Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hỏi về cây sáo như trong clip

rated by 0 users
This post has 6 Replies | 0 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Chicken Posted: 03-06-2011 3:42

Các anh trong DamSan cho em hỏi về cây sáo mà nữ nghệ sỹ thổi trong clip này với ạ. Tên của sáo này là gì? Ở HN thì em có thể mua được ở đâu với giá khoảng bao nhiêu tiền ạ?

Link clip ạ : 

[youtube:DHyJTpDFgc8&feature]

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

không phải Recorder đâu bạn, cái này là Tin whiste, nhạc cụ truyền thống của người Ireland. Mình cũng có một cây do người bạn tặng. Bản theme song của Titanic được chơi bằng loại này. Mua nó chắc là phải đặt trên mạng giá ko đắt nhưng tiền ship có khi nhiều hơn tiền sáo. Đây là hình của nó bạn có thể google tên Feadog

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

hoadat:
skhông phải Recorder đâu bạn, cái này là Tin whiste, nhạc cụ truyền thống của người Ireland. Mình cũng có một cây do người bạn tặng. Bản theme song của Titanic được chơi bằng loại này. Mua nó chắc là phải đặt trên mạng giá ko đắt nhưng tiền ship có khi nhiều hơn tiền sáo. Đây là hình của nó bạn có thể google tên Feadog

Ò tại mình chỉ thấy nó qua hình...  nên mình nhầm với recorder Big Smile... 

Mình tham khảo giá thì thấy cây bằng kim loại của Feadog giá khoảng 400K~500K vnd....

Cây này thì có thể thổi được bao nhiu nốt thế bạn???

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
được 2 octave, thôi sẵn post luôn finger chart Smile
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

hoadat:
được 2 octave, thôi sẵn post luôn finger chart Smile

Oh thì ra được cũng gần 2 quãng... nhưng sao lại ko bắt đầu từ C mà lại từ D nhỉ??? Hì hì vài bữa nữa sưu tầm 1 cái chơi Big Smile

À mình hiểu rồi.. cây sáo của bạn là tone Rê (chữ D dưới logo Feadog) nên mới bắt đầu từ D Big Smile

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Cảm ơn bạn nha. Vừa search thì thấy giá nó không quá cao, cũng ngang hàng với recorder thôi nhưng mà ở VN chẳng thấy bán gì. Chắc phải nhờ ai đó ở nước nào có mua về giúp thôi. Mê sáo này mất rồi. :D
Page 1 of 1 (7 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net