Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

cần giúp đỡ để đọc dc sheet nhạc

rated by 0 users
This post has 6 Replies | 2 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Thanh Phong Posted: 06-26-2011 5:51

nhà em có 1 xấp tài liệu về nhạc lí của thầy Nguyễn Đình Nghĩa em nghiền ngẫm lâu rùi mà vẫn chưa đọc dc 1 sheet nhạc, có lẽ do tài liệu nó thô quá hoặc do em kém thông minh cũng nên. Vậy bác nào có cái tài liệu dễ hiểu tí xin cho em đường link hoặc send qua YM: langtusau_4997

cám ơn mấy bác

Hỏi đời ai hiểu được ta

Mình ta ta chỉ mình ta một mình

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Bạn kiếm quyển Hát Nhạc lớp 3, 4, 5... có nói đó. tập trung đọc khoảng 1 tiếng là ok thôi !

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

quyển đó hình như mấy nhà sách gần chỗ em hok có bán

Hỏi đời ai hiểu được ta

Mình ta ta chỉ mình ta một mình

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

hjx cái nhạc lý mình mù tịt

khép cửa lòng thề nay cô độc

đào mộ chôn kín giấc mộng yêu

dựng bia khắc chữ đừng ai điếu

trọn kiếp xin thề chẳng dám yêu

Not Ranked
tiểu cầm thủ
nguyentrunghau replied on 06-29-2011 9:51

mình nghĩ ý bạn là khi cầm 1 sheet nhạc mà chưa nghe bao giờ thì không thể thổi đc phải không,mình cũng vậy. và sau 1 khoảng thời gian khá lâu nhâm cứu , mình phát hiện ra rằng mình vẫn chưa hiểu gì cả. đọc note thì ok, nhung về nhịp, phách, giọng  j j ấy vẫn không hiểu. vì đây là 1 nhạc cụ dan tộc có khả năng bị mai một trong tương lai gần nên hy vọng anh chị nào biết thì chỉ em với ,để mình cùng phát triển văn hóa nước nhà, hi.

còn 1 cái nữa, cho em hỏi là khi mình thổi em thấy có nhiều cách bấm note 1/2, có cần thiết khổng vì nó khó quá, em bấm 1 lỗ thì nó nghe không hay, anh chị nào giúp với

qua yahoo cũng đc: vitamin_c1991@yahoo.com.vn

Not Ranked
tiểu cầm thủ

nguyentrunghau:

mình nghĩ ý bạn là khi cầm 1 sheet nhạc mà chưa nghe bao giờ thì không thể thổi đc phải không,mình cũng vậy. và sau 1 khoảng thời gian khá lâu nhâm cứu , mình phát hiện ra rằng mình vẫn chưa hiểu gì cả. đọc note thì ok, nhung về nhịp, phách, giọng  j j ấy vẫn không hiểu. vì đây là 1 nhạc cụ dan tộc có khả năng bị mai một trong tương lai gần nên hy vọng anh chị nào biết thì chỉ em với ,để mình cùng phát triển văn hóa nước nhà, hi.

còn 1 cái nữa, cho em hỏi là khi mình thổi em thấy có nhiều cách bấm note 1/2, có cần thiết khổng vì nó khó quá, em bấm 1 lỗ thì nó nghe không hay, anh chị nào giúp với

qua yahoo cũng đc: vitamin_c1991@yahoo.com.vn

Nếu có kiến thức về nhạc lý thì bạn thổi vô tư những bản chưa nghe bao giờ(, thường những bản chưa nghe ít hay lắm, nên đừng tốn time làm gì cho mệtBig Smile). Bấm 1/2 lổ là cần thiết vì có bài nhạc có nốt thăng/giáng. Không khó gì đâu bạn, chỉ là "chưa quen" thôi, bấm 1/4 lổ còn được màSmile

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Thanh Phong:

nhà em có 1 xấp tài liệu về nhạc lí của thầy Nguyễn Đình Nghĩa em nghiền ngẫm lâu rùi mà vẫn chưa đọc dc 1 sheet nhạc, có lẽ do tài liệu nó thô quá hoặc do em kém thông minh cũng nên. Vậy bác nào có cái tài liệu dễ hiểu tí xin cho em đường link hoặc send qua YM: langtusau_4997

cám ơn mấy bác

Chỉ cần bạn gặp người biết nhạc lý, hướng dẫn chừng vài buổi là bạn có thể vỡ ra nhiều điều, mà nghiên cứu nhiều tháng cũng không hiểu.

Nếu cần gì thì add nick tôi: baabyyloon

Page 1 of 1 (7 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net