Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

rucvan_new member

rated by 0 users
This post has 3 Replies | 0 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
rucvan Posted: 04-17-2011 20:34

chào các anh chị em trong diễn đàn.

mình là một người cực kì hâm mộ nhạc dân tộc, mình yêu tiếng đàn bầu, tiếng sáo, tiếng nhị, tiếng đàn tranh.

và đặc biệt mình rất muốn học thổi sáo trúc, nhưng mình không biết bắt đầu từ đâu và bắt đầu thế nào nữa.

rất mong các thành viên trong diễn đàn chỉ giúp mình một lối đi đứng đắn.

cảm ơn rất nhiều 

• Filed under:
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
rucvan:

chào các anh chị em trong diễn đàn.

mình là một người cực kì hâm mộ nhạc dân tộc, mình yêu tiếng đàn bầu, tiếng sáo, tiếng nhị, tiếng đàn tranh.

và đặc biệt mình rất muốn học thổi sáo trúc, nhưng mình không biết bắt đầu từ đâu và bắt đầu thế nào nữa.

rất mong các thành viên trong diễn đàn chỉ giúp mình một lối đi đứng đắn.

cảm ơn rất nhiều 

Nếu muốn 1 lối đi đứng đắn thì theo mình bạn nên tìm đến những địa chỉ có giáo viên hướng dẫn hẳn hoi. Trong TpHCM có cô Thanh Hòa dạy tại nhạc viện, ngoài Hà Nội thì có nhà thầy Lê Thái Sơn. Còn chuyện bắt đầu như thế nào thì khi gặp họ sẽ dựa vào nền tảng của bạn mà sẽ có sắp xếp hợp lí cho bạn.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
kiếm một caay sáo thật tốt và tự học bằng đam mê
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Em thì sáo đểu, học lởm, chả có tí năng khiếu nào, tính tình lại bộp chộp, nhưng niềm đam mê của em thì ko thiếu, nên sau một thời gian tu luyện thì cũng đã đạt được một số thành tựu đáng kể đó là: thổi được MỘT NỬA của rất nhiều bài hahahahaha.

Nói về cách thể hiện niềm đam mê diễn đàn này ngoài anh lee ra thì em nghĩ em là người thứ 2 ngồi nghe nhạc mà nước mắt rơi lã chã (cường điệu tí hehehe). Ra đường nhìn thấy đủ thứ chuyện mà chẳng mảy may xúc động.

Theo em, khi bác đã xác định niềm đam mê rồi thì đừng tiếc gì nữa mà nên tìm thầy học hành cho đàng hoàng, khá chậm lúc đầu nhưng mà không hối hận về sau.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Page 1 of 1 (4 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net