Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Trăng sáng quê tôi- đinh thìn??

rated by 0 users
This post has 7 Replies | 1 Follower

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
minhthanh_th Posted: 03-17-2010 8:56
e rất thích bài trăng sáng quê tôi của Đinh Thìn và đang cố tập.Nhưng ko có bản nhạc.. có một số bản trên mạng thì hình như không chuẩn cho lắm.Có tiên sinh nào đã oánh bài này thì cho e ít lời khuyên,bản nhac, và cho e biết về loại sáo cần dùng để thổi(rê hay mi)....cảm ơn
Let's smile
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
thổi đúng như anh Hoàng Anh thì cần một cây mi thật tốt bạn ạ, còn bản nhạc thì mình cũng ko có, bài này cảm âm ko khó đâu, mình nghe xong cũng chơi dc mà
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Bạn qua bên trang nhaccudantoc.vn tìm trong topic bản nhạc chép tay ấy .
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

olala:
thổi đúng như anh Hoàng Anh thì cần một cây mi thật tốt bạn ạ, còn bản nhạc thì mình cũng ko có, bài này cảm âm ko khó đâu, mình nghe xong cũng chơi dc mà

Cảm ơn bác olala đã chỉ nghen, bạn minhthanh vào link này xem thử nha :

http://nhaccudantoc.vn/forum/showthread.php?t=257 

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Bên đó cộp dấu cứng ngắc

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hix..e mới mượn được của sư phụ cây rê... nhưng chắc là chịu pó tay bài này rùi ...chán we'.
Let's smile
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Hiện Thư viện đã có nhạc phổ "Trăng sáng quê tôi" bản đầy đủ, anh em tranh thủ vào tải nhe. Yên tâm là bản này là "sát sườn" bản gốc nhất vì có tham khảo thêm tài liệu của anh langtu.

Muốn thổi bài này cho giống với NS Đinh Thìn thì phải chơi bằng cây Mi giáng nhe.

Dụng lực đả lực
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Đúng là nắng hạn gặp mưa, đang tập bài này mà mấy sheet cũ lạc quá, mới thấy bác ninja up lên, vô cùng cảm ơn bác :D
Page 1 of 1 (8 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net