Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Chương trình Offline miền Bắc tại Hà Nội ngày 9/5/2010.

rated by 0 users
This post has 225 Replies | 2 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
lại mưa tiếp thì răng đây?????....bựa mô offf cụng mưa cả....dừ phải mời thầy về cúng thui......phải mời thầy về cúng khỏi mưa

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

maomeo:
lại mưa tiếp thì răng đây?????....bựa mô offf cụng mưa cả....dừ phải mời thầy về cúng thui......phải mời thầy về cúng khỏi mưa

Có khi phải mời thầy cúng thật. Nhưng nếu tên Đông Lì mà đòi cúng tuyệt đối không cho nhé!Hôm trước hắn bắt chước Gia Cát lập đàn cầu nắng ai dè mưa chết cò. Hic!

Sao bác Mão phóng viên hình chua Up hình buổi mini off 2/5 lên cho anh em xem nhỉ?Xem bản mặt mình ngồi cạnh lão Ngốc Cua thế nào?Sốt ruột quá. Big Smile

Bần cư trung thị vô nhân vấn. Phú tại sơn lâm hữu khách tầm.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

[youtube:PFwNhmjNDrE]

[youtube:Md8xPMzJ7Hk]

[youtube:5Nl3GAECot4]

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

hic, đã bảo bắt chước gia cát mà, mà gia cát đâu có cầu nắng bao giờ đâu hehe.

mà cảnh cáo mão mèo ăn gian làm đống ảnh bé tí rồi nhé.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Sad
SapinT:

Hôm nay được diện kiến các cao thủ tới từ những nơi thâm sơn cùng cốc em cảm thấy vô cùng vinh dự 

thứ nhất, gặp được bác Tiếng quê quả là vinh dự lớn, mới thấy từ "Tiêu thủ" thật xứng với bác: mang một bọc đầy tiêu, toàn tiêu, có mỗi cái sáo ôi thì thổi cũng như tiêu, cái dài cái ngắn, dầy cui nặng chình chịch. Bài tiêu bác chơi đậm chất dân tộc, trên nền beat biến hoá khôn lường Yes

thứ hai, em Ngô Rang, quả là hậu sinh khả uý, thổi rất truyền cảm, trẻ tuổi mà đã thâu phục được đệ tử Indifferent hi vọng em sớm tậu đc Didgeridoo để hoàn thành bộ sưu tập của mình, he he

thứ ba, Khang nhị gia xuất thân Phú Thọ, đất tổ vua hùng, kéo nhị rất êm, đệm cho anh em nghe sao quá hay (em đệm theo bị Kmath sút cho vài phát, bị la ó, quát tháo,... Big Smile) Công lực anh toàn chơi nhị mượn của các cụ mà còn hơn thằng em ngày ngày tự kỷ với cái nhị. Tiếc là anh chưa có tác phẩm độc tấu nhị nào...Giấu nghề thật!

đặc biệt là Mão mèo, chưa một lần oánh tỳ bá mà hôm nay anh để ngang nó oánh ...như guitar, vê vuốt như tài tử cải lương. Phải nói tài năng Mão mèo khiến ai ai cũng ...khiếp sợ!

Đi một ngày đàng học một sàng khôn thật không ngoa, nhất là với những ngày mưa như hôm nay!

Tiêć thay hôm đó k đến đc,k đc diện kiến các cao thủ nhà mình Sad, may mà còn 9/5 nữa,hihi

Tiêu nhẹ như cánh mai... ...Tiêu mơ màng như dòng nước Tiêu tím như lục bình... ...Tiêu mênh mang như thảo nguyên Nhóc lang thang trong tiếng tiêu của chàng
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

tôi đề nghị buổi off sắp tới ban tổ chức phải lập một kế hoạch rõ rệt hơn và tín tới những tình huốn sấu nhất có thể sảy ra, phải cùng nhau ngồi lại bàn luận thật kĩ về buổi off sắp tới.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
shimofour:

tôi đề nghị buổi off sắp tới ban tổ chức phải lập một kế hoạch rõ rệt hơn và tín tới những tình huốn sấu nhất có thể sảy ra, phải cùng nhau ngồi lại bàn luận thật kĩ về buổi off sắp tới.

Cảm ơn bạn. Ban tổ chức đang ban luận rất nhiệt tình, ngày mai sẽ có thông báo chính thức. Hi vọng là bạn sẽ tham gia cùng chúng tôi?

(bạn viết sai chính tả nhiều quá Stick out tongue)

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

chẳng thấy bạn nào quen cả, hí hí, đúng là mình bận quá ko qua nên buổi off trông ảnh toàn "cáo già" thui. hè hè.

Có anh Vinh, Kmath, SpainT là nhớ còn lại...lạ hoắc. hè hè

Vui và muốn đi chơi quá. hí hí

alex_muathu@yahoo.com- " Âm nhạc là nguồn sống. Sáo trúc là đam mê!"
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

bác alex này thật là....hjjjjjjjjjjjjjj

nhớ năm ngoái sinh nhật dam san bác mang theo con son cao... con sáo đô bằng ống nước.....giờ chắc nhìu lắm... tuần này bác có lên không

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

Maomeo: Lên mà bị "cáo già" ăn thịt à. hì hì. Đùa vậy thôi, chứ mình thích đi chơi lắm, hix, nhưng công việc không đi được mà, đang thi học kì và tổng kết cuối năm học mà, nhiều việc lắm, mai cứ thử làm giáo viên mà xem. hè hè.

Nghe nhiều thông tin là "mèo đen" dạo này làm sáo bán nữa à, lần nào gặp nhớ dành phần cho alex hai, bốn cây nha, có bao nhiêu mua hết bấy nhiêu, hè hè. Alex đang chơi nhạc tế lễ vì thế cần một cây sáo khác: ấm tiếng, giọng đô hoặc si, sib cũng được, ống rộng một chút.hì hì. Đang tự khoét vài cái ống nước khác đây. Hè hè, làm bằng cái ống dễ khoét hơn và...ko bị đứt tay, hè hè. Gặp hè này nhé!

À quên, mấy video thổi hay lắm! hì

alex_muathu@yahoo.com- " Âm nhạc là nguồn sống. Sáo trúc là đam mê!"
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

SapinT khen bác Tiengquehuong đúng là không quá lời ha, nghe nhạc réo rắc khó ngồi yên nổi.

Mà dạo này Kmath hiền ngoan thế, chắc sắp có bão :D

Chúc lần off tiếp theo ở Miền Bắc sẽ lớn hơn nữa

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
SapinT:
shimofour:

Cảm ơn bạn. Ban tổ chức đang ban luận rất nhiệt tình, ngày mai sẽ có thông báo chính thức. Hi vọng là bạn sẽ tham gia cùng chúng tôi?

(bạn viết sai chính tả nhiều quá Stick out tongue)

Các dịp offline trước thì mình chưa tham dự,nhưng qua xem video thì mình có ý kiến cho việc tổ chức buổi offline tới đây:

- Theo như bạn SapinT,kinh phí dự trù là mỗi thành viên sẽ là 20k,còn các khách mời,khán giả thì không phải mất gì.

- Trong buổi offline,có lẽ do điều kiện thực tế mà sẽ không có micro và bục sân khấu để MC và khách mời,thành viên lên phát biểu nhưng em mong là chúng vẫn để lên đó 1 chiếc bàn,chiếc bàn sẽ đại diện cho sân khấu,mỗi  khi ai có phát biểu gì,biểu diễn,độc tấu gì... thì không đứng tại chỗ mà sẽ lên "bục" để phát biểu. Làm như vậy,khi mỗi cá nhân lên thì mọi người dễ chú ý,quan sát hơn,chứ đứng tại chỗ có vẻ lộn xộn,và không được "quy mô" lắm.

- MC sẽ ngồi ngay cạnh "bục" để tiện cho việc giới thiệu,việc dẫn chương trình,giúp cho chương trình diễn ra đúng trình tự đã sắp xếp.

Theo như em được biết thì hôm offline sẽ có 2 khách mời: - Thầy Sơn,thầy Phan(nghe thầy Sơn nói,thầy Phan là chỉ huy dàn nhạc của đài phát thanh VN,rất giỏi thổi các bài nhạc Tàu).

$$_Bán sáo trúc chất lượng - 80k_$$ Nick Yahoo: caotriminh_hp Đt: 0973 410 400. Họ tên: Cao Trí Minh Sinh ngày: 30/04/1989 Thường trú: Xuân Thủy, Cầu Giấy, Hà Nội. Sở trường: Sáo ngang 10 lỗ, sáo Mèo.
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Big Smilea, em lại phải xin lỗi cả nhà lần nữa.

hôm 2.5 vì lý do gia đình nên em đến đc, hôm ̣9.5 này lại vì lý do tr` lớp nên cũng xin cáo lui nốt, nhờ chị Quỳnh412 giúp em nhớ, hôm trc thấy chị rất hăng hái xung phong chân nữ MC, hi`. Lần sau em k thế nữa, em thề em hứa em đảm bảoBig Smile

chúc damsan nhà mình off vui nhớ,hìSmile

Tiêu nhẹ như cánh mai... ...Tiêu mơ màng như dòng nước Tiêu tím như lục bình... ...Tiêu mênh mang như thảo nguyên Nhóc lang thang trong tiếng tiêu của chàng
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Sắp đến chủ nhật rồi mà vẫn chưa thấy các anh thông báo địa điểm offline nhỉ? Hồi hộp và mong đến ngày đó quá cơ
Yêu sáo trúc - Yêu nhạc cụ dân tộc
Page 4 of 16 (226 items) « First ... < Previous 2 3 4 5 6 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net