Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

PHÁT HUY TRƯỜNG PHÁI SỐ CỦA NINJA! *_*

rated by 0 users
This post has 326 Replies | 13 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
hihi tất nhiên rồi a. anh em trong damsan ko thể phủ nhận một nỗ lực phì thường của bác aotuong được.
HÀ NỘI NGÀY BUỒN THÁNG NHỚ NĂM CÔ ĐƠN THẾ KỶ SẦU
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
caytrevn replied on 10-15-2010 9:26
em là em thích cái này nhất đó, mình biết lời bài nhạc cộng thêm giai điệu bài hát nữa là ok. cảm ơn anh aotuong nhiều lắm. up cho anh nè
Tre Việt Nam. Yahoo: cay_tre_vn_198 Mục tiêu: " Trên Đường Chiến Thắng"
Not Ranked
tiểu cầm thủ
mấy bài bác up hay thật  đó. một số bài em thổi rất thích. bác up mấy bài hay hay của ưng hoàng phúc nữa đc ko. nhạc của anh này hay lắm . em kết anh phúc hát lắm
HÀ NỘI NGÀY BUỒN THÁNG NHỚ NĂM CÔ ĐƠN THẾ KỶ SẦU
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Thấy mỗi bài này của UHP, :D

nhoc_style:
Có phải bài đó của ưng Hòang Phúc ko ta.mình dùng điện thoại online nên ghi mấy nốt rồi bác tự mò theo nhé mấy vụ nhạc trẻ em không rành lắm đoạn đầu là Đ R F S L,L S F S R Đ Đ R F R F S,Đ R F S L,L Đ2 L F2 R2,Đ2 L S S F S Cứ thế mà thổi lặp đi lặp lại thôi Đk : L Đ2 F2 F2 R2 F2 R2 Đ2 L,L L Đ2 R2 R2 F F S L L L Đ2 R2 R2 R2 R2 Đ2 L,L Đ2 R2 L S F Đ2... Mún mò đoạn đầu nhạc dạo nè (Đ R F F)2 lan,F S L F S.hic.e ghi lung tung thế bác tự mò thêm nhé cũng gần đủ rồi đấy.

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
Cái vụ nhạc số này tuy phi chính quy nhưng cũng có cái hay là dễ tập. Vài bữa nữa rảnh rảnh up thêm tập cho vui

Photobucket

Not Ranked
tiểu cầm thủ
em là thành viên mới các bác ak. em cũng mới học thổi sáo trúc :d. nói chung thổi thì người nào mà thuộc bài hát đó thì biết . còn ai ko nghe quen thi.. với lại cây sáo cũng hơi lởm nên ko thể phát huy hết. em mong muốn bác ảo tưởng rảnh rảnh thì up cho anh em mấy bài hót nhạc trẻ nhưng dễ thổi bác nhé.( em cũng tự dịch một số bài nhưng nó khó thổi kinh khủng) chỉ mấy bài như kiểu 3 ngọn nến, đi học về thì dễ còn mấy kái kia khó kinh. dịch thì ra mà thổi ko dc ak. rất mong bác ảo tưởng bớt chút thờ gian giúp đỡ :D
hãy biết lắng nghe
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

thichsaotruc_90:
em là thành viên mới các bác ak. em cũng mới học thổi sáo trúc :d. nói chung thổi thì người nào mà thuộc bài hát đó thì biết . còn ai ko nghe quen thi.. với lại cây sáo cũng hơi lởm nên ko thể phát huy hết. em mong muốn bác ảo tưởng rảnh rảnh thì up cho anh em mấy bài hót nhạc trẻ nhưng dễ thổi bác nhé.( em cũng tự dịch một số bài nhưng nó khó thổi kinh khủng) chỉ mấy bài như kiểu 3 ngọn nến, đi học về thì dễ còn mấy kái kia khó kinh. dịch thì ra mà thổi ko dc ak. rất mong bác ảo tưởng bớt chút thờ gian giúp đỡ :D

Tập sáo mà tập nhạc trẻ hot theo em thì nghỉ đi bác ơi. Bác đi tập Harmonica đi cho rồi hay đàn guitar đi. Tập sáo mà tập nhạc trẻ hot cũng như không thôi. Lời thành thật hơi khó nghe bác chịu khó nhé

Thân !!!!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
nhoc_style:

Tập sáo mà tập nhạc trẻ hot theo em thì nghỉ đi bác ơi. Bác đi tập Harmonica đi cho rồi hay đàn guitar đi. Tập sáo mà tập nhạc trẻ hot cũng như không thôi. Lời thành thật hơi khó nghe bác chịu khó nhé

Thân !!!!

Tùy hỷ bạn ơi, ngày xưa mình cũng câu nệ chuyện này nhưng nay ngẫm lại cũng thấy mình hơi lảm nhảm, gò bó! Đôi khi đó cũng là bước khởi đầu tốt cho bạn ấy!

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
mỗi người một sở thích mà bác gò bó người ta làm gì nhưng công nhận nhạc trẻ lên sáo nghe cứ thế nào ý chỉ có vài bài là nghe hay thôi ( chủ yếu mấy bài của thg Tàu )
Photobucket
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
nhạc trẻ bây giờ cũng được mấy bài dễ thổi đâu, theo mình bạn nên tập mấy bài nhạc đồng quê ấy.Ví dụ: về quê, bèo dạt mây trôi, lòng mẹ chẳng hạn, thế mới phát huy được cái hay của sáo, với lại người mới tập cũng nên tập mấy bài đó trước, anh em nhỉ, Big SmileBig SmileBig SmileBig Smile
Tre Việt Nam. Yahoo: cay_tre_vn_198 Mục tiêu: " Trên Đường Chiến Thắng"
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
em cũng đồng ý vậy. thổi sáo thì nên thổi nhạc đồng quê sẽ hay rất nhiều!
Không thương- Không nhớ- Không mơ mộng Không buồn- Không chán- Lệ không rơi Không yêu ai cả- Lòng băng giá Không nhớ ai cả- Hồn tự do.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nhạc đông quê có nhiều loại nhưng dân ca nghe thích hơn.  quê mới cũng là dân ca đó cac bác à. đoạn sau mơi không phải

Not Ranked
tiểu cầm thủ
hehe. thanks các bác đã góp ý nhé. em vừ học cứ kái nào dễ thổi là em thổi thôi. nhưng sẽ cố gắng hết sức hi vọng là được.Wink
hãy biết lắng nghe
Not Ranked
tiểu cầm thủ
anh có thể up lên bài Nam Nhi Vô Lệ trong film Tuyết Hoa Thần Kiếm đc ko? Thanks a lot.
I come as a wind and leave as ones...
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

toilaaiii:
anh có thể up lên bài Nam Nhi Vô Lệ trong film Tuyết Hoa Thần Kiếm đc ko? Thanks a lot.

Uh, dạo này này bận học thi. Cuối tháng này thi xong oy` sẽ up cho các bạn vài bài thổi chơi.

Khi đến một mức nào đó mà bạn cảm thấy chán mục này, tức là trình độ âm nhạc bạn tiến một bậc.

Photobucket

Page 18 of 22 (327 items) « First ... < Previous 16 17 18 19 20 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net