Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Mới thu: thần thoại (sáo bầu)

rated by 0 users
This post has 31 Replies | 5 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
olala Posted: 04-02-2010 0:48

mình mới thu bản này bằng sáo bầu tone A ,mọi người cứ chém thoải mái nhé Big Smile

ít hôm nữa làm clip rồi đưa lên youtube sau

THẦN THOẠI (SÁO BẦU-HÙNG CƯỜNG)

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Em click vào link nhưng chẳng thây nó hiện ra gì cả anh Cường ơi .
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Thì em phải Down về đã chứ Big Smile

Anh Cường định bao giờ ra album đầu tay đây!? Yes

Nhưng mà em nghĩ dùng cái beat nào không có mấy câu hát hát tiếng Hàn thì sẽ hơn.

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Thank anh SapinT em down được rồi .

Bài anh Cường thổi hay thật . Em thích nhất chỗ Rê1...Rê2 Đô2....anh thổi nghe hay tuyệt .

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Hay, hay lắm và cái beat bác chọn thật là êm ái !
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
tiếng sáo nghe trong quá ,quả là sáo bầu có khác Yes
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
sáo bầu của anh là loại gì mà thổi hay thế, em cũng có 1 cây mà thổi đc từ fa => sol2 nên ko thổi đc bài thần thoại Sad
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

em có up lên nhaccuatui rồi, đỡ phải down về, các bác cứ chém nhiệt tình vào, em thick bị chém lắm hihiBig Smile

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=dnxv7itnpJ

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

cuncon12345:
sáo bầu của anh là loại gì mà thổi hay thế, em cũng có 1 cây mà thổi đc từ fa => sol2 nên ko thổi đc bài thần thoại Sad

mình ghi bên trên rồi mà, tone A, mình nghĩ cây của bạn chơi dc, nếu ở gần bách khoa mang sang mình xem cho, nếu cần mình chỉnh lại cho

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Hay nhở! nhưng có tiếng hát trộn vào kìa.

Bạn cho sheet với nha!

Nhân tiện xin lun sheet bài Bến thượng Hải Cool

Thái Tú
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Thổi hay quá nhỉ....Có khi mình phải sách cặp sang công viên tuổi trẻ học hỏi vài đường cơ bản  mới được....híc [:'(]

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

vinh_le12:
Thổi hay quá nhỉ....Có khi mình phải sách cặp sang công viên tuổi trẻ học hỏi vài đường cơ bản  mới được....híc [:'(]

bác vinh chém quả này dc đấy há há

to nguyentu : mình chơi ko dùng sheet mấy khi nên ko có sheet, trên mạng chắc có, bạn thử tìm xem nhé

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
cac bac cho em note bai nay duoc khong?bai nayem cung ket lam'.nhung moi tap toe biet thoi nen khong the dich tu loi bai hat sang note nhac duoc.ai do giup em voi.em tim trong damsan hoai ma khong thay note bai nay.buon wa'
Hận đời đen bạc Hận kẻ bạc tình... Lấy máu của mình Viết lên tám chữ: "Bút bi Thiên Long Vừa rẻ vừa đẹp"
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

http://damsan.net/forums/2/5015/ShowThread.aspx trong linh này có bài thần thoai đấy bác ơi, nó là "The Myth" 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

cuncon12345:

sáo bầu nào cũng thổi được bài đó hết. vì sáo bầu tone C thì thổi được các nốt C,D,E,F,G,A,C2,D2. vì vậy có  đủ nốt để mà chơi bài thần thoại( chỉ cần CDEFGAC2D2), các tone khác thì dịch lên tương ứng thôi, thế bẩm để thổi thì giống hệt.

còn sáo bầu của Olala thì ghi chữ A trên đó, nghĩa là tone Mi của Việt Nam. sáo bầu của bạn chơi từ Fa đến Sol 2 thì là sáo có ghi chữ Bb trên đó. A và Bb là 2 tone phổ biến của loại sáo bầu con.  sáo bầu nếu không cần họa âm, bạn có thể đút cái sáo mèo nữ vào quả bầu, nếu không có quả bầu thì cái hộp gỗ hay cái gì đó tạo cái hộp âm cho nó cũng được. về cơ bản thì nòng của sáo bầu giống hệt mèo nữ, nhiều hơn nốt Mi và nốt rê2. lam sáo bầu cũng tương tự, tương đương mèo nữ. nhưng nó có cái đồng cứng hơn, đàn hồi tốt hơn, ở gốc lam thường được bào mỏng đi một chút thổi cho nhẹ. lòng ống nó cũng nhỏ nên dễ lên cao hơn.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Page 1 of 3 (32 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net