Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

1000 năm Thăng Long Đông Đô Hà Nội

rated by 0 users
This post has 8 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
thienthuymoc Posted: 08-29-2010 23:45

Theo cá nhân em thì để kỉ niệm ngày đại lễ của đất nước thì anh em Damsan nên có một số phong trào gì đó để kỷ niệm sự kiện trọng đại này ( 1000 năm mới có 1 lần mà) . Mong các anh trong BQT đưa ra một số chủ đề gì đó để anh em hưởng ứng . Theo em thì mình nên tổ chức chơi một số bàn nhạc viết về Hà Nội xưa và nay hoặc là tìm hiểu về âm nhạc xưa của đồng bằng Bắc Bộ . Nhạc cung đình .....

Mong các bác xem xét nhé !

Bao Giờ Cho Đến Ngày Mai.......!
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Nghe thì hay đó nhưng không biết diễn đàn mình sẽ ủng hộ như thế nào đây? Offline sáo trúc tiếp hay sao? Hay là ủng hộ bằng việc làm thiết thực như giao lưu trẻ em nghèo. Hay là cùng nhau tập thổi sáo( mỗi người một khúc) giống như hát bài : "Đứa bé" vậy?

Mọi người thấy thế nào

Photobucket

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Theo em thì nên lập 1 topic riêng cho nhạc viết về Hà Nội .Và anh em nào có tác phẩm nào hay về Ha Nội thì post vào đó cho anh em thưởng thức .Hôm đi sinh nhật thấy bác Tiêu Kiếm thổi bài Em ơi Hà Nội Phố nghe phê lòi cả mắt mà tập mãi vẫn chưa được !

http://www.youtube.com/watch?v=h-xSyxCwVJQ&feature=related ( Em Ơi Hà Nội Phố - Tiêu Kiếm Giang Hồ)

Bao Giờ Cho Đến Ngày Mai.......!
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
1 vote cho các trẻ em nghèo. E nghĩ thế này:tại công viên,sân vận động ta có thể thổi sáo theo yêu cầu rồi thu 1 ít tiền để ủng hộ các e làm thế vừa có thể giúp đỡ các e vừa quảng cáo cho damsan
Photobucket
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

gaviettri:
1 vote cho các trẻ em nghèo. E nghĩ thế này:tại công viên,sân vận động ta có thể thổi sáo theo yêu cầu rồi thu 1 ít tiền để ủng hộ các e làm thế vừa có thể giúp đỡ các e vừa quảng cáo cho damsan

ngất ngất

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Để T thổi sáo được theo yêu cầu chắc phải hẹn đến kỷ niệm 2000 năm Thăng Long :D

Góp ít bánh kẹo đến làng từ thiện thổi sáo chơi với các em còn khả thi hơn nhiều:D

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Post thừa rồi, :D Sau giấc ngủ nghìn năm rồng thăng long lại bay lên chăng
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Kỉ niệm 1000năm Thăng Long mà...vẫn biết làm từ thiện là 1việc cao đẹp và đáng khuyến khích nhưng không phải cứ 1phong trào rấy lên là nghĩ ngay tới việc này.hơn nữa việc anh em damsan đi "biểu diễn" để quyên góp là không nên vì chúng ta chẳng có 1cơ sở nào để người ta tin tưởng.ít ra cũng phải có 1tổ chức hay cá nhân đáng tin cậy đứng ra làm điểm tựa.thiết nghĩ bqt đamsan nên thống nhất hoặc liên kết với các diễn đàn khác để tổ chức 1 chương trình có quy mô và mang tính chuyên nghiệp hơn.bởi chúng ta kỉ niệm một ngày đại lễ chứ không phải gjao lưu như những lần offline.

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Hix2 mấy bác chém e tan tác quá :'( , e ý kiến đóng góp thế thui mà còn thực hiện đc hay ko thì e cũng ko đủ sức ( ms học sáo mừ ) :'(
Photobucket
Page 1 of 1 (9 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net