Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

học hỏi

rated by 0 users
This post has 7 Replies | 0 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
minhtuyenctk32 Posted: 05-29-2010 11:06

em xin chào các bác trong diễn đàn! hôm nay em tới phòng bạn chơi, ngồi nghe nó thổi sáo bài: lòng mẹ mà em thấy nhớ mẹ quá. Em hỏi nó học thổi sáo ở đâu thì nó bảo tự học. Không biết em có tự học thổi sáo được như bạn ấy không các bác, mong các bác chỉ dạy cho em phải hoc thối sáo bắt đầu từ đâu, thổi gì đầu tiên?

Mong các bác chỉ dạy giùm em nhé. em cám ơn trước! nếu được các bác có thể gửi bài trả lời tới mail cua em nhé: minhtuyenctk32@gmail.com

em xi cám ơn!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
bạn chịu khó lục tung diễn đàn này lên thì bạn sẽ có đủ tài liệu dạy thổi sáo, bản nhạc, kiến thức nhạc lý căn bản, video hướng dẫn tập luyện sáo tự những kỹ thuật đơn giản nhất đến phức tạp. và bạn còn có thể tìm thấy những địa điểm luyện tập sáo thường xuyên vào cuối tuần của anh em damsan. bạn có thể đến tham gia cùng cho vui và tập cùng. lúc đầu mọi người cũng thế cả mà.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
các bác ơi! em được giao một nhiệm vụ là biểu diễn độc tấu bài "Đất phương Nam". Em chưa bao giờ biểu diễn độc tấu cả, có bác nào chỉ cho em một ít kinh nghiệm biểu diễn trên sân khấu không? Em thổi có nhạc đệm nhưng bảng nhạc đệm của em chưa ổn, bác nào có bảng nhạc đệm bài Đất phương Nam dành riêng cho độc tấu sáo thì cho em sinh một bảng.(em mới biết thổi sáo có nửa năm).
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
bạn có thể send bản nhạc đệm đó cho mình tham khảo đc ko ?
Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

saomuc:
bạn có thể send bản nhạc đệm đó cho mình tham khảo đc ko ?

mình sử dụng bản này http://sannhac.com/s18609/Tinh-ca-dat-phuong-Nam-Phi-Nhung-beat-karaoke.htm, trình độ của mình còn kém nên mình chỉ thổi một lần, mình không thổi lặp lại nên mình cắt bỏ nửa bài.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

shimofour:
các bác ơi! em được giao một nhiệm vụ là biểu diễn độc tấu bài "Đất phương Nam". Em chưa bao giờ biểu diễn độc tấu cả, có bác nào chỉ cho em một ít kinh nghiệm biểu diễn trên sân khấu không? Em thổi có nhạc đệm nhưng bảng nhạc đệm của em chưa ổn, bác nào có bảng nhạc đệm bài Đất phương Nam dành riêng cho độc tấu sáo thì cho em sinh một bảng.(em mới biết thổi sáo có nửa năm).

Bạn lần đầu đứng trên sân khấu thì nên kiu hậu cần tắt hết đèn ở chổ khán giả ngồi.Đặt micro ngay khoảng giữa thân sáo,tránh đặt phía đuôi sáo và quá gần lỗ thổi.Nhớ bẻ micro chúc xuống 1 tý để hút tiếng tốt hơn

Có nhạc đệm thì tốt,giúp che lấp những khuyết điểm,và làm cho bài sáo sinh động hơn.Nhưng bạn phải tập với nhạc đệm thật nhiều để quen với nhịp của nó.Lưu ý khi thử âm thanh bạn nên kiu người ta chỉnh nhạc đệm vừa thôi,tránh tình trạng chỉ nge nhạc đệm mà hok nge tiếng sáo.

Chúc bạn diễn thành công

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
cám ơn bạn đã hướng dẫn cho mình. Nếu có gì chỉ bảo thêm thì mình cảm ơn nhiều.
Page 1 of 1 (8 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net