Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hỏi về cách thổi những nốt trầm (Dưới nốt Đồ) ?

rated by 0 users
This post has 12 Replies | 3 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
NhatQuang Posted: 08-06-2010 2:11

Mấy bác ơi làm ơn mấy bác chỉ dùm em cách thổi những nốt trầm với (nốt Sòn , Là ,Sì ) với.

Em tâp thổi sáo 8 tháng rồi mà tập hoài cũng không xuống đc nốt đó. Mấy nốt khác thì em đều thổi được

Mong các bác giúp em với..................... 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Rất đơn giản, mua sáo tone G, A, B... là thổi đc
Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
Theo mình nghĩ cách khác là dịch lên cho phù hợp (chứ sáo trúc) khó thổi mấy note đưới đô lắm, cao thì có thể chứ thấp hơn thì hơn khó ah nghen Stick out tongue

Photobucket

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Vậy hả anh. Em cũng nghĩ ngoài việc phải mua sáo tone khác thì mình phải thổi nâng tone nhạc lên.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
Um ! tui cũng hay nâng lên  chứ thổi tone dưới DO  tui chưa thổi đc bao giờ .Tui chỉ có mỗi cây tone C ^^
Tui thích nghe tiếng sáo ,nhưng không ai ở bên thổi cho tui nghe .Vậy thì tui tập sáo để thổi cho chính mình nghe vậy :D
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
sáo đô mà khoét nhìu hơn 7 lỗ thì dùng ngón út bịt lỗ số 8 là có nốt Sì,  nhưng mà coi chừng tay bị tật hehehe.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Mấy anh cho em hỏi. Khi thổi bài "Bụi phấn" có nốt Là, Sòl vậy phải thổi như thế nào ? Nếu nâng  lên thì nâng như thế nào , cho em ví dụ nha. Cám ơn. Big Smile

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Theo như bạn huynhtin nói thì mình nghĩ hình như bạn thổi thấp thì phải, bài bụi phấn mới vô bạn thổi nốt sol2 luôn thì sẽ xuống được, vì bài này nếu thổi sol1 thì k thổi được đâu.bắt đầu thổi sol2 như vậy chỉ lên tới re3 thôi vẫn thổi được mà. Còn nếu k thì dịch xuống thổi bắt đầu bằng nốt do1.

sheet:

http://vietflute.99k.org/sheet/buiphan1.JPG?width=700

Ăn tranh thủ ngủ khẩn trương học bình thường chơi là chính
Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

bào bụi phấn mình chơi bằng đô 2 cũng đc đó

bạn thử xem sao.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

oh đúng rồi. mình ghi nhầm do2 chứ k phải do1

Ăn tranh thủ ngủ khẩn trương học bình thường chơi là chính
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Cám ơn các bạn đã trả lời. Để mình thổi thử xem sao. Chứ thổi theo bài gốc thì có vẻ ko ổn lắm.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

các nốt trầm thì chơi hơi mệt ah nha ...  có thế bấm khó kinh khủng nhuawng chắc chơi ngon

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

choi dc ca not tram co a` ac ac chua thoi bao gio anh mao biet chi dum

sống trên đời phải biết mình là ai mình đang làm gì và kết quả là gì nếu biết thì tốt không biết thì thôi

Page 1 of 1 (13 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net