Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

hỏi cách lưỡi đơn, lưỡi kép nhìu mà không bị phì bong bóng

rated by 0 users
This post has 20 Replies | 5 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
damsan1992 Posted: 10-26-2010 7:42
mấy anh giúp em với mới được bác Trung(chodoiquakhu) chỉ dạy vài đường hôm luyện tập ở công viên tuổi trẻ mà sao nó khó tập quá. chỉ được vài note là... :-s. mong các bác giúp em nhé!!!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

damsan1992:
mấy anh giúp em với mới được bác Trung(chodoiquakhu) chỉ dạy vài đường hôm luyện tập ở công viên tuổi trẻ mà sao nó khó tập quá. chỉ được vài note là... :-s. mong các bác giúp em nhé!!!

Bác cùng cảnh ngộ với em rồi, em tập cũng đã vài năm rồi mà vẫn thấy các kỹ thuật này còn khó quá, nói chung là bác cứ bình tĩnh từ từ mà tập, sự nhuần nhuyễn các kỹ thuật này phải tính bằng chu kỳ 5 năm đó bác ơi!

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
phì bong bóng là sao em ko biết, có điều anh đánh lưỡi  mà nước nó cứ bay như mưa, chỉ tội nghiệp cây sáo
Trầm
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
mình đánh lưỡi đơn tàm tạm nhưng sao nghe nó cứ có cái tiếng gì gì ấy, anh em chỉ bảo với
Tre Việt Nam. Yahoo: cay_tre_vn_198 Mục tiêu: " Trên Đường Chiến Thắng"
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Hịc cái gì cũng phải từ từ bạn ạ, mình tập sáo cũng vài năm rồi mà lưỡi kép chưa xong, thổi các nốt nhất là mấy nốt sol, la, si ở bát độ 2 còn bị hụt huống chi là tập mấy kĩ thuật quá phức tạp

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Shinichi nói đúng rồi. theo mình nghĩ thì do cách đặt môi và trước khi thổi nên ăn 1 ít có lẽ sẽ tốt hơn.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

caytrevn:
Shinichi nói đúng rồi. theo mình nghĩ thì do cách đặt môi và trước khi thổi nên ăn 1 ít có lẽ sẽ tốt hơn.

Cái vụ trước khi thổi ăn một chút phải công nhận đúng, bụng lép kẹp thổi không có lên.

@damsan1992: chiều thứ 7 hay cn lại lặn lội ra Cv tuổi trẻ nữa chứ?

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

có thực mới vực được đạo mà bác hàng xóm, hehe.

anh lee cho em hỏi tí sao thỉnh thoảng em đang thổi thì tự dưng có tí nước bọt nó phun ra ở môi làm em bị hụt, khắc phục thế nào nhỉ . ( nói thẳng luôn anh em đừng chém nha)

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

nói đúng hơn là nó không đến mức như mưa, chỉ thấy nó không rõ tiếng thôi. ai có cách nào tập nhanh được bảo tôi với

còn ra công viên hả. việc nên làm mà em sẽ đi đủ cả 2 buổi. có buổi nào nữa em đi nốt không ở nhà làm ăn như bác mão đâu :))))))))

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
damsan1992:

nói đúng hơn là nó không đến mức như mưa, chỉ thấy nó không rõ tiếng thôi. ai có cách nào tập nhanh được bảo tôi với

còn ra công viên hả. việc nên làm mà em sẽ đi đủ cả 2 buổi. có buổi nào nữa em đi nốt không ở nhà làm ăn như bác mão đâu :))))))))

Chiều nay hình như nghe nói chú tính tập reo, lưỡi kép?, cứ nhuần nhuyễn mấy kỹ thuật cơ bản đi đã, 2 kỹ thuật kia năng khiếu không có thì phải cần hỏa hầu cao, luyện đến mức lô hỏa thuần thanh thì sử dụng mới nghe hay, kể cả vừa tập được thổi nghe cũng í ẹ lắm.

Tốt nhất cứ bài bản mà tập, không cần đốt cháy giai đoạn, cầm đèn chạy đua ô tô làm gì. Kể cả lâu cũng được, tập sáo phải có tính kiên trì :D

Chiều mai ra Cv a tiếp, hnay tổng kết cuối tháng không trốn ra nổi .

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
XL mấy anh 2 hôm nay em không ra CV được, chuyện riêng tư tí nhưng nói chung có khi em bỏ chơi sáo mất. em nói thật là em reo được rồi. reo nốt cao hay trầm cũng reo được, lưỡi đơn lưỡi kép cũng được rồi nhưng không nhanh.
Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ
theo mình thì không nên ăn bất cứ cái gì trước khi thổi sáo (nếu có thì ăn trước khoảng 30' đi), nếu ăn trước khi thổi sáo kiểu gì nước bọt cũng phun như mưa...
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
em nghĩ lúc cầm vào cây sáo thì đầu óc phải được như mấy vị thiền sư ấy! thoát tục không nghĩ đến gì khác thì cho dù ăn xong cách đó vài phút vẫn cứ tập vô tư. em sợ món lưỡi kép bởi khó như ăn mó!
"Người ta không nên từ bỏ hy vọng quá sớm, định mệnh có thể bước sang lối khác sáng sủa hơn nếu như ta không vội vã bi quan trước những rào cản mà cuộc đời luôn cố tạo ra"...!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

thaptoan:
em nghĩ lúc cầm vào cây sáo thì đầu óc phải được như mấy vị thiền sư ấy! thoát tục không nghĩ đến gì khác thì cho dù ăn xong cách đó vài phút vẫn cứ tập vô tư. em sợ món lưỡi kép bởi khó như ăn mó!

theo e thì vấn đề thổi để không có nước bọt thì tốt hơn là trước khi thổi hãy nuốt nước bọt trước đi rồi hãy tập

đảm bảo sẽ ít hơn còn vấn đề nó vần tiếp tục có khi thổi được một thời gian thì phải nuốt tiếp thui còn cách làm như thế nào thì phải tùy từng người làm thế như thế nào thui

chú kho thể ko có được 

khi thổi nhiều ắt nó sẽ phải có còn nu bác nào muốn nó ko có tý nào dính vào sáo thì tốt nhất là đừng thổi nữa là ok thui

†hằng ßờm

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;}

http://www.lekevin.com/sheet-music

Nơi đây gần 2000 bài 

Tôi có tình yêu rất đậm đà Yêu đời yêu đạo lẫn non sông Tình yêu chan chứa trong hoàng phủ Chẳng phải yêu riêng khách má hồng.
Page 1 of 2 (21 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net