Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

[Thảo luận]Cảm âm

rated by 0 users
This post has 37 Replies | 6 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

đúng là nó bị loạn kim nhưng quan trọng vẫn là nốt đầu, mà thường nốt đầu rất ít nhạc đệm

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
zzzz cái này có vẻ hay hay. hi vọng mình sớm cảm âm được. sau đó hoc thổi sáo mèo rùi học làm sáo mới được
yêu sáo Việt Nam!!!! nick yahoo: tiachopxanh_1223
Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

cách cảm âm của anh md rất hay

thaks anh nha.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

ATinh:

nghe nói trước đây Lee huynh trước khi biết đọc nhạc đã "cảm" được bài Turkish March thì phải.

Ack, bác viết vậy anh em hiểu nhầm chết luôn đó, chính xác là em mò đươc có 1/4 bài thôi, đến đoạn điệp khúc có chạy qua Do3# mà lúc đó chỉ dùng sáo 6 lỗ nên chịu chết luôn, trước đây khi mò nhạc, cảm âm em chưa từng bị kẹt ở bất cứ bài nào, nhưng đến bài "Turkish March" này em mới nhận thức được những hạn chế của cảm âm là : Khó thổi đúng nhịp đúng bài, khi gặp những bài có nhịp phức tạp, thăng giáng thay đổi liên hồi ví như các bài bên nhạc cổ điển thì coi như là chịu chết, qua đó em cũng cảm thấy hình như cây sáo 6 lỗ nó còn thiếu thiếu hay sao ấy, em cảm nhận rằng chắc là đến lúc phải đi học thầy bà gì rồi, sau khi học 1 thời gian thì được dạy luyện sáo 10 lỗ. Hiện giờ em thấy thoải mái, tự do hơn khi sử dụng tiêu sáo 10 lỗ và việc cảm âm ngày xưa, ngoài tác dụng nuôi dưỡng cảm xúc lúc trước, nay có thêm tác dụng giúp em cảm nhịp, cảm đủ thức khác nữa....

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Not Ranked
tiểu cầm thủ

em vô cùng cảm ơn bác vì những kiến thức đó.

tình hình là em rất muốn thổi bài quê hương tuổi thơ tôi cho lớp em nhân ngày 8/3. nhưng không có sheet nhạc.vậy kính mong bác có thể cảm âm giùm em bài đó rồi gửi cho em đc không ạ.

em xin chân thành cảm ơn! em cung mới thổi đc 2 năm thôi.năm nay em mới học lớp 11. 

à, em add nick yahoo của bác rùi.

mong các bác trong damsan tân tình giúp đỡ !

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
leehonso:

ATinh:

nghe nói trước đây Lee huynh trước khi biết đọc nhạc đã "cảm" được bài Turkish March thì phải.

Ack, bác viết vậy anh em hiểu nhầm chết luôn đó, chính xác là em mò đươc có 1/4 bài thôi, đến đoạn điệp khúc có chạy qua Do3# mà lúc đó chỉ dùng sáo 6 lỗ nên chịu chết luôn, trước đây khi mò nhạc, cảm âm em chưa từng bị kẹt ở bất cứ bài nào, nhưng đến bài "Turkish March" này em mới nhận thức được những hạn chế của cảm âm là : Khó thổi đúng nhịp đúng bài, khi gặp những bài có nhịp phức tạp, thăng giáng thay đổi liên hồi ví như các bài bên nhạc cổ điển thì coi như là chịu chết, qua đó em cũng cảm thấy hình như cây sáo 6 lỗ nó còn thiếu thiếu hay sao ấy, em cảm nhận rằng chắc là đến lúc phải đi học thầy bà gì rồi, sau khi học 1 thời gian thì được dạy luyện sáo 10 lỗ. Hiện giờ em thấy thoải mái, tự do hơn khi sử dụng tiêu sáo 10 lỗ và việc cảm âm ngày xưa, ngoài tác dụng nuôi dưỡng cảm xúc lúc trước, nay có thêm tác dụng giúp em cảm nhịp, cảm đủ thức khác nữa....

Uhm .... Em cũng như bác vậy, trước đến nay bài nào cũng cảm âm tuốt .Nhưng đến khi tập Canon D với lại Turkish March thì bó tay ( Canon D thì còn đỡ đỡ, vẫn thổi được nửa bài ) .

Chắc tại em toàn dùng sáo 6 lỗ, từ trước đến nay có biết sáo 10 lỗ thổi thế nào đâu

Not Ranked
tiểu cầm thủ

ong nay chung ý kiến với tui ne, cam am cung tot, vote cho mot phieu

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Công nhận là cảm âm à 1 phương pháp rất hay, hehe, nhưng nếu vừa biết cảm âm mà lại biết chút ý nhạc lý để dùng khi cần thiết thì sẽ hay hơn :)

阮辉煌
Page 3 of 3 (38 items) < Previous 1 2 3 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net