Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

cầm sáo bị mỏi tay

rated by 0 users
This post has 6 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
tritue9056 Posted: 01-14-2011 3:12
tại sao khi em thổi vài bài là ngón cái với ngón út rất mỏi ,các anh chỉ cho em cách làm sao để các ngón tay di chuyển linh hoạt và đỡ mỏi không.....em cám ơn nhìu,,

tritue9056@yahoo.com.vn 01266 469 845 đam mê +quyết tâm=?

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Nếu cầm sáo theo kiểu 10lỗ thì gian đầu có hơi mỏi nhưng tập nhiều sẽ quen thôi. Cách cầm thế là tốt nhất và đẹp nhất rồi. Còn nếu muốn không bị mỏi thì cầm tự do theo kiểu mà bác thấy hợp nhất đấy.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

tritue9056:
tại sao khi em thổi vài bài là ngón cái với ngón út rất mỏi ,các anh chỉ cho em cách làm sao để các ngón tay di chuyển linh hoạt và đỡ mỏi không.....em cám ơn nhìu,,

cách cầm 10 lỗ là tối ưu nhất rồi! cong nếu mà mỏi thì mình nghĩ là thổi nhiều bài quá ý mà phải nghỉ để thả tay ra rồi thổi tiếp chứ, bạn mà tập liền mà thổi vài bài mới mỏi tay thì thật khâm phục và với thời gian tập nhiều thê thì tự tay nó cũng linh hoạt hơn chứ còn các nào khác nữa

†hằng ßờm

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chắc tại bạn sợ rớt sáo nên cầm sáo gồng tay quá => mỏi .
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
bạn thổi vài bài mới mỏi thì là tốt rồi mà ;)), nhưng mà thử thư giãn tay xem, chắc mới tập cách cầm sáo đó chưa quen nên gồng ý mà, :D. với cả chọn cây sáo khác xem, có thể sáo đó k hợp tay bạn, tay phải với hoặc bị thừa nhiều quá khi bấm cũng nhanh mỏi :D
Tất cả chỉ là nguỵ biện!!!!!!! ..:: 14/7/2009==>Mua cây sáo đầu tiên tại nhà thầy sơn ::.. ..:: 15/8/2009==> Thổi đc hết nốt của 2 cung đầu tiên ::.. ..:: 12/8/2009==> Thổi đc bài inh lả ơi(nhưng mà nghe chả giống bài hát j cả =)) ::..
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Mỏi tay thì nên chuyển tay bạn a.  Cầm tay phải mổi thì chuyển sang cầm tay trái . ^^

Mình vẫn hay làm như vậy mà ^^. ^^

Vô độc bất trượng phu
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
cảm ơn các anh chị nhiều lắm em cố gắng tập 1 thời gian nữa xem sao

tritue9056@yahoo.com.vn 01266 469 845 đam mê +quyết tâm=?

Page 1 of 1 (7 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net