Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tư vấn cách chọn nhạc cụ

rated by 0 users
This post has 3 Replies | 2 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
TomKaulitz Posted: 01-09-2012 5:57

Tình hình là mình đang chuẩn bị gia nhập Chinese Orchestra (dàn nhạc Trung Quốc). Nhưng vấn đề là mình có tí tinh thần dân tộc và rất yêu nhạc cụ Việt. Bạn nào biết nhạc cụ Tàu nào giống hoặc tương tự của nước mình thì tư vấn giúp để mình chọn học. Có gì về VN thấy cái đó còn biết chơi, cảm ơn các bạn nhiều

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

TomKaulitz:

Tình hình là mình đang chuẩn bị gia nhập Chinese Orchestra (dàn nhạc Trung Quốc). Nhưng vấn đề là mình có tí tinh thần dân tộc và rất yêu nhạc cụ Việt. Bạn nào biết nhạc cụ Tàu nào giống hoặc tương tự của nước mình thì tư vấn giúp để mình chọn học. Có gì về VN thấy cái đó còn biết chơi, cảm ơn các bạn nhiều

Sáo TQ tương tự sáo Việt, Tỳ bà của nó cũng tương tự nhưng phức tạp hơn, nhị hồ của nó cũng giống, Souna của nó cung giong ta nhiều! Bữa nào update vài cái video về Orch của bạn đi !!!?

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

sáo tau thì thế nào bạn?

giá cả ra sao/?

up vài cái ảnh cho anh em coi cái nào?

yahoo: saochieumenh_2007@yahoo.com

gmail: quyet.vt.tb@gmail.com

SDT :01669801588

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

mình nghĩ là bạn nên chơi đàn bầu

trung quốc cũng có đàn độc huyền cầm đó