Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Em cần giúp đỡ về concert flute.

rated by 0 users
This post has 3 Replies | 1 Follower

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi Posted: 03-23-2010 1:57
Em mới có 1 cây concert flute, đang tập làm quen, nhưng em không sao thổi được các nốt dưới nốt sol, có ai biết cách khắc phục không, giúp em với.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Flute của bác là dòng C phải không ?

Mình thật sự chưa hiểu là do bác bấm sai thế (nếu vậy bác xem thêm bộ thế ở trang này http://www.phys.unsw.edu.au/music/flute/modernC/results.html ) hay là do tăm bông hở ( do flute cũ )

P/s : mình có gửi bác cái mail trong hộp thư cá nhân của Đamsan không biết bác đã xem chưa nhỉ ? 

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
May quá, em vừa thử được rồi, nguyên nhân đúng như anh Lee đoán, pad bị hở, nhưng ko phải hở do cây flute vì cây của em là cây mới mà do xót của nên cứ bấm nhẹ nhẹ :D concert flute khoảng bao lâu thì phải thay pad, bảo dưỡng 1 lần hả anh Lee :) khi dùng có gì phải chú ý ko anh, mà sao em thấy concert flute tốn hơi thế, tốn hơn cả tiêu.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
àh, thì ra tăm bông gọi là pad, giờ tui mới biết, còn về vụ tuổi thọ của cái này thì có bác trong nhạc viện TPHCM bảo là nếu tập chăm chỉ, ngày nào cũng phang 2-3h thì cũng phải đến một năm mới phải thay 1 lần, giá ở tiệm Tất Thắng Sài Gòn là 300k/ bộ, nhưng lởm lắm, phải mua 1 lúc 2 bộ sơ cua mới đủ, kinh nghiệm cho thấy là bác nên mang ra tiệm để thợ nó thay cho nó lành...!
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Page 1 of 1 (4 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net