Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Mới Thu- Làng Tôi (sáo trúc)

rated by 0 users
This post has 10 Replies | 0 Followers

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
shinichikuto Posted: 05-14-2011 5:08

Thứ 7 rãnh rỗi ngồi thu post lên khủng bố tinh thần anh em... hì hì Big Smile

Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ

hay quá, làm sao thu đc như thế này vậy anh

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Bạn thổi bài này hay quá!!

What lies behind you and what lies in front of you pales in comparison to what lies inside of you.

-Ralph Waldo Emerson

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Này cậu,bài này thổi âm trầm hay hơn đấy,bài này cậu thổi rất hay,nhưng thổi tone thấp nghe ngọt ngào đầm ấm hơn cậu ak`...

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Monkey:

Này cậu,bài này thổi âm trầm hay hơn đấy,bài này cậu thổi rất hay,nhưng thổi tone thấp nghe ngọt ngào đầm ấm hơn cậu ak`...

Với cái beat này thì chỉ thổi được cây sáo tone đô thôi, mình cũng thích âm trầm vì cây sáo đô của mình bị sai nốt nhưng không tìm được beat khác nên đành thu luôn. Big Smile

Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ

Bài này Nguyễn Đình Nghĩa thổi tone C#, ông ấy thổi hay lắm, cậu thổi kiểu gì nó chả có tình cảm mấy... với lại luyến láy nhiều quá...

Đời em có mấy cái mơ ước, 1 là thành thạo 6 ngoại ngữ, 2 là có 1 cái tivi 100 inch, 3 là biết chơi tất cả các nhạc cụ bộ khí.

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

RedwinD:

Bài này Nguyễn Đình Nghĩa thổi tone C#, ông ấy thổi hay lắm, cậu thổi kiểu gì nó chả có tình cảm mấy... với lại luyến láy nhiều quá...

Hì hì .. bạn vui tính ghê Big Smile, mình chỉ mới tập sáo được vài tháng bạn lại đi so bài thổi của mình với sáo thần Nguyễn Đình Nghĩa, hì hì bạn đề cao mình quá...

Nhưng nhận được những lời nhận xét thực tế như của bạn mình rất thích, vì qua đó mình mới rút ra được những sai sót và sẽ cố gắng khắc phục cho tốt hơn. Thanks bạn Big Smile

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Úi, Mình mong 1lần được so sánh với sáo thần Nguyễn Đình Nghĩa mà chắc chờ đến mục thớt cũng chưa đến lượt, chán ghê ;))

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

hix hix,Nguyễn Đình Nghĩa "khuất núi" rồi,vẫn còn ý muốn so tài với ngài...nản...thôi.thiếu rỳ người mà tỷ thý....bác Hồng Sơn,bác saotruc,bác maomeo..đầy ra...

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

CHÚ Ý:

Chủ đề này do mình lập ra để Post bài mà mình đang tập. Anh em ghé ngang nghe thử nếu thấy chỗ nào chưa ổn, chưa tốt hoặc bị sai nhịp, nốt v.v... thì xin cứ thẳn thắn góp ý vì đây là điều rất tốt để giúp mình có thể cải thiện hoặc rút kinh nghiệm trong quá trình luyện tập về sau, mình rất cảm ơn vì điều này. Big Smile

Vì vậy mình rất mong anh em ngoài việc nhận xét và góp ý về bài thổi của mình ra thì xin đừng đề cập hay tranh luận về bất cứ vấn đề gì khác ngoài nội dung của chủ đề Smile. Đặc biệt là đừng mang tên của những anh em khác hoặc các bậc tiền bối ra mà thảo luận, so sánh trong topic của mình.

Thanks! Smile

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

hay tuyệt

bao jo mới thổi dc như thế này nhỉ?

yahoo: saochieumenh_2007@yahoo.com

gmail: quyet.vt.tb@gmail.com

SDT :01669801588

Page 1 of 1 (11 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net