Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

thành viên biểu diễn

rated by 0 users
This post has 1,220 Replies | 27 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nhoc_style replied on 04-01-2011 6:35 | Locked
playgemboy:

Thấy các bác xôm tụ quá, góp vui với:

[youtube:GJTA3a4jIdU]

(4r mình ko post đc file flash của zing hay nhaccuatui nhỉ, đỡ mất công ngồi chỉnh thành video như thế này :( )

cậu thổi bài này chất lắm. nghe rất có hồn. còn sáo mèo thật sự mới tập từ bữa chủ nhật đến giờ nên thổi sai tum lum với lại cũng chẳng biết gì nên thổi tầm bậy tầm bạ thế. chủ yến post lên cho mọi người sữa dùm thôi chứ chẳng ra gì hết cậu à.

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
shinichikuto replied on 04-01-2011 7:16 | Locked
playgemboy:
shinichikuto:

Mình đang tập thổi tiêu hệ 4-2, nên cũng tập tành thu thử và up lên cho mọi người nghe chơi, hì hì. Mình chỉ tập theo kiểu mò nốt nên chỉ biết thổi theo tự nhiên chứ không biết đọc sheet nhạc nên nhịp phách lung tung mọi người đừng chém tội nghiệp. Hì hì

Tiêu C .. vì không tập nhịp nên không thổi theo beat được, mọi người nghe chay đỡ vậy Big Smile

Nụ Hôn và Nước Mắt

Nhạc Võ Lâm Truyền Kỳ

Táng Hoa Ngâm

Khát Zọng

Tuyệt, rất hay, bạn cố gắng tập theo nhịp nữa là được.

Vì mình chủ yếu tập theo mò nốt và học thuộc lòng để thổi nên mình chưa hình dung ra cách tập nhịp là như thế nào hết. Có phải muốn thổi đúng nhịp là phải nhìn sheet nhạc không???

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
phantom replied on 04-01-2011 7:28 | Locked

shinichikuto có biết là trong diễn đàn có 1 anh tên là shinichi không nhỉ? ^^

To gan thật ^^

Vô độc bất trượng phu
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
phantom replied on 04-01-2011 7:41 | Locked
Hic , tiếng sáo mồm của anh Mão sao nghe trong vậy . Em mò mẫm cũng tập được trò này nhưng thổi nghe cứ xì xì với cả chạy nốt không thể nhanh được , đến nỗi thổ cả huyết mà vẫn không được ^^. Hôm nào em qua anh anh chỉ cho em nha. ^^ ( Tiện thể anh chữa bệnh cho con mèo của em nữa , nốt Đô1 bị khàn ^^)
Vô độc bất trượng phu
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
thaptoan replied on 04-01-2011 7:49 | Locked
phantom:

shinichikuto có biết là trong diễn đàn có 1 anh tên là shinichi không nhỉ? ^^

To gan thật ^^

noi gương nhau thôi mà! tên na ná nhau! giống như kiểu kute thì sẽ có nhan vật kuto đi kèm!

"Người ta không nên từ bỏ hy vọng quá sớm, định mệnh có thể bước sang lối khác sáng sủa hơn nếu như ta không vội vã bi quan trước những rào cản mà cuộc đời luôn cố tạo ra"...!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
thaptoan replied on 04-01-2011 7:58 | Locked

phantom:
Hic , tiếng sáo mồm của anh Mão sao nghe trong vậy . Em mò mẫm cũng tập được trò này nhưng thổi nghe cứ xì xì với cả chạy nốt không thể nhanh được , đến nỗi thổ cả huyết mà vẫn không được ^^. Hôm nào em qua anh anh chỉ cho em nha. ^^ ( Tiện thể anh chữa bệnh cho con mèo của em nữa , nốt Đô1 bị khàn ^^)

nghe mà thấy sợ sợ chú tom đấy! đừng cố gắng gấp! anh đang cố "xì" ra được mi3 mà cũng có cảm giác thổ huyết rồi đành phải ngừng tập để vận công trị thương ngay! Không hiêu có thật ko chứ cuốn "dịch cân kinh - thực hành" mới download luyện sáo mà điều thương nhanh thế!

"Người ta không nên từ bỏ hy vọng quá sớm, định mệnh có thể bước sang lối khác sáng sủa hơn nếu như ta không vội vã bi quan trước những rào cản mà cuộc đời luôn cố tạo ra"...!
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
minhthanh_th replied on 04-01-2011 22:18 | Locked

[YouTube:bZUjNzqOpqw]

LÂU KHÔNG LÊN WEB.. UP BÀI MỚI THU CHO CÁC PÁC NGHE TẠM :D

Let's smile
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
shinichikuto replied on 04-02-2011 3:22 | Locked
minhthanh_th:

Bạn này dùng sáo nhôm để thổi à??? Sao mình nghe không giống tiếng sáo bằng trúc nhỉ.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
playgemboy replied on 04-02-2011 8:39 | Locked
minhthanh_th:

Theo mình bạn nén luồng hơi nhiều làm cho tiếng sáo hơi bí.

bạn bắt đầu thổi nốt nhạc chậm (giống hiệu ứng fade in vậy) nhưng ngắt node nhanh.

Ko biết đó có phải là phong cách của bạn ko? :)

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
playgemboy replied on 04-02-2011 8:54 | Locked
shinichikuto:

Vì mình chủ yếu tập theo mò nốt và học thuộc lòng để thổi nên mình chưa hình dung ra cách tập nhịp là như thế nào hết. Có phải muốn thổi đúng nhịp là phải nhìn sheet nhạc không???

Cái này mình ko biết, vững nhạc lý thì ko nói làm j, nhưng cách mình thường làm là nghe thật nhiều lần bài mẫu. (có thể là bài ca sĩ hát hoặc bài sáo). Nghe nhiều sẽ tự thuộc giai điệu và độ dài tương đối của các node. Sau đó là tập thổi với nhạc beat. (ko có nhạc beat thì bật bài mẫu, mở nhỏ và thổi theo).Tập như vậy sẽ nhanh hơn. Tuy nhiên, khó áp dụng cho các bài sáo nhanh hay có kĩ thuật phức tạp.

Hoặc có thể bạn ko cần nhạc beat, biến tấu tuỳ theo cảm xúc của bạn. nhưng mà vẫn nên giữ nhịp chung giữa các đoạn.

Thổi theo beat chỉ hay khi có beat phù hợp thôi, beat cho sáo thì chỉ toàn lấy từ karaoke, hiếm có cái nào phối riêng cho sáo (có, nhưng mà mấy người chuyên đi biểu diễn mới có, ko có trên mạng, mình amatờ thì theo kiểu amatờ thôi. hì).

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
playgemboy replied on 04-02-2011 9:00 | Locked
Tống Thiện Minh:
playgemboy:

Thấy các bác xôm tụ quá, góp vui với:

[youtube:GJTA3a4jIdU]

(4r mình ko post đc file flash của zing hay nhaccuatui nhỉ, đỡ mất công ngồi chỉnh thành video như thế này :( )

Bạn cho mình xin cái beat nhé > Thank'sGeeked

Của bạn đây

Forever Beat (sol) MP3  (Media Fire)

Forever Beat (sol) Karaoke (San nhac)

Bài này ko có beat gốc, beat này là okie nhất rồi.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
[YouTube:yVeK90dyypA]
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
maomeo replied on 04-03-2011 22:21 | Locked
bạn này thổi hay quá..  được lắm

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Hì, em thủi còn gà,, anh mão quá lời rùiSad
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
spy005 replied on 04-05-2011 2:51 | Locked
mấy bạn thổi hay ghê....hic mình chưa bao giờ thu âm ...lâu lâu thu thử lúc thổi toàn lỗi...( _ _)! áp lực tâm lý...

( _ _)! Bâng Khuâng Liễu Rũ Bên Hồ Vắng ( _ _)! Ngàn Hạc Tìm Nhau Sễu Gọi Đàn !

Page 45 of 82 (1221 items) « First ... < Previous 43 44 45 46 47 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net