Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Sáo sử dụng trong clip này là sáo gì nhỉ?

rated by 0 users
This post has 2 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
superman Posted: 11-18-2011 11:25

Em rất kết bản badinerie, hôm trước vừa xem 1 clip thấy dùng sáo thổi rất hay nhưng cứ thắc mắc mãi không biết họ dùng sáo gì nên mạo muội lập topic này nhờ các bác giải đáp hộ ^^

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

superman:

Em rất kết bản badinerie, hôm trước vừa xem 1 clip thấy dùng sáo thổi rất hay nhưng cứ thắc mắc mãi không biết họ dùng sáo gì nên mạo muội lập topic này nhờ các bác giải đáp hộ ^^

Theo em suy đoán (có thể sai..!) thì đây là Baroque Flute, tức là sáo của thời kỳ Baroque, thời ký này sáo Baroque có những cải tiến như 1 đầu to, 1 đầu nhỏ, bổ sung thêm 1 khoá ở cuối, bác xem thêm thử hình này nha :

nguồn : http://www.sweetheartflute.com/baroqueflutes.html

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Bác lee có thể cung cấp cho em chút ít thông tin về thể loại Baroque Flute này không? Nó có thể chơi được tất cả thăng giáng luôn ah? Và giá cả nó như thế nào? Nghe âm giống flute quá

Page 1 of 1 (3 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net