Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

[HN]Đi xem buổi diễn sáo trúc và Didgerdoo đê anh em

rated by 0 users
This post has 37 Replies | 1 Follower

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Huhu.Em ở trong nam không có điều kiện đi xem,bác nào có quay thì up lên diễn dàn cho mọi người xem với nha.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Đúng đấy .e ở nhatrang ko tớj được, nên nhjệm vụ của a e khán gjả ngoàj hà nộj là quay vj-đéo chất lượng tốt nhất để a e damsan mọj mjền cùng thưởng thức đấy,hjếm khj.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Hôm nay đúng 4h anh em nhà ta có mặt tại cung văn hóa hữu nghị Việt Xô nhé, thầy Sơn nhờ em nhắn với anh em là : anh em nào có máy ảnh, may quay thì mang đi vì hôm nay là hôm biểu diễn rất lớn ( do đại sứ quán Úc tổ chức ), thầy Sơn còn mời thêm cả thầy Phan, thầy Phổ, anh Thơm, anh Thuyên và rất nhiều nghệ sĩ nổi tiếng trong làng sáo trúc, thầy còn nhờ em chuyển lời tới anh em là anh em nhớ mang cả sáo đi vì chắc là sẽ có một tiết mục cho toàn bộ anh em damsan nhà ta

Thân gửi anh em damsan, chúc mọi người có một buổi giao lưu vui vẻ và đầy khí thế đam mê và san sẻ

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Hic,tiếc thế.chiều nay bận rồi.mọi người quay clip lại rồi post nha.^^
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Thế thì chiều nay không đi không được rồi . Lại phải đạp xe gần 10 cây số , huhu

Không có sáo thì mang tiêu đi được không các anh . Phải có cái gì để phòng thân chứ ^^

Vô độc bất trượng phu
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
phantom:

Thế thì chiều nay không đi không được rồi . Lại phải đạp xe gần 10 cây số , huhu

Không có sáo thì mang tiêu đi được không các anh . Phải có cái gì để phòng thân chứ ^^

Có sáo mang sáo, có tiêu mang tiêu bác ạ, miễn là có thôi mà, mà ko có cũng ko sao, em thì ko biết chiều có đi được ko vì chiều đang có việc bận, nếu mà xong việc sớm thì ghé qua chơi cùng anh em vậy Big Smile

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
phantom:

Cố lên hồi xưa anh đạp xe từ Giáp Tứ lên BV Việt Đức mãi có sao đâu.Smile

Hải hồ không phiêu lãng Tráng tâm thành đại cuồng.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Chiều nay 3h45 anh em đợi nhau ở truớc cửa nha
Vô độc bất trượng phu
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Buổi giao lưu hôm nay thực sự chưa được lớn lắm như anh em vẫn tưởng tượng. Lại còn gặp phải một trở ngại nữa là suốt chương trình toàn giao lưu bằng tiếng Anh nên vẫn gặp phải một số hạn chế.

Tuy nhiên, với tinh thần ...vui là chính, anh em ĐamSan nhà ta vẫn luôn xuất hiện đúng lúc, mang về nhiều phần quà Big Smile

Hôm nay mới biết tớ khả năng của kịch sỹ PhânTơm Big Smile việc đóng rất đạt, giả nai đã khiến tên này nhận được phần quà là cây sáo thầy Sơn! Bạn Tuan1812 trả lời được đúng phóc từ khoá ẵm về ...móc gắn chìa khoá Stick out tongue Còn em lên giải trúng nghĩa bức ảnh Đông Hồ Chăn trâu thổi sáo nhưng ẵm về được mỗi cái bắt tay của ông Remy người Úc Big Smile

Nhưng cũng hơi khiếm khuyết khi dịp này anh em vẫn chưa có cơ hội thể hiện mình bằng cách thổi sáo trong chương trình, hi vọng sẽ còn có buổi giao lưu đối chiếu văn hoá lần sau Big Smile

(ảnh sẽ up lên sau)

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
Mong sớm có video.Hình như bạn Linh(chicken thì phải) có video ấy bạn sớm up nhé,thanks bạn.
$$_Bán sáo trúc chất lượng - 80k_$$ Nick Yahoo: caotriminh_hp Đt: 0973 410 400. Họ tên: Cao Trí Minh Sinh ngày: 30/04/1989 Thường trú: Xuân Thủy, Cầu Giấy, Hà Nội. Sở trường: Sáo ngang 10 lỗ, sáo Mèo.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Cho mình tường thuật ngắn gọn trận Vietnam vs Australia =)

Hiệp 1: Thầy Sơn thách đố Remy ý nghĩa bức tranh cậu bé chăn trâu thổi sáo, Sapin nhà mình lên giải thích ý nghĩa giúp đội VN ghi 1 bàn

Hiệp 2: Phỏng vấn 2 nghệ nhân: Khi nói về sáo trúc thầy Sơn luôn nhấn mạnh tính gọn nhẹ của cây sáo, về khoản này thì xứng đáng làm 1 bàn nữa.

Hiệp 3: Thầy Sơn và đệ tử của thầy thổi sáo mèo nam mèo nữ kèn môi sáo bầu đủ kiểu, tuy nhiên khi kết hợp cùng tiếng Didgeridoo thì không thể bật lại vì âm của loại nhạc cụ này to kinh khủng.

Kết quả chung cuộc 2-1 nghiêng về đội chủ nhà.

Anh em Damsan hôm nay thu về nhiều chiến lợi phẩm: Có quả phát biểu giới thiệu club của Sapin, mình trả lời đúng được câu hỏi cối cùng của trò chơi nên đc móc gắn chìa khóa (đã tặng sư phụ Đông Lì) + cái huy hiệu giữ làm kỉ niệm, còn cậu phantom thì thủ được cái sáo của thầy Sơn.

Các bạn bên Hanoikids tổ chức cái này còn hơi non kinh nghiệm, tuy nhiên cũng là một dịp để anh em tụ tập giao lưu tìm tòi. Sau show diễn thì anh em damsan tiếp tục tụ tập giao lưu. Đây là lần đầu em nghe tiếng maomeo, quả là đc mở mang tầm tai!

Núi thấp còn có núi thấp hơn
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Em trúng câu tủ mà, "đàn gẩy tai trâu, chứ sáo thì không" Big Smile

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
SapinT:

Em trúng câu tủ mà, "đàn gẩy tai trâu, chứ sáo thì không" Big Smile

Hôm nay anh mà đi được thì ẵm luôn phần quà của chú rồi nhé, câu này anh đến nhà thầy được nghe thầy giảng suốt vì cái đợt lựa chọn ảnh để làm trang bìa cho tập tài liệu của thầy màBig Smile

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
SapinT:

Buổi giao lưu hôm nay thực sự chưa được lớn lắm như anh em vẫn tưởng tượng. Lại còn gặp phải một trở ngại nữa là suốt chương trình toàn giao lưu bằng tiếng Anh nên vẫn gặp phải một số hạn chế.

Tuy nhiên, với tinh thần ...vui là chính, anh em ĐamSan nhà ta vẫn luôn xuất hiện đúng lúc, mang về nhiều phần quà Big Smile

Hôm nay mới biết tớ khả năng của kịch sỹ PhânTơm Big Smile việc đóng rất đạt, giả nai đã khiến tên này nhận được phần quà là cây sáo thầy Sơn! Bạn Tuan1812 trả lời được đúng phóc từ khoá ẵm về ...móc gắn chìa khoá Stick out tongue Còn em lên giải trúng nghĩa bức ảnh Đông Hồ Chăn trâu thổi sáo nhưng ẵm về được mỗi cái bắt tay của ông Remy người Úc Big Smile

Nhưng cũng hơi khiếm khuyết khi dịp này anh em vẫn chưa có cơ hội thể hiện mình bằng cách thổi sáo trong chương trình, hi vọng sẽ còn có buổi giao lưu đối chiếu văn hoá lần sau Big Smile

(ảnh sẽ up lên sau)

Em phải cố gắng  mới đuợc cây sáo đấy , lên đó mãi nó mới không ra tiếng , môi không thể đặt sai được ^^.

Cây sáo thầy Sơn chuẩn thật nhưng lỗ khoét không đẹp bằng anh Đông ^^

Vô độc bất trượng phu
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
chuẩn thật hả? giỏi. lỗ mi cách lỗ Fa khoảng 8-9mm mà vẫn chuẩn thì khâm phục.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Page 2 of 3 (38 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net