Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nhạc bài hát “ Việt Nam quê hương tôi”

rated by 0 users
This post has 9 Replies | 2 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
da.cri Posted: 11-14-2010 21:17

Chào các anh chị cùng mọi người trong dam san.

Cho em hỏi trong có ai có nhạc lý ( mà nhạc số thì càng hay, vì em không biết về nhạc lý mà) của bài hát “Việt Nam quê hương tôi” không ạ? Nếu có thì mong gửi cho em được không? Vì em thích bài này quá mà, em đang luyện sáo cũng đc mấy bài nhưng thấy bài này mê quá mà không có bản nhạc nên Chịu luôn. Mà nếu a chị nào có mà biết dịch ra nhạc số , hay là dạng sòn sòn sòn đô… thì càng tốt ạ.

Thanks mọi người trước.

Con gái đẹp là con gái trong mơ, con gái ngoan là con gái...trong nhà trẻ Hao..
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Bạn tập thổi sáo lâu chưa. Mình làm quen được ko?

tên mình: Vy Phát

nick của mình: tttkkk2001

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Bạn ơi mình mới thổi thôi, còn bạn? Mình cũng mong biết bạn học hỏi thêm kinh nghiệm?

Thế bạn có biết gì về nhạc lý không?mình thì chịu nếu bài này có ai phổ sang nhạc số hay là dạng sòn sòn.. thì hay quá

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
sao không quay cái hình lại rồi hãng post hả bạn, muốn trẹo cổ quá mất.

Tre Việt Nam. Yahoo: cay_tre_vn_198 Mục tiêu: " Trên Đường Chiến Thắng"
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Bác caytrevn và drhuyt ơi , rất vui là các bác đã up giùm em, nhưng trình độ em thị nhìn vào cái đó như là mù chữ luôn.vì em k biết nhạc lý mà,

phiền các bác đã thổi đc có thể phổ sang loại SỐ hay là dạng SÒN SÒN SÒN ĐÔ... cho em thổi đc không?

trình còn non nên chỉ biết nhìn vào đó e mới thổi đc.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

à. cái này bạn hỏi anh aotuong nha, ảnh là chuyên gia nhạc số đó.

nick ảnh đây:  hoidacobuonkhong19852005@yahoo.com

tham  khảo  thêm về kho sheet của anh aotuong: http://damsan.net/forums/thread/53469.aspx

Tre Việt Nam. Yahoo: cay_tre_vn_198 Mục tiêu: " Trên Đường Chiến Thắng"
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
da.cri:

Bạn ơi mình mới thổi thôi, còn bạn? Mình cũng mong biết bạn học hỏi thêm kinh nghiệm?

Thế bạn có biết gì về nhạc lý không?mình thì chịu nếu bài này có ai phổ sang nhạc số hay là dạng sòn sòn.. thì hay quá

Bạn ơi, học bất cứ nhạc cụ nào thì cũng nên học nhạc lý căn bản . Mình cũng chỉ biết nhạc lý căn bản thôi, nhìn vào bản nhạc đơn giản, ko quá phức tạp cũng thổi được ( có bải chưa nghe thậm chí ko biết tên cũng thổi được). Học nhạc học sẽ sẽ tiến bộ nhanh hơn những người ko biết nhạc lý.

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

VIỆT NAM QUÊ HƯƠNG TÔI

http://damsan.net/forums/20/63847/ShowThread.aspx#63847

Đang đi công tác ở Đồng Nai, trước khi ngủ ráng dịch bài cho bạn.

Cố lên nha!

Chúc thổi ngày càng hay.

Photobucket

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Rất cảm cảm….ơn bác AOTUONG nhé, em sẽ cố thổi ngon bài này, nhưng đầu óc kém quá e không hiểu dòng đầu tiên có “ 0 2b” và dòng thứ 2” 2-1” Vì em thấy dòng đầu là “Bạn ơi hãy đến quê hương chúng tôi”- đếm ra có 8 chữ, mà nói chung các dòng e thấy bác up thừa số thì phải.

Em gà rất gà cơ,nếu có gì mong bác thong cảm bỏ quá cho và  chỉ em giúp.

Những cái dấu “-“ đó là sao nữa bác nhỉ?

Rất cảm ơn bác đã bớt chút thời gian với vợ con thức dậy làm giúp em bài này.

Mong bác có những bài nhạc xanh, đỏ.. như :Quảng bình quê ta ơi, ….thì hay quá, e thích thể loại đó, nhưng chứ biết nhạc lý. Sẽ cố gắng đi học.

E rất thấy thể loại nhạc số là hay đó.

Chúc vợ chồng bác….heheh….khỏe hon,

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
da.cri:

dòng đầu tiên có “ 0 2b” và dòng thứ 2” 2-1”

2 0b chứ. 0b là note si giáng (si giảm) đó mà. Em bịt lỗ số 2 và số 3 khi thổi note này.Note này nhẹ hơn so với note si (số 0: buông hết 6 lỗ như bình thường.)

2-1: là trong cách thổi có kĩ thuật note hoa mỹ để luyến. Em muốn thổi thì đánh lưỡi số 2 trước (note sol) sau đó buông ngón tay ra còn bấm lỗ số 1 (note la), không đánh lưỡi note la. Khi đó âm thanh ra sẽ chỉ nghe một note nhưng mượt mà hơn.

Còn nếu em ko biết thổi thì chỉ cần thổi note phía sau thôi thì cũng nghe ra bài. (VD: 2-1 thì chỉ cần thổi 1 thôi vì đó là note chính).

Còn bài này có nhịp 3/4: Tức là khuôn nhạc có 3 phách, 4 khuôn thì dứt 1 hơi. Note đen là note cơ bản của khuôn nhạc. 3 phách thì thường phách đầu là phách mạnh có thể thổi mạnh hơn tí.

Cứ thổi đi rồi từ từ nghiệm ra. Chúc bạn thổi tốt.

Photobucket

Page 1 of 1 (10 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net