Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

PHÁT HUY TRƯỜNG PHÁI SỐ CỦA NINJA! *_*

rated by 0 users
This post has 326 Replies | 13 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
aotuong:

toilaaiii:
anh có thể up lên bài Nam Nhi Vô Lệ trong film Tuyết Hoa Thần Kiếm đc ko? Thanks a lot.

Uh, dạo này này bận học thi. Cuối tháng này thi xong oy` sẽ up cho các bạn vài bài thổi chơi.

Khi đến một mức nào đó mà bạn cảm thấy chán mục này, tức là trình độ âm nhạc bạn tiến một bậc.

YesYesYesYesYesYesYesYesYesYesYes

Tre Việt Nam. Yahoo: cay_tre_vn_198 Mục tiêu: " Trên Đường Chiến Thắng"
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
aotuong:

Khi đến một mức nào đó mà bạn cảm thấy chán mục này, tức là trình độ âm nhạc bạn tiến một bậc.

Trình độ đọc bản nhạc tiến một bậc, mục này có những bài chưa từng xuất hiện bản nhạc cho sáo của nó @@

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Bác nói sao mà em không hiểu gì hết bác chờ đợi tương lai ơi
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
anh aotuong cho em cái sheet bài Anh của thùy chi được không, thấy anh mão thổi thích quá cũng muốn tập
Not Ranked
tiểu cầm thủ
aotuong:

toilaaiii:
anh có thể up lên bài Nam Nhi Vô Lệ trong film Tuyết Hoa Thần Kiếm đc ko? Thanks a lot.

Uh, dạo này này bận học thi. Cuối tháng này thi xong oy` sẽ up cho các bạn vài bài thổi chơi.

Em chân thành cảm ơn lời khuyên của anh và mọi người đối với việc học thổi theo cách này. Nhưng thật sự em yêu sáo và quyết tâm tập sáo là vì bài này. Hơn nữa, em mới có cây sáo của riêng mình đc khoảng 1,5 tháng; tập thổi đc đúng 2 lần (or 2 buổi); họp sáo dưới Tao Đàn với mọi người mới cn tuần rồi. Em ko đủ kiên nhẫn để chờ thêm time học nhạc lý cho rành để thổi, vì em mong được thổi bài này đã 7 năm rồi, em ko thể chờ thêm đc ^_^! nên khi em thổi đc ra note thì em muốn biết note bài này để tập. Và cũng vì em biết anh aotuong hôm cn tuần trước có ra Tao Đàn và đc biết thêm là anh có quyển nhạc phổ khá dày và anh bỏ rất nhiều tâm sức vào nó (ghi note cho hầu như tất cả các bài trong đó). Nếu mai có cơ hội gặp anh ở Tao Đàn em sẽ xin anh cho em chép note lại. Mong anh hiểu cho. Em thổi đc rồi em sẽ bắt đầu học nhạc lý :D

I come as a wind and leave as ones...
Not Ranked
tiểu cầm thủ
anh ơi up cho em bài ánh trăng nói hộ lòng anh dc ko. lúc nãy nghe bác thổi bài này ở phần luyện tập hay quá :d cảm xúc nên em muốn học thổi. thanks
hãy biết lắng nghe
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Cái này mình chép lại của ae trong đamsan nè :

[S       Đ'   M' S'. Đ' Si M' S' .S' L' L' Si' L' L' S'.M' R' Đ' Đ' Đ' ,M' R' Đ' Đ'.] (1) R'  M' R' D' L M' M' R'...........Lặp lại (1)Tiếp đến:  R' M' R'   L Si Đ' R' Đ'...S'  M' R' D' ..S' Si    ..L Si L,Si L S M'....S' M' R' Đ' ..S' Si..L Si Đ' Đ' Đ' R' M' R'...

trên web http://vietflute.tk/  cũng có đó nhưng chịu khó tự đọc lại mà tập nha, lâu lắm không có lên diễn đàn rồi, ngại ghê !!

:.>>.:...:..Một đời sống gió cô đơn quá'....:.... ;.:...:.....Biết đến khi nào mới có đôi..:::...:. ....:::....Nhìn trăng kia qua mặt nước.::...: :::>>..Chỉ là ảo ảnh trong hư vô..:..:::... ;.....>>Qing Song......吕 青 松 .:..: Chắc ế tới già luôn quá
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

anh aotuong thi xong chưa ạ, có thời gian thì cho em cái sheet bài người ở đừng về nha. thanks anh.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Chẳng biết nói j` hơn là thanks các ae nhà mình !
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

trường phái do nịa sáng lập quả cao thủ  nhiều nhân tài ha  hâ

thỉnh thoảng em vãn viết âm ra như này thổi hay hay này

vn niem tu hao ve bong da =)) Từ cổ đa tình vuơng di hận Vô tình nhân thế hởi mấy ai Than oán thế gian nhiều ngang trái Khúc buồn ai oán mộng trần ai.....
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

4/11 mới thi xong lận. Hy vọng up được vài bài cho anh em tập chơi. Giờ thì mình chuyển sang nhạc lý rồi, thổi note rồi nhưng cũng hy vọng mọi người thổi sáo ngày càng tiến bộ.

Ngày xưa có người nói thổi nhạc kiều này chuyển qua note khó nhưng thực tế thì lại thấy dễ dàng hơn, không hiểu sao nữa. Không phải là người kia nói sai, ko phải cách này là tốt mà do mỗi người cố gắng thôi.

Mọi người cố gắng lên, chán mục nửa vời này là bắt đầu biết nhạc lý rồi đó Stick out tongue

Photobucket

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

viết nốt thế này không cần phải đọc nốt hay.

nhưng như thế này lại không biết lại nốt càng không biết.

H3D
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
topic này chỉ dành cho ai muốn thổi mà không cần biết nhiều về nhạc lý và những bạn mới học thổi đỡ buồn, có thêm động lực tập thôi, còn nhạc lý thì cả gùi trong topic nhạc lý đấy, chỉ coi có chịu học hay không mà thôiBig Smile
Trùm chính tã, Hõi ngả bất phân..~_~
Not Ranked
tiểu cầm thủ

eo khó thổi thế sáo lại lởm nữa không lên được nốt :D

dù sao vẫn cảm ơn các bác nhá

hãy biết lắng nghe
Not Ranked
tiểu cầm thủ

eo khó thổi thế sáo lại lởm nữa không lên được nốt. nhưng em vẫn cảm ơn các bác nhá. các bác thật nhiệt tình

hãy biết lắng nghe
Page 19 of 22 (327 items) « First ... < Previous 17 18 19 20 21 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net