Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

em bé quê (sáo nứa C+G)

rated by 0 users
This post has 26 Replies | 1 Follower

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
mình (và phần lớn mọi người ở đây) đều tự học thôi, Còn màng sáo thì nếu bạn ở hà nội thì lên các tiệm nhạc cụ bán nhiều lắm
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Cái Ô này, đi post cái ảnh đó lên để mà anh em Dansan tương tàn đấy àSuper Angry? Ai bảo em ông xinh thế! Stick out tongue

Cho a e 1 suất tranh dành nhá Cool hố hố há há...Confused

Thái Tú
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Yes bạn thủi nghe phê quá. mình cũng học bách khoa, bạn hay tập sáo ở đâu vậy cho anh em học hỏi với,hj : ))
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
mình thường chỉ chơi ở nhà thôi, có một lần ra công viên tuổi trẻ tập với anh em thấy không khí vui vẻ lắm, có điều dạo này mình bận quá ko đi dc, thi xong chắc sẽ theo anh em học hỏi, bạn học Bách Khoa thì ra tuổi trẻ tập đi
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

khoai_tay_mot_mi:
hay nhỉ,sv mà thổi nửa đêm,mình 10h thổi đã bị cằn nhằn rồi,lão mão mèo còn suýt bị đuổi 2 lần vì thổi lúc 1h sáng,hẹ hẹ,mà em gái bác thì để...e tập cho,^^,đc ko nhỉ,à quên,bác có xài MP3 Key Shifter để chỉnh beat ko,e mới tập,làm thế nào để bít beat hợp với sáo nào ạ?với cả xem 1 bản nhạc liệu có biết phải dùng sáo nào để chơi ko

há há, mình ở kí túc, đông như vậy mà mình thổi chả thấy bị mắng gì cả, có lần nổi hứng thổi lúc 12h đêm lúc yên tĩnh nhất, hic , nhà cao tầng nên tiếng sáo nó vang kinh khủng ( mình nhớ lần đó mình chơi cây sol trầm tàu vừa mới làm xong cho một cậu ở quảng ninh-cây dài 75phân mọi người đã thấy ảnh đó, âm nó thật tuyệt), nghe hay hơn bao nhiêu, mình thổi mà mình còn thấy phê hí hí (khuyên mọi người thổi đêm thì thổi sáo trầm thôi nhé, như sol trầm hay fa trầm, ko thì cho dù thổi hay cũng bị ném đá đó hihi). Thường thì khi mình thổi đều có mấy em ra đứng cạnh nghe và ko nói gì, cho đến khi mình mệt ko chơi dc nữa thì các em lại về, chả bao h nói chuyện, thường thì một lần chơi mình chơi liên 1 đến 2 tiếng, và chơi các bài khác nhau ko bao h lặp lại 

còn vụ beat hợp với sáo thì bạn cứ có nhiều sáo, rồi ướm thử cái nào hợp beat thì chơi cái ấy thôi

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
chà chà,nhiều sáo thì tốn xiền quá nhỉ,he,mà bác lẩn ko trả lời e hử,vấn đề về...e gái bác í,hị hị
Hanoi Architectural university
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

olala:
mình (và phần lớn mọi người ở đây) đều tự học thôi, Còn màng sáo thì nếu bạn ở hà nội thì lên các tiệm nhạc cụ bán nhiều lắm
ông bạn có thể giúp minh dược ko ?

ông bạn có thể mua dùm mình mang sáo trung quấc rùi gửi qua đương bưu điện dùm mình . Trước đó ong bạn có thể cho mình số tài khoản của ông bạn mình sẽ chuyển tiền trước. hoặc mình nộp cad điện thoại cho ông bạn nhé. mình ở Đà Nẵng nên ko có chỗ nào bán hết, vi trong này phong trào c chơi sáo kém quá ma`.

cảm ơn ông bạn nhiều!

tái bút:      mà ông ban có mấy cô em gái vậy, nếu tình hình anh em mình căng thế này thi tui đăng kí cô bé sau cũng đươc( nếu có) chứ để anh em mình bất hòa thi tui cũng đau lòng lắm

Một trà một rượu một đàn bà, Ba cái lăng nhăng nó quấy ta. Chừa được cái gì hay cái nấy, Có chăng chừa rượu với chừa trà!
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Langtu-Flute:

olala:
ông bạn có thể giúp minh dược ko ?

ông bạn có thể mua dùm mình mang sáo trung quấc rùi gửi qua đương bưu điện dùm mình . Trước đó ong bạn có thể cho mình số tài khoản của ông bạn mình sẽ chuyển tiền trước. hoặc mình nộp cad điện thoại cho ông bạn nhé. mình ở Đà Nẵng nên ko có chỗ nào bán hết, vi trong này phong trào c chơi sáo kém quá ma`.

cảm ơn ông bạn nhiều!

tái bút:      mà ông ban có mấy cô em gái vậy, nếu tình hình anh em mình căng thế này thi tui đăng kí cô bé sau cũng đươc( nếu có) chứ để anh em mình bất hòa thi tui cũng đau lòng lắm

hic, có mấy cái màgn mà gửi vô tận trong đó thì ngại lắm, trong chỗ bạn có cây năng ko? nếu có thì bạn tự lấy màng mà chơi được, Còn nếu muốn mình giúp thì một thời gian nữa mình mới rảnh mà đi mua giúp, bây h mình rất bận .

Còn vụ em gái, hehe, mình chỉ có một cô em thôi, đanh đá và chua ngoa lém hehe, mà cái ảnh bé tí thế mà cũng thấy dc à? lạ nhỉ,  ảnh to đây nè hehe

chú flute ở tận Đà Nẵng thì ko ăn thua gì dc đâu hihi

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

cảm ơn trước nhé. thế cái màng đó rẻ hay đắt ma ông bạn nói gửi vô ngại. hồi trước tui cũng có xem video đó nhưng mà ko biết kiếm cây nang đó ở đâu cả , hu hu[:'(]

mà phải công nhận bác này cũng nhiệt tình ghê nha. mới cái ảnh nho thui ma anh em đã tranh dành nhau đã đời rùi ông bạn còn phóng khoáng cho thêm cái  ảnh lớn. ac ac phen nay sắp có đại chiến rui  he he he 

Một trà một rượu một đàn bà, Ba cái lăng nhăng nó quấy ta. Chừa được cái gì hay cái nấy, Có chăng chừa rượu với chừa trà!
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
anh có thể chuyển bài này sang định dạng mp3 được không ? điện thoại em không đọc được .awm anh ui.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

tieuquysoi:
anh có thể chuyển bài này sang định dạng mp3 được không ? điện thoại em không đọc được .awm anh ui.

mình đã chuyển sang đuôi mp3 rồi đó, bạn có thể download về .Nhưng bạn cũng nên học cách convert các file audio để sau này có thể tự chuyển đổi bất kỳ bài nào mình muốn về dạng mp3 hoặc dạng khác. Bạn vào link dưới để học nhé:

Bấm vào đây
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Langtu-Flute:

cảm ơn trước nhé. thế cái màng đó rẻ hay đắt ma ông bạn nói gửi vô ngại.

màng cũng rẻ thôi mà bạn, ở trên nhạc viện thì 10k một tấm gấn bằng bàn tay

Page 2 of 2 (27 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net