Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Mọi người giúp mình về cây đàn tranh với, please!

rated by 0 users
This post has 1 Reply | 1 Follower

Not Ranked
tiểu cầm thủ
chanphat01001 Posted: 12-16-2011 21:51

Lúc em còn nhỏ, mẹ em có một cây đàn tranh nhưng theo năm tháng, cây đàn đã bị mục và không dùng được nữa, lúc còn học cấp 3, cũng muốn để giành mua tặng mẹ cây đàn nhưng không làm được, giờ đi làm rồi nên có đủ tiền để mua đàn cho mẹ. Em mới mua một cây đàn tranh được mấy ngày trước, em tính tết này sẻ tặng mẹ cây đàn, nhưng khi mua ở cửa hàng, lúc mua về cứ nghỉ là vậy là xong, ai ngờ sau này mới biết, phải lên dây đàn (căng dây đàn) cho đúng giai điệu nữa mới có thể chơi được, nhưng ngặc nỗi, cửa hàng bán đàn lại không biết chỉnh dây dàn, nên đành lên đây nhờ sự giúp đỡ của mọi người, nến ai có time rãnh rỗi, giúp mình chỉnh lại dây đàn, mình sẻ chạy qua nhà để nhờ chỉnh lại giây đàn.

Mong nhận được sự giúp đở và xin được hậu tạ, chân thành cảm ơn!

Liên lạc:
Yahoo: chanphat01001

Điện Thoại: 0 987 981 854,  Mình ở tp Hồ Chí Minh.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Này. Trước thì xưng em sau thì xưng mình, sao nhanh lớn thế. Thật sự anh rất phục cái lòng hiếu thảo của chú, vì vậy anh quyết định sẽ tiết lộ cho chú tất cả những j a biết về mẹo chỉnh dây ở cây đàn tranh mà bấy lâu nay anh đã nghiên cứu. rất đơn giản, chú nghĩ thế nào khi chú mang tất cả về cho mẹ chú tự chỉnh, người chơi đàn được thì tất sẽ chỉnh được tone, tuy ko được tuyệt đối nhưng nghe vẫn ok, có thế thôi anh chắc chắn mẹ chú chỉ cần 10p là xong. Ah mà anh cảnh cáo chú này, anh jup chú như thế nhưng mà đừng có vẽ chuyện hậu tạ đa lễ đấy.anh là anh ko thích đâu.chúc chú thành công.
Page 1 of 1 (2 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net