Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Ở Thanh Hoá thì mua sáo ở đâu

rated by 0 users
This post has 15 Replies | 4 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
ngochoang41 Posted: 08-19-2011 6:07

các bác ơi em ở Thanh Hoá thì mua sáo trúc ở đâu được.

Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
Merciless replied on 08-19-2011 8:22

Tp Thanh hóa đầy chỗ bán sáo. đến mấy cửa hàng bán nhạc cụ á. Còn mua sáo chuẩn thì đặt mua trên damsan.net này. Có thể mua của Maomeo, caotriminh, thích trúc củ chi 1 đốt thì đặt của chuyenkts (cậu gọi = anh chuyên). Tui cũng quê Thanh Hóa nè ở huyện thọ xuân.Nhưng công tác Hà Nam. tôi khuyên cậu nên mua sáo trên damsan.net. ! chúc cậu tìm được cây sáo như ý ! 

Chặng đường nào trải bước trên hoa hồng, bàn chân cũng thấm đau vì những mũi gai.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
ngochoang41 replied on 08-19-2011 8:33

cam on bac nhieu

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

c ở chỗ nào của thanh hóa!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

ô thế trúc củ chi đẹp doen trúc gia bình hả các bác à thế còn trúc đà lạt thì sao? so với 2 loại kia thế nao?

yahoo: khongphailoi_th@yahoo.com.vn

sđt 01642605627

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

TieuKiem90:

c ở chỗ nào của thanh hóa!

em cũng ở thanh hóa nè , em thấy dân thanh hóa trên dam san hơi ít , hình như anh cũng ở huyện triệu sơn thì phải , anh ở xã nào vậy

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Tôi ở hoàng sơn-nông cống, cụ thể các bạn ở chổ nào vậy? anh em thanh hoá mình trên damsan ít quá, giá như anh em mình thường xuyên gặp nhau thì tốt.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

có lẽ trúc đà lạt đẹp mã hơn.

Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

Trúc củ chi như mình nói chỉ là 1 ví dụ cho cậu. Đại ý là thế. còn loại nào đẹp hay thích loại nào là tùy quan điểm. Mình công tác Hà Nam nhưng nếu anh em TH tổ chức off được dưới thành phố thì mình sẵn sàng phi về ngay !

Chặng đường nào trải bước trên hoa hồng, bàn chân cũng thấm đau vì những mũi gai.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

ngochoang41:

Tôi ở hoàng sơn-nông cống, cụ thể các bạn ở chổ nào vậy? anh em thanh hoá mình trên damsan ít quá, giá như anh em mình thường xuyên gặp nhau thì tốt.

Mình ở Triệu Sơn , xã Hợp Tiến. Hiện đang học ngoài Thái Bình. ngochoang đang học dưới Hồng Đức à? hay học chuyên! Dưới Thành Phố thì mình không rõ lắm , đại khái hôm về có vào 1 quán bán nhạc cụ (trên đường đi xuống cầu Cốc ý ) , có bán sáo đó , nhưng không chọn được cây nào, có mấy cây sáo Tàu nhưng hok có màng. hick.

Anh em Thanh Hóa tập sáo đông không ? Khi nào về cho mình học hỏi với.

@Đông Tà : cũng ở triệu sơn đúng không? Hợp Lý hả ? giờ đang ở đâu thế ? có hay về quê không? lúc nào xuống nhà mình chơi !

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Mình đang học ở dưới quảng tâm-quảng xương. trước kia mình cũng vào mấy cửa hàng bán nhạc cụ ở đường đi cầu Cốc mua một cây dùng tới bây giờ luôn, loại này dùng chán lắm khi thổi các âm thứ 3 thì tiếng nó không đều. mình đang định mua một cây trên damsan chơi cho đã.

Sẽ có một ngày anh em yêu sáo trúc Thanh Hoá hẹn gặp nhau ở thành phố. Nhưng trước hết là phải tập hợp đông đảo anh em lại cái đã. có thể lấy chủ đề này của mình để giao lưu trên damsan.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

mọi người để lại địa chỉ email cho tiện liên lạc : email của mình là ngochoang41@gmail.com

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

hớ hớ hớ nhìn lại thấy phong trào sáo của hải phòng mình quá mạnh hi tuy không bằng HN

yahoo: khongphailoi_th@yahoo.com.vn

sđt 01642605627

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

TamHoa:

hớ hớ hớ nhìn lại thấy phong trào sáo của hải phòng mình quá mạnh hi tuy không bằng HN

minh biet ban o hai phong roi

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Thanh Hóa có chỗ nào bán sáo đâu . Em cũng ở thanh hóa nè không có trúc thì thổi nứa và nhựa cũng hay mà 

Một cốc trà thơm đón bạn hiền

Cùng về họp mặt để hàn huyên,

Thu Đông vẫn ấm tình Bằng Hữu

Xuân Hạ thêm tươi chẳng muộn phiền

Page 1 of 2 (16 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net