Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

PHÁT HUY TRƯỜNG PHÁI SỐ CỦA NINJA! *_*

rated by 0 users
This post has 326 Replies | 13 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
bài này bác post thế ko bt. hè hè thanks bác nhé
hãy biết lắng nghe
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

VIỆT NAM QUÊ HƯƠNG TÔI

Đoạn 1

2 0b 6' 5'  5' 6'-5' 4'-5' 6'

2-1 4-5 5 2 1 6' 5' 1 2

6' 5' 4' 2 2 4-5 5 2

6' 5' 1 2  2 5 1 4-5 6

6' 5' 4' 2 4' 5' 6' 5'

6' 5' 1-2 2 6' 4' 5'  6'

Đoạn 2

2 0b 6' 5'  5' 6'-5' 4'-5' 6'

2-1 4-5 5 2 1 6' 5' 1 2

6' 5' 4' 2 2 4-5 5 2

6' 5' 1 2  2 5 1 4-5 6

6' 5' 4' 2 4' 5' 6' 5'

5'-2' 4'  6'-5' 2 6'-5' 4'-5' 6'

6' 5' 4' 2 5'-4' 5' 6' 5'

5'-2'  4'  6'-5' 2 6'-5' 4'-5' 6'

Hết!

Photobucket

Not Ranked
tiểu cầm thủ
thú thật với bác em đến với sáo là do nghe thổi sáo canon in d, bác rãnh bác kí số bài này giùm em nhá :D
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Bài Canon In D theo mình biết thì phải level 3 (trung cấp nhạc viện) mới thổi được. Bài này dùng cho flute (sáo tây) còn nếu muốn chơi được thì tối thiểu phải sáo 10 lỗ, còn 6 lỗ thì bạn phải chơi nửa lỗ thuộc trình độ siêu vì nó có fa thăng và đô thăng.

Và có đoạn chạy lưỡi kép khá chua nữa, nên bài này ký số thổi không được đâu bạn ơi,

Tuy tempo = 44, ban đầu các note còn hơi chậm nhưng từ đoạn lưỡi kép tiết tấu khá nhanh.

Theo mình nghĩ bày này thuộc dang khó, phải khổ luyện mới được.

Diễn đàn mình chưa thấy ai thổi bài này.

Mình thấy trên thế giới dạo này đang hót bài "hedwing" gì đó, nói về con cú trong phim harry poster. Thấy các bạn trẻ các nước tập bài này nhiều lắm và bài nấm mario nữa,

Chúc bạn chọn bài hợp với mình!

Photobucket

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

[YouTube:bzeohXWWrrg]

[YouTube:7gTiMEazgmE]

[YouTube:UGb1fn3B5d4]

Sr, hình như không có lưỡi kép nhưng mà chạy ngón nhanh, Khó tập bài này lắm nên chắc mình không ký âm bài này theo số được đâu. Bạn chọn bài đơn giản tí nha.

Photobucket

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

bác ảo tuơng mở cái topic này có nhiều ý nghĩa đó nhỉ.trước e cũng thường dùng kiểu này hihi

mong muốn này của bác giúp ích nhiều cho những người mới chơi sáo dó:DBig Smile

†hằng ßờm

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;}

Lúc băt đầu thổi sáo em cũng dựa trên nguyên tắc thổi này ak, nhưng càng thổi về sau thấy mình thổi ngày càng tệ, những cú đánh lưỡi, dồn ngón theo kiểu này ko thể giúp em thổi hay được, càng thổi về sau càng không hiểu, lúc đầu em thổi sáo dọc, nhưng khi gặp anh lleonso, ảnh xuống bà rịa, chỉnh giùm cây sáo, và giao lưu với anh, thấy ảnh thổi phê wé, là từ đó chuyên tâm theo sáo 6 ngón luôn ak, nhưng ko thể ko cám ơn anh nija ak, vì lúc đầu vừa mới học thổi sáo mà quất cả tháng thỏi tò te tý te, hàng xóm qua măng vốn, bạn gái bịt cả lỗ tai lại, pa mẹ la suốt ngày … làm em chán nản ghê luôn ak, nhưng càng thổi, về sau này cở khoản 2 năm thấy hay hơn hẳn, tok ko to quất liên tục.. có thể pác nija là người đầu tiên em tầm sư học đạo ak, nhiều lúc bận rộn đâu có thời gjan cầm giấy viết ra mà sheet ra giấy đâu, nhưng xài cái nguyên tắc 1-2-3-4-5-6. Nếu đã có đam mê thì thổi về sao nghiện thì sẻ khác chứ thổi bâng quơ vài bài chủ yếu dành tỏ tình thủ thỉ thì tuyệt vời ak..

CÁM ƠN PÁC NINJA, LEONSO – QUÂN SƯ RÙA về cây sáo VÀ CÁC PÁC TRONG DIỄN ĐÀN ĐÃ ĐÓN GÓP SHARE KIẾN THỨC.. MONG DIỄN ĐÀN PHÁT TRIỂN HƠN NỮA

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
các anh có nhạc phổ bài" mãi mãi một tinh yêu" không cho em với
Imail: nxnghia90@gmail.com yahoo:nghiango_tb90 sdt:0972864831
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

bài này note đầu

la sol la  ................  anh em nào có cho bạn ấy

bài này cũng đơn giản bản mần được chịu khó chút là ra :D

vn niem tu hao ve bong da =)) Từ cổ đa tình vuơng di hận Vô tình nhân thế hởi mấy ai Than oán thế gian nhiều ngang trái Khúc buồn ai oán mộng trần ai.....
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Anh aotuong Giup em bai` tinh ca ty bac nha

cho em loi bai hat luon

cam on anh truoc

Một cốc trà thơm đón bạn hiền

Cùng về họp mặt để hàn huyên,

Thu Đông vẫn ấm tình Bằng Hữu

Xuân Hạ thêm tươi chẳng muộn phiền

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Anh aotuong Giup em bai` tinh ca ty bac nha

cho em loi bai hat luon

cam on anh truoc

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
em cảm ơn bác nhá!
Imail: nxnghia90@gmail.com yahoo:nghiango_tb90 sdt:0972864831
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
bac ao tuong giup em voi

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Công việc nhiều quá vào cuối năm nên hơi bận. Có gì khoảng 27 tết mình nghỉ thì mới có thể giúp các bạn được. Chứ hiện tại mình chuyển qua nhạc số trung quốc và không còn tập kiểu này nữa.

Nhưng nhìn lại thì thấy cũng ko có gì phá hỏng thế hệ hay là vết xe đổ của ai đó phê bình trước đây.

Nên khi rảnh sẽ giúp các bạn.

Thân!

Photobucket

Not Ranked
tiểu cầm thủ
giúp mình bài yêu thương quay về nha http://www.youtube.com/watch?v=PQ5UEVUhNJE
Page 20 of 22 (327 items) « First ... < Previous 18 19 20 21 22 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net