Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

VTV4 ANH EM SÁO TRÚC LÊN TI VI NÈ

rated by 0 users
This post has 139 Replies | 8 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

hoai thu:

hi vọng ngày nào đó, đàn tranh cũng nhiều như sáo trúc vậy!

Nếu đàn tranh cũng chỉ dài chừng 50cm và giá từ 20 - 100k bán ở rất nhiều nơi :D

Trông Lam Ninh điêu thật, thế mà có hôm tui nhờ bả dạy thổi mà săm soi tí rồi bảo mình trông mặt a "gian" lắm @@

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
quyet replied on 09-07-2011 20:35

hi vọng mãi là hi vọng thôi mà

âhhahahahahaha

yahoo: saochieumenh_2007@yahoo.com

gmail: quyet.vt.tb@gmail.com

SDT :01669801588

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
ha viet thanh replied on 09-08-2011 11:06

ey mấy bác này chắc lại muốn nghe thơ của Nam Linh nữa rồi. mụ ấy là không chju nhường ai đâu đấy. chỉ khổ ông nào được tặng thơ thôi. chắc đọc xong khó ngủ

ym:vietthanh47

email:vietthanh47@yahoo.com

sdt:01649606447

giao lưu nào anh em

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
quyet replied on 09-09-2011 1:06

ha viet thanh:

ey mấy bác này chắc lại muốn nghe thơ của Nam Linh nữa rồi. mụ ấy là không chju nhường ai đâu đấy. chỉ khổ ông nào được tặng thơ thôi. chắc đọc xong khó ngủ

thật ah thằng bạn?

hum nào phải đọc mới đc?

ko lẽ thơ của "Mụ" ấy lại kinh khủng đến thế, đọc xong mà ko ngủ dc.

hahahahahahahah

Top 200 Contributor
Female
đại cầm thủ
Lam Ninh replied on 09-09-2011 2:53

Tôi cũng chỉ mong mình có thể "bà chằn" bằng một nửa những gì thiên hạ đã đồn thổi, để không bao giờ bật khóc khi bị người ta truy kích tới cùng như hôm...Mà hôm nào thì tôi cũng chẳng còn nhớ nữa. Ước gì mình có thể để bụng, nhớ dai mà phục thù như mấy lão mang danh "quân tử"...Chao ôi! Buồn

Thân tại giang hồ tâm bất giao kỷ

Top 200 Contributor
Female
đại cầm thủ
Lam Ninh replied on 09-09-2011 3:36
Có lẽ Quyết chưa từng đọc qua từ điển Tiếng Việt hoặc bạn không phải là người Việt nên mới sử dụng ngôn từ thiếu cân nhắc như thế! Tôi năm nay mới 21 chưa đáng để bạn đưa lên tầm cỡ "Mụ" . Nửa cuộc đời của tôi chưa từng làm tổn thương lòng tự trọng của ai bao giờ vì vậy cũng chưa bị một ai nguyền rủa là mụ này, mụ kia. Thiết nghĩ mình không nên bận tâm những lời nói vô tình ấy, nhưng không hiểu sao tôi lại đang khóc. Tôi đã vui như một đứa trẻ khi biết tới diễn đàn, tới clb sáo trúc tại Hà Nội. Không ai hiểu được sáo và thơ là 2 phần quan trọng nhất trong nửa cuộc đời tôi đã sống. Hơn ai hết tôi hiểu được khả năng hạn hẹp của tôi trong cả hai lĩnh vực trên. Nhưng đối với tôi chúng không phải là niềm đam mê nghệ thuật thuần túy, đó là "những người bạn tốt" của tôi. Trước khi vào đại học tôi vẫn còn nói chuyện với cây, tâm sự cùng trang giấy, tôi không thể chơi thân cùng với một người bạn thực thụ nào. Con người hơn loài vật nhờ có cảm xúc và tri thức, nhưng chính chúng lại khiến con người trở thành loài tàn nhẫn với những lời nói và hành động làm tổn thương nhau...Chính vì thế tôi không tin vào sự thật tâm và lòng tốt trong thế giới loài người. Phải mất rất nhiều thời gian tôi mới có thể hoà nhập với cuộc sống hôm nay nên tôi không muốn vì một vài ai đó vô tình lại khiến tôi lâm vào cuộc sống cô độc lần nữa. Tôi cũng không hiểu sao tôi lại như thế nữa. Tôi cố tỏ ra hòa đồng lại biến mình thành kẻ đáng ghét, tôi thực sự đáng ghét như vậy ư? Bản thân tôi chưa bao giờ đủ nhẫn tâm để giết một con kiến huống chi là ghét bỏ một con người. Nhưng mọi người lại không yêu quý tôi. Tôi đã làm gì có lỗi với các bạn sao? Tôi đã cố gắng không vào diễn đàn một thời gian cho quên đi tất cả và sẽ chỉ vào đọc bài thôi nhưng bây giờ tôi lại không chịu nổi. Tôi đắn đo nhiều lắm khi viết những dòng này vì biết nhiều người sẽ cười tôi cho tôi là nhiều chuyện. Tôi chỉ muốn bình yên, tôi không muốn vì những người tôi không quen biết mà phải rơi nước mắt. Tôi mong các bạn đừng bình luận gì thêm, tôi không như các bạn nghĩ đâu.

Top 200 Contributor
Female
đại cầm thủ

Để anh Minh phải nói vậy em thực sự rất ngại. Nhưng đúng đây chỉ là sự hiểu lầm. Bài thơ trên là dùng ám chỉ em. Đại loại có ý nghĩa là: Khi đi tập sáo em luôn vui vẻ, hay cười, nhưng thực sự trong lòng chất chứa rất nhiều bộn bề tâm sự. Em không đủ độ "hot" để khoe khoang hương, sắc như hoa nhài, hoa hồng nên không hề muốn trở thành chủ đề nóng. Em chỉ là ép mình trở thành "cái thùng kêu to(là cái thùng rỗng)" để rồi không đủ mạnh mẽ để đọc những lời bình luận làm u uất lòng...Anh Minh đã hơn một lần nói em thiệt thòi hơn anh và các bạn và cả hai lần em phủ nhận điều đó, nhưng hôm nay em phải thú nhận một thứ em vô cùng thiệt thòi. Đó là sự kiềm chế. Ông trời ban cho em quá ít nên em không thể giấu được cảm xúc của mình. Những người tiếp xúc với em lâu như  Phúc thì sẽ hiểu, còn các bạn trong diễn đàn thậm chí là chưa từng gặp hiểu lầm là đúng thôi. Lời xin lỗi không  phải không thể nói nhưng chưa hiểu nhau chưa thể xin lỗi được. Khi không còn muốn hiểu thì thôi cũng không cần đến nữa. Là em cố chấp rồi, mong mọi người thông cảm!

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Lam Ninh nói hơi bị quá là cực kì rất nhiều đó nha. 

Anh Trung ra Hà Nội chưa? đi tập với bọn em cho vui

Dẫu ngày xưa có thể khác bây giờ Song chất Nghệ anh tin là vẫn chảy Trong huyết quản mỗi người quê anh đó Vẫn nồng nàn muối mặn với gừng cay Nghệ Tĩnh ngày 09 tháng 04 năm............
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

ơ tỉ Lam Ninh giống em quá

yahoo: khongphailoi_th@yahoo.com.vn

sđt 01642605627

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

Lam Ninh:

Có lẽ Quyết chưa từng đọc qua từ điển Tiếng Việt hoặc bạn không phải là người Việt nên mới sử dụng ngôn từ thiếu cân nhắc như thế! Tôi năm nay mới 21 chưa đáng để bạn đưa lên tầm cỡ "Mụ" . Nửa cuộc đời của tôi chưa từng làm tổn thương lòng tự trọng của ai bao giờ vì vậy cũng chưa bị một ai nguyền rủa là mụ này, mụ kia. Thiết nghĩ mình không nên bận tâm những lời nói vô tình ấy, nhưng không hiểu sao tôi lại đang khóc. Tôi đã vui như một đứa trẻ khi biết tới diễn đàn, tới clb sáo trúc tại Hà Nội. Không ai hiểu được sáo và thơ là 2 phần quan trọng nhất trong nửa cuộc đời tôi đã sống. Hơn ai hết tôi hiểu được khả năng hạn hẹp của tôi trong cả hai lĩnh vực trên. Nhưng đối với tôi chúng không phải là niềm đam mê nghệ thuật thuần túy, đó là "những người bạn tốt" của tôi. Trước khi vào đại học tôi vẫn còn nói chuyện với cây, tâm sự cùng trang giấy, tôi không thể chơi thân cùng với một người bạn thực thụ nào. Con người hơn loài vật nhờ có cảm xúc và tri thức, nhưng chính chúng lại khiến con người trở thành loài tàn nhẫn với những lời nói và hành động làm tổn thương nhau...Chính vì thế tôi không tin vào sự thật tâm và lòng tốt trong thế giới loài người. Phải mất rất nhiều thời gian tôi mới có thể hoà nhập với cuộc sống hôm nay nên tôi không muốn vì một vài ai đó vô tình lại khiến tôi lâm vào cuộc sống cô độc lần nữa. Tôi cũng không hiểu sao tôi lại như thế nữa. Tôi cố tỏ ra hòa đồng lại biến mình thành kẻ đáng ghét, tôi thực sự đáng ghét như vậy ư? Bản thân tôi chưa bao giờ đủ nhẫn tâm để giết một con kiến huống chi là ghét bỏ một con người. Nhưng mọi người lại không yêu quý tôi. Tôi đã làm gì có lỗi với các bạn sao? Tôi đã cố gắng không vào diễn đàn một thời gian cho quên đi tất cả và sẽ chỉ vào đọc bài thôi nhưng bây giờ tôi lại không chịu nổi. Tôi đắn đo nhiều lắm khi viết những dòng này vì biết nhiều người sẽ cười tôi cho tôi là nhiều chuyện. Tôi chỉ muốn bình yên, tôi không muốn vì những người tôi không quen biết mà phải rơi nước mắt. Tôi mong các bạn đừng bình luận gì thêm, tôi không như các bạn nghĩ đâu.

Để anh Minh phải nói vậy em thực sự rất ngại. Nhưng đúng đây chỉ là sự hiểu lầm. Bài thơ trên là dùng ám chỉ em. Đại loại có ý nghĩa là: Khi đi tập sáo em luôn vui vẻ, hay cười, nhưng thực sự trong lòng chất chứa rất nhiều bộn bề tâm sự. Em không đủ độ "hot" để khoe khoang hương, sắc như hoa nhài, hoa hồng nên không hề muốn trở thành chủ đề nóng. Em chỉ là ép mình trở thành "cái thùng kêu to(là cái thùng rỗng)" để rồi không đủ mạnh mẽ để đọc những lời bình luận làm u uất lòng...Anh Minh đã hơn một lần nói em thiệt thòi hơn anh và các bạn và cả hai lần em phủ nhận điều đó, nhưng hôm nay em phải thú nhận một thứ em vô cùng thiệt thòi. Đó là sự kiềm chế. Ông trời ban cho em quá ít nên em không thể giấu được cảm xúc của mình. Những người tiếp xúc với em lâu như  Phúc thì sẽ hiểu, còn các bạn trong diễn đàn thậm chí là chưa từng gặp hiểu lầm là đúng thôi. Lời xin lỗi không  phải không thể nói nhưng chưa hiểu nhau chưa thể xin lỗi được. Khi không còn muốn hiểu thì thôi cũng không cần đến nữa. Là em cố chấp rồi, mong mọi người thông cảm!

@Các bạn: Đầu tiên xin gửi lời đến các bạn đang bình luận, đang nhận xét về Ninh. Mình đã gặp và nói chuyện với Lam Ninh, và cũng biết chút ít về hoàn cảnh của em Ninh. Mình xin nói thật đánh giá về cảm tình của mình về em Ninh, có lẽ các bạn chưa gặp và nói chuyện hay tâm sự với em Ninh nên chưa biết em ấy là em gái xinh xắn, dễ thương và tâm lý nữa. Do hoàn cảnh của em ấy hơi khác so với các bạn, nên em ấy rất dễ tủi thân vì vậy mong mọi người không nên đùa quá chớn(không được "chém" đâu). Nếu như các bạn biết về bản thân, hoàn cảnh của em ấy rồi có lẽ các bạn sẽ thấy áy náy khi đã đùa quá chớn đấy, em ấy đáng yêu nhưng cũng đáng thương lắm.

@em Ninh: Thực ra anh nói hai bên có hiểu lầm chắc là có hiểu lầm đấy, kể cả Ninh nữa. Các bạn chỉ đùa thôi em à, nhưng là đùa quá chớn, chứ không phải mọi người ghét em hay nghĩ em xấu xa thế nào cả. Anh đã từng trải qua cảm giác thất vọng, chắc lúc trước em đang rất vui khi biết đến diễn đàn, và bây giờ thì em thất vọng à?Em như thế là tiêu cực, và có khi là hiểu lầm ý của các bạn, các bạn chỉ đùa thôi em à. E hãy cứ vui vẻ vào diễn đàn và post bài, rồi làm thơ, nói chuyện thoải mái, như thế mọi người mới càng hiểu nhau hơn, gắn bó nhau hơn. Có lẽ ngay sau bài này anh viết, chắc mọi người sẽ hiểu em hơn, mọi người càng quý em hơn đấy. Em hãy tin vào những gì em đã làm được: những người gặp em rồi đều quý em, và các bạn ấy cũng thế, khi  các bạn ấy hiểu em rồi thì cũng sẽ quý em đấy.

$$_Bán sáo trúc chất lượng - 80k_$$ Nick Yahoo: caotriminh_hp Đt: 0973 410 400. Họ tên: Cao Trí Minh Sinh ngày: 30/04/1989 Thường trú: Xuân Thủy, Cầu Giấy, Hà Nội. Sở trường: Sáo ngang 10 lỗ, sáo Mèo.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Lam Ninh:

muốn xl mà ko đc ta?

khó tính gê cở?

từ bé tới jo có bao jo mình phải dùng từ điển Tiếng Việt đâu chứ?

cũng có thể nói năng ko dc vừa tai lắm ak?

nhưng mà chỉ nói cho vui thôi chứ có ác ý jk đâu chứ ạ?

lần này thì đùa vs ng ko biết đùa rồi

mà sao cứ đỏ hết lên đầu mình ấy nhỉ?

cái từ "MỤ" ấy(SR nhé) là của thằng bạn Thanh ấy chứ?

hừm

dù sao cũng ko oan

Sr Ninh nhé,Sr Ninh nhiều, Sr Ninh cực...................................................

hhjhjhjhjhj

Not Ranked
tiểu cầm thủ

diễn đàn mình nhiều tình cảm quá nhỉ.cho e tham gia với nhé. e thấy a quyet với a thanh gọi chị lam ninh là mụ chỉ là gọi vui thôi. Các anh ý quý chị nên mới gọi thế mà. hehe. nhưng chắc dạo này chị gặp chuyện gì đó nên nhạy cảm quá thôi các anh cũng thông cảm chị ý là con gái mà.

Top 500 Contributor
Male
đại cầm thủ

vào nhìn cái tip : anh em sáo trúc lên tivi . mờ bên trong lại thế này hở @.@ ?

tui đồng ý với bamboovn209 ^^!  con gái thường có cái khó riêng mà :D vậy nên anh em vui đùa thì có ý tứ ( ko quá đà khi chủ nhà đổi màu mắt ) là OK :)

@ Quyết thái bình:  Oog thì  tuần trăng nào cũng thấy...máu , mâm nào cũng thấy có mặt ! độ tích cực online gớm quá ^^ 

Page 6 of 10 (140 items) « First ... < Previous 4 5 6 7 8 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net