Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hậu quả của việc thổi sáo

rated by 0 users
This post has 23 Replies | 3 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
E mới tập thổi sáo khoảng hơn tháng nay, e chủ yếu thổi vào ban đêm (vì ban ngày đi làm mà), mỗi tối e thổi khoảng 1-2 tiếng. E mới nghe người ta bảo rằng thổi sáo vào ban đêm rắn rết theo (cái này thì tạm hiểu), dễ bị yếu mắt rồi dẫn đến bị mù nữa, nghe mà choáng váng, mấy bữa nay chả dám thổi. Không biết thật không nhỉ? hay tại người ta nghe e thổi tệ quá rồi...... -Sad
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Hi, bạn à, mình cũng bị mẹ dọa như vậy đấy, hồi mới tập mình thổi cả ngày lẫn đêm, mới đầu thầy dạy hóa mình bảo thổi sáo ban đêm ma nó theo không lấy được vợ, mình không tin về nhà hỏi mẹ thì mẹ mình nói y chang bạn, thật ra mấy cái này chỉ là chuyện mê tín thôi, không có thật đâu, mấy bác tên đam san thổi tí te mấy chục năm mà vẫn khỏe đấy thi. Thật ra thì mình nghĩ không nên thổi ban đêm với buổi trưa bởi vì đó là thời gian người khác nghỉ ngơi, mình không nên thổi sáo làm phiền, mình mà có chỗ yên tĩnh không ảnh hưởng đến người khác thì có quỷ (Devil) theo mình cũng cứ thổi, mê tiếng sáo mất rồi! Geeked

Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến!

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

bác cứ tập đi, có rắn vô nhà thì bắt nhậu wa tốt rồi còn j hehe 

kêu e wa ăn với 

Ăn tranh thủ ngủ khẩn trương học bình thường chơi là chính
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
ha ha cái này là hàng xóm họ nghe thấy phiền nên dọa đây mà. em thỏi sáo bấy lâu cũng bị dọa hoài nhưng mà vẫn thổi có sao đâu. toàn chuyện nhảm.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
bác vào đây đọc nha có hai bài thơ hay xuất chúng. ke ke. http://damsan.net/forums/thread/59047.aspx
Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ
chắc bác thổi to nên người ta mới dọa thế thôi Wink chứ bt làm gì có chuyện đó Cool

Ngô Quang Hùng SDT: 01658366439 Yahoo: gnuhgnauq

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
tớ thì có quan điểm khác, tối thì thổi sáo trầm thôi vì tiếng nó không vọng xa được, thổi hay thì sáo nào cũng ok nhưng thổi không hay thì...với hàng xóm đấy

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

chuoitieu.muoitieu:
E mới tập thổi sáo khoảng hơn tháng nay, e chủ yếu thổi vào ban đêm (vì ban ngày đi làm mà), mỗi tối e thổi khoảng 1-2 tiếng. E mới nghe người ta bảo rằng thổi sáo vào ban đêm rắn rết theo (cái này thì tạm hiểu), dễ bị yếu mắt rồi dẫn đến bị mù nữa, nghe mà choáng váng, mấy bữa nay chả dám thổi. Không biết thật không nhỉ? hay tại người ta nghe e thổi tệ quá rồi...... -Sad

Bác không nên thổi ban đêm và lúc mọi người nghỉ ngơi, bạn hãy hình dung rằng nó cực ảnh hưởng(kể cả lúc đã thổi hay rồi). Nên dành cả ngày thứ 7 và chủ  nhật để ra công viên tập luyện, các ngày khác thì nghỉ luôn.

$$_Bán sáo trúc chất lượng - 80k_$$ Nick Yahoo: caotriminh_hp Đt: 0973 410 400. Họ tên: Cao Trí Minh Sinh ngày: 30/04/1989 Thường trú: Xuân Thủy, Cầu Giấy, Hà Nội. Sở trường: Sáo ngang 10 lỗ, sáo Mèo.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
caotriminh_hp:

chuoitieu.muoitieu:

Bác không nên thổi ban đêm và lúc mọi người nghỉ ngơi, bạn hãy hình dung rằng nó cực ảnh hưởng(kể cả lúc đã thổi hay rồi). Nên dành cả ngày thứ 7 và chủ  nhật để ra công viên tập luyện, các ngày khác thì nghỉ luôn.

cái này tớ không đồng ý, đêm theo bạn ấy nói ở đây là vào bạn tối chứ không phải tầm 12h đêm, chắc mấy bạn chưa nghe thổi sáo ban đêm nên chưa biết thôi, nghe hay lắm, tất nhiên là thổi sáo trầm thôi chứ đừng có chơi mấy bài như trên đường chiến thắng, mà khi thổi thì hãy đóng cửa vào thì âm lượng sẽ giảm đi nhiều, thổi sáo vào buổi tối không những không có hại mà còn tương đối tốt vì nó giúp cho hệ hô hấp được hoạt động tốt và sẽ có giấc ngủ sâu, nếu mấy bác không tin thì thử xem

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
haha có người giống mình rùi nèBig Smile

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

chuoitieu.muoitieu:

bạn nói nghe ghê quá ...nhưng mà thật sự thì chẳng sao đâu mà he he....lúc trước em toàn nồi một mình trên bờ ao thổi cả đêm mà có việc gi đâu....

( _ _)! Bâng Khuâng Liễu Rũ Bên Hồ Vắng ( _ _)! Ngàn Hạc Tìm Nhau Sễu Gọi Đàn !

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
spy005:

chuoitieu.muoitieu:

bạn nói nghe ghê quá ...nhưng mà thật sự thì chẳng sao đâu mà he he....lúc trước em toàn nồi một mình trên bờ ao thổi cả đêm mà có việc gi đâu....

Thổi ở quê thì em cũng thổi cả tối nhưng ở trên thủ đô nhi nhít nhà, em e rằng mọi người rất khó chịu. Em thì cứ thôi luôn, không thổi cho chắc, nhỡ người ta không chịu nổi nữa mới nhắc thì ngại lắm. 

$$_Bán sáo trúc chất lượng - 80k_$$ Nick Yahoo: caotriminh_hp Đt: 0973 410 400. Họ tên: Cao Trí Minh Sinh ngày: 30/04/1989 Thường trú: Xuân Thủy, Cầu Giấy, Hà Nội. Sở trường: Sáo ngang 10 lỗ, sáo Mèo.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Có lẽ mấy hôm nay bị mỏi mắt rồi nghe đồn nên đâm lo, chắc không sao nhỉ? Tối nay thổi tiếp

Mà ác nỗi nhà e có trẻ con, thổi trong nhà sợ nó ngủ không được, ra ngoài lại sợ hàng xóm.

Có lần đang thổi ngoài hiên nhà thì nghe thấy tiếng hàng xóm dập cửa ầm ầm tưởng mình thổi làm fiền người ta nên nín, tự nhiên thấy người ta hết dập cửa thế là mình lại thổi, được một lúc lập dập ầm ầm nữa đành tiu ngỉu vác cây sáo vào nhà ngủ luôn. Hôm sau nghe kể, hóa ra không phải do mình mà tại vợ chồng họ choảng nhau Super Angry

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
chicancoem0110:

bác cứ tập đi, có rắn vô nhà thì bắt nhậu

bác này nói chuẩn đó.thổi sáo buổi tối vừa lên gjọng lại vừa có rắn nhậu nữa.hay wá kòn j.

Tiền là giấy Thấy là nhặt.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Chẹp, chẹp, mấy bác không nên sát sinh như vậy, mấy em rắn đã có lòng hâm mộ tiếng sáo của chúng ta mà đến, sao lại bắt đem nhậu chứ.Mà cho em hỏi có bác nào thổi sáo ban đêm mà thấy rắn rết đến chưa vậy? Em thì chưa gặp chuyện đó bao giờ.

Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến!

Page 1 of 2 (24 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net