Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bình chọn tiết mục Sắc màu Trung Hoa 2010 - Mời anh chị em ủng hộ!

rated by 0 users
This post has 77 Replies | 4 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
SapinT Posted: 06-01-2010 6:47

Vừa qua vào ngày 30/5/2010, tại đại học Ngoại thương Hà Nội đã tổ chức buổi sơ khảo cuộc thi Sắc màu Trung Hoa 2010. Sapin và bạn Tuan1812 đã tham gia chương trình với tiết mục Tiêu Sáo song thủ bài tủ Nữ Nhi Tình Big Smile với tinh thần vì màu cờ sắc áo ĐamSan Lightning

[youtube:VDxwVheQl1w]

pic11.jpg picture by Tsapin

Vượt qua hơn mấy chục tiết mục, chúng em đã vào chung kết cuộc thi diễn ra vào ngày 5/6/2010 tại hội trường D201 ĐH Ngoại Thương. Kính mong anh chị em Hà Nội đến cổ vũ nhiệt tình. Ngoài ra, các anh chị còn có thể bình chọn cho tiết mục Nữ nhi tình qua diễn đàn của doanthanhnien FTU: http://dtn.ftu.edu.vn/index.php?option=com_content&view=article&id=956:binh-chn-tit-mc-xut-sc-nht&catid=112:ting-trung&Itemid=304

Ngoài mục đích biểu diễn để nâng cao kinh nghiệm trân mạc, giao lưu học hỏi, đây cũng thực sự là dịp vui hiếm có khi phát hiện ra thành viên đamsan "ẩn cư" trong các trường Đại Học: phát hiện ra tranh thủ xinh đẹp Thuthanhthien Big Smile

pic8.jpg picture by Tsapin

Em nghĩ bây giờ mục tiêu của ĐamSan ko chỉ là đến bất cứ công viên nào, đường nào cũng có thành viên tập luyện nữa; mà là đến trường nào, cơ quan hay chương trình nào cũng có thành viên ĐamSan biểu diễn ... và ẵm giải Lightning

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Kính mời các bác góp ý và ủng hộ chúng em nhé! Thi thố biểu diễn vui là chính nhưng ...giải thưởng vẫn là "một phần không nhỏ" Big Smile

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Tiết mục của 2 đứa bị xử ép diễn đầu tiên do đến quá... đúng giờ, cộng thêm một số trục trặc khâu kĩ thuật nên cả 2 có phần hơi run, mọi người thông cảm
Núi thấp còn có núi thấp hơn
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

pic9.jpg picture by Tsapin

2 thí sinh đến khá sớm, nhìn stt trong chương trình là tiết mục số 3, nhưng 2 tiết mục đầu tiên hok có tới nên bị vào luôn số 1 Big Smile Lúc ấy biểu diễn chỉ có rất ít khán giả, đặc biệt là mấy em sườn xám Thượng Hải mãi sau mới tới Tongue Tied

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Mọi người cùng ủng hộ cho SapinT và Tuan1812,cố gắng để dành giải thưởng cao nhất.

Góp phần để mọi người cùng biết đến damsan nhiều hơn nữa và  đến với damsan nhiều hơn nữa! Wink

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Áo đẹp quá! Làm sao có được mấy cái áo đó mấy anh nhỉ :D
Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

Mấy thằng cu này chơi được đấy nhá! Không thông báo cho anh em sớm gì cả,để anh em còn biết đến xin làm vài tiết mục chớ, ko chừng lại còn thêm được vài thành viên sẵn sàng rót nước trong các buổi offline của anh em 5 năm tới ấy chứ :)) :))

Anh em đi ủng hộ SapinT và Tuan đi :D

Nguyễn Hồng Phong 

Số đt: 0973.820.426

Yahoo!: phonggttn@yahoo.com.vn

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Hay quá, anh em đam san ửng hộ đi nào.
1, 2, 3 fluting... Download các bản nhạc cơ lời - Đã có bản nhạc
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Tiểu Ngoan Đồng:

Mấy thằng cu này chơi được đấy nhá! Không thông báo cho anh em sớm gì cả,để anh em còn biết đến xin làm vài tiết mục chớ, ko chừng lại còn thêm được vài thành viên sẵn sàng rót nước trong các buổi offline của anh em 5 năm tới ấy chứ :)) :))

Anh em đi ủng hộ SapinT và Tuan đi :D

Đầu tư 1 tiết mục thôi anh ạ, cạnh tranh nhiều khó lắm Big Smile

Cũng có vài tay sáo Tung Của rấn đến ứng thí:

pic13.jpg picture by Tsapin

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

sao lại đi tổ chức vào cái lúc này nhỉ....

mà 2 chú làm khá lắm hê hê, mò ra được cả tranh thủ chân to xinh đẹp nữa. mà các chú qua chỗ Olala tham khảo thêm tí kỹ thuật lấy lòng khán giả thì anh nghĩ là hay hơn đó. và có thể cho hàng việt nam vào chơi trong tiết mục được không? tiếc quá đợt này anh bận quá không thì qua quậy tưng bừng với các chú cho đã hehe. 

chúc các chú ẵm cái giải về khao anh em nhé hihi.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Hoan hô tinh thần hai đồng chí Sapin và Tuan1812.Yes

Anh em hôm 5/6 đến cổ vũ đê.

Hải hồ không phiêu lãng Tráng tâm thành đại cuồng.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Xuất sắc! Yes Chúc mừng bạn, chúc mừng tinh thần damsan. Chúc 2 bạn giành được giải cao nhé

Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, Gian khổ sẽ dành phần ai?
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Hòa tấu sáo và tiêu nó nghe chỏi nhau quá. nhất là cây sáo tàu nó kêu ko được tình cảm lắm.

theo mình thì nên bỏ cái màng đi, cho nó trầm lại bớt.

Về phần tiêu thì nghe ổn rồi. Cố gắng tập thêm nữa, quan trọng là phải bình tĩnh, biểu diễn 1 cách tự nhiên, thấy hai bạn biểu diễn chưa ăn khớp với nhau. Nên tập cho hòa hợp, song tấu không phải dễ, phải có phối hợp ăn ý nữa.

Mình thường biểu diễn trước đám đông thời còn học sinh sinh viên nên có chút kinh nghiệm.

Chúc các bạn thành công. được nhiều fan mến mộ.

NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Yes Thực ra phần đệm này là bọn em đệm tự do, nên ko tránh khỏi việc lệch lạc này nọ Embarrassed bài này cũng là bài "kinh điển" trên ĐamSan rồi nên 2 đứa tập tành cũng vừa vừa thôi. Thứ 2 là vì...lười nên beat bị cắt hơi ngắn, thổi chưa đã! Chung kết sẽ cho tiêu ra solo lâu hơn, sáo chỉ cố gắng chêm chêm phần điệp khúc thôi, không sẽ át mất tiếng tiêu. Còn việc bỏ màng thì chắc không nên, vì màng làm cho tiếng sáo lên mic dễ hơn và tiếng trong hơn, mà còn nếu bỏ màng đi thì còn đâu là Sắc màu trung hoa nữa! Big Smile

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
thứ 7 anh chuột có đi không ;))
-Tương tiếu nhất thanh song lệ lạc Khởi lai bán điểm nhất châu huyền -Thời thiếu vô thanh thắng hữu thanh :D
Page 1 of 6 (78 items) 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net