Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Định mệnh ta gặp nhau (sáo Xuantung)

rated by 0 users
This post has 6 Replies | 1 Follower

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
xuantung Posted: 05-02-2011 5:23

Thu theo beat của campuchia

nên hơi khác beat của VN anh em cứ chém nha.

http://www.youtube.com/watch?v=iLkWSTMr9CM

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

coi video gốc của người campuchia cảm động quá.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Em xin có chút ý kiến, tiếng sáo của bác chưa có hồn lắm, muốn tiếng sáo có hồn thì phải chú trọng vào việc dùng hơi, muốn ra chất thì cần có ngón, muốn bản thu hay thì phải chỉnh beat hợp tone, lọc tạp âm, edit tiếng sáo.

Theo em thì bác chạy  cũng có nhìu đoạn trật nhịp với beat, tone của beat chưa hợp với sáo, mà cái beat của bác đoạn sau tụi nó rên rỉ nghe ghê ghê.Cho nên em thấy bản thu sau bác nên chọn những beat có tiếng trống hay tiếng bass mạnh để nghe nhịp và càng ít tiếng người càng tốt, xài thêm ct MP3keyshifter để chỉnh tone.

Với 4 tháng học sáo của bác thì trình cảm âm vậy là gấp 10 lần em rồi, kỹ thuật về ngón cũng ổn nhưng mà chưa xài được kỹ thuật về hơi và lưỡi, tiếng sáo nghe nó đều đều, chưa có điểm nhấn. Em đề nghị bác tập rung hơi, chỉ cần rung hơi tốt thì tiếng sáo sẽ nâng thêm 1 level hoàn toàn mới ngay, sau khi rung hơi sau thì tập thu toả, mấy cái này không khó lắm đâu, kiên trì là ok thôi.

Trình độ hạn hẹp của em thì cảm thấy sao nói vậy thôi chứ cũng chẳng hơn ai, nhưng nếu em không nói thì không có ai tranh luận, mà ko có người tranh luận thì cũng khó mà tiến bộ. Em thấy bác khá nhiệt tình với diễn đàn nên cũng tranh thủ vào khơi mào chiến sự, hy vọng sự góp mặt của em có ích cho bác phần nào hehehehe.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

thank bác nha

để em lục lọi mấy cái kĩ thuật trong diễn đàn , hi vọng bản thu sau sẽ tốt hơn

Wink

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

sao bác ko chuyển qua chơi nhạc trữ tình ý ...nhạc trẻ thổi nó sao sao ấy .....hic

( _ _)! Bâng Khuâng Liễu Rũ Bên Hồ Vắng ( _ _)! Ngàn Hạc Tìm Nhau Sễu Gọi Đàn !

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

spy005:

sao bác ko chuyển qua chơi nhạc trữ tình ý ...nhạc trẻ thổi nó sao sao ấy .....hic

nhạc trữ tình anh tùng ko thích đâu anh ấy thích nhạc campuchia hơn hahaha hehehe

khép cửa lòng thề nay cô độc

đào mộ chôn kín giấc mộng yêu

dựng bia khắc chữ đừng ai điếu

trọn kiếp xin thề chẳng dám yêu

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

cậu cường nói đúng quá nhể

thầy bói hả.

Page 1 of 1 (7 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net