Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bác NguyenTuan ,anh Vinh lé ,Anh lee, anh Thoong ơi giúp em vụ này đê .... !

rated by 0 users
This post has 1 Reply | 1 Follower

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
CucTimAnNgot Posted: 05-08-2010 22:40 | Locked
Chuyện là em cũng đọc và làm sáo nhựa theo như số liệu của bác tuan thì rất đúng , nhưng em mò từ đầu chí cuối cũng không có số liệu làm cây sol cao, thấy 1 lần anh vinhle thổi cánh chim tự do ở youtobe thì phải , em cũng coi becnulli , cách làm sáo trinhj tuấn ,cách rút gọc của bác lee và có xài tuner nhưng không lấy được kích thước chuẩn caaysaos sol cao , có 1 anh hỏi thì bác tuan nói hỏi chú thoong bác chỉ đưa số liệu làm cây sol thấp , vậy bác nào có số liệu làm cây sol cao thì giúp em nhá (em mua 1 ống nhựa về làm hết mà chưa lấy đúng , mấy note cuối có rồi , còn mấy note cao nữa , hình như note G# chiều dài cỡ 72(mm) thì phải , các bác giúp em ):D .
Làm sao tìm được bóng gương xưa ? là sao làm sao tìm được mùi hương tà áo em thơm ? Trong xiêm y nào có gì hề ? mà ta hoài tiếc nhớ mông lung .....
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Hình như bạn vẫn chưa hiểu dc cách nội suy tỷ lệ 1/2 cung thì phải, đề nghị vào topic này xem lại dùm mình 1 cái:

http://damsan.net/forums/thread/47092.aspx

Topic này tạm khóa

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Page 1 of 1 (2 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net