mất bác đã nói cái gì rùi ) không biết ý bác coi tụi này là anh hùng như dân chúng hay coi tụi này là thảo khấu như cẩu tặc Cao Cầu vậy ??? Nếu có ngày gặp bác chắc phải đàm luận chuyện giang hồ thời đó vì tui chỉ mới tốt nghiệp vở lòng , mong bác chỉ giáo thêm cho . Thân chào toàn thể huynh đệ .
桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Tại hạ lẽ ra chỉ vân du tứ hải không can thiệp vào chuyện của võ lâm nhưng nghe chư vị bàn về anh hùng Lương Sơn bạc , thấy hào hứng nên cũng muốn ghé qua xem thế nào . Nghe nói thời đó , ( mà hỏng biết thời nào . hix ) có hai bên đối lập nhau là : các anh hùng hảo hán Lương Sơn Bạc và tên cẩu quan Cao Cầu . theo như nhận định của mọi người lúc bấy giờ và cho đến ngày nay thì  Lương Sơn Bạc là nơi hội tụ của những anh hùng . Và tại hạ xin thay mặt toàn thể anh em ở đây gửi lời cảm ơn đến bác gì gì đó ( quên không coi tên bác là cái gì nữa , hix , lẩm cẩm rùi ) đã tặng danh hiệu Lương Sơn Bạc cho mọi người .( tức là bác tôn mọi người là anh hùng ) . Nói nhỏ bác nghe chơi . Hồi đó , chỉ có tên cẩu tặc Cao cầu là coi Lương Sơn Bạc như thảo khấu thôi chứ còn dân thường thì kính nể lắm . Tại hạ nghe bác nói tùm lum gì trong diễn đàn ( hix , lại quên mất bác đã nói cái gì rùi ) không biết ý bác coi tụi này là anh hùng như dân chúng hay coi tụi này là thảo khấu như cẩu tặc Cao Cầu vậy ??? Nếu có ngày gặp bác chắc phải đàm luận chuyện giang hồ thời đó vì tui chỉ mới tốt nghiệp vở lòng , mong bác chỉ giáo thêm cho . Thân chào toàn thể huynh đệ .

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Chào các bác ! Trước hết tôi xin cáo lỗi các bác vì đã không chỉ rõ để các bác thắc mắc. Hôm nay tôi sẽ làm rõ các vấn đề. Mình đã xem qua nội qui về bài viết trên diễn đàn. OK tôi rất trân trọng nội qui đó. Về bài viết của các thành viên thì tôi không bàn đến. Tôi không phải chỉ trích các thành viên của diễn đàn mình là có đấu đá nhau hay phê phán các thành viên của diễn đàn mình là "lương sơn bạc" – thì tôi cũng là một thành viên của diễn đàn đấy thôi. Các bác thấy từ "lương sơn bạc" được tôi cho nháy kép là như thế này : Trên diễn đàn này, khi xem các bài viết của các bác tôi thấy bàn nhiều về các kỷ thuật tôi rất ngưỡng mộ của các bác, ngưỡng mộ cái tài và sự khổ luyện, nghiên cứu của các bác, nếu các bác không hướng dẫn chưa chắc gì những người mới tập tành thổi sáo thổi được một bài ra hồn. Ở đây tôi không ví các bác như anh hùng hay sơn tặc, mà tôi muốn nói đến một vấn đề khác. Chúng ta tham gia diễn đàn này nhằm trao đổi học hỏi nhau về nghệ thuật âm nhạc, mà nhất là sáo chứ không phải để bàn về vấn đề chính trị, không phải để xuyên tạc chế độ hay khơi gợi quá khứ, các bác thừa biết vấn đề này nhà nước đang theo dõi rất gắt và sẽ xử lý nghiêm minh mà diễn đàn này đang có đó là những đoạn video clip đó. Bởi vậy tôi rất tế nhị góp ý với các mod và yêu cầu các bác kiểm tra lại các đoạn video clip đã up lên forum. Và tôi khẳng định với các bác hôm nay, ngày 9/2/2008 tức mùng 3 tết tôi đã kiểm tra lại các đoạn video clip đó vẫn còn tồn tại. Tôi hy vọng sau khi tôi chỉ ra các bác sẽ hủy nó đi : thứ nhất trong video clip Lang toi , thứ hai video clip cách thổi ra tiếng, thứ ba kỷ thuật đánh lưỡi đơn, tôi nghĩ bao nhiêu đó cũng đủ cho các bác mod hiểu rồi. Cụ thể hơn các bác cứ bấm chọn menu của đoạn video clip sẽ có những đoạn video clip ăn theo mà tôi đã đề cập ở trên.

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Thì ra mấy cái clip bẩn bác nói là mấy cái clip ăn theo . Đó đâu phải clip của damsan. Mà đó là của youtube đó chứ.- Web này thì khỏi nói, có cả vàng lẫn cám, có lợi và có hại... . Vấn đề chủ yếu là lập trường của người lướt web . Còn nếu muốn xem clip bẩn thì có trăm ngàn cách tiện hơn và nhanh hơn nhiều , việc gì phải thông qua damsan. net
" Tàn cuộc vui mới biết tiệc cũng buồn "
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Bác dinhtuananh2811 giải thích như thế là chưa thỏa đáng. Đây là diễn đàn của chúng ta có người quản trị hẳn hoi, các bác mod hay admin có quyền kiểm sóat, xóa, sửa các nội dung của diễn đàn. Chúng ta là những người yêu âm nhạc nên đều muốn xây dựng diễn đàn trong sạch, lành mạnh và bền vững thì sao lại có thể để những kẻ cơ hội làm vấy bẩn diễn dàn! Còn về lập trường ư? nếu không giữ vững lập trường thì tôi phê phán các video clip đó làm gì ? Nếu tất cả khách online trong đó có cả những cán bộ nhà nước xem được những đoạn video clip đó và đưa diễn đàn mình vào sổ bìa đen thì hậu quả sẽ ra sao? Bởi vậy các bác quản trị diễn đàn đã lập diễn đàn này được thì cũng có cách ngăn chặn các kẻ cơ hội chứ. Dẫu rằng có hàng vạn cách để khai thác các thông tin xấu, nhưng ít ra diễn đàn mình phải không nằm trong số đó chứ! tại sao các diễn đãn khác được như vietnamthuquan, các báo điện tử khác ... làm được mà diễn đàn ĐAMSAN lại không. Tôi tin tưởng các bác quản trị diễn đàn sẽ có câu trả lợi thỏa đáng và có cách xử lý tốt.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Em đã kiểm tra mấy clip bác nói, nhưng chả thấy có vấn đề gì . Bác cũng thử xem lại xem nhé . Ko thì oan cho damsan lắm
" Tàn cuộc vui mới biết tiệc cũng buồn "
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
hic oan uổng quá đi chứ.
rockfan22003@yahoo.com
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Ah! sẳn có chuthoong - moderator cho forum Album, chú làm phiền chú can thiệp chút nào, bác hãy thử vào forum hướng dẫn luyện tập - bài kỷ thuật đánh lưỡi đơn của bác sáo trúc, khi bác cho nó play xong, bác chọn menu - chọn tiếp đoạn video clip thứ hình như tôi nhơ không lầm là thứ 11, bác chịu khó duyệt lại nội dung của đoạn này xem tôi nói có oan không nhé !!! Bác kiểm chứng lại đoạn phim đó có phải của diễn đàn ta ko? và cách hủy nó ra sao ?
Page 1 of 2 (23 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net