Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

thành viên biểu diễn

rated by 0 users
This post has 1,220 Replies | 27 Followers

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
xuantung replied on 02-11-2011 18:31 | Locked
cảm ơn lời nhận xét của bạn viettuan .minh sẽ rýt kinh nghiệm

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
viettuan replied on 02-11-2011 18:33 | Locked
bạn cố gắng lên, mình cũng đang cố gắng để thổi bằng tiengsao.codon đó, mù nhạc lý nên hơi vất vả, chạy mãi mà ko kịp mấy bác trên này.
songhong_vt
Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
xuantung replied on 02-11-2011 18:39 | Locked

viettuan:
bạn cố gắng lên, mình cũng đang cố gắng để thổi bằng tiengsao.codon đó, mù nhạc lý nên hơi vất vả, chạy mãi mà ko kịp mấy bác trên này.

thế à.

mình cũng mù nhạc lí mà

toàn học kiểu cảm âm của anh maomeo mà

tập mãi mãi vẫn gà

chán thật[:'(]

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 02-11-2011 19:10 | Locked
xuantung:

viettuan:

thế à.

mình cũng mù nhạc lí mà

toàn học kiểu cảm âm của anh maomeo mà

tập mãi mãi vẫn gà

chán thật[:'(]

2 tháng mà thổi được vậy là thành công rồi đấy bạn, hơn mình nhiều rồi đấy. hehe

Tập sáo đừng nóng vội, mấy bài này bạn đánh lưỡi đơn mạnh quá, tập thêm kĩ thuật luyến, và láy nữa là đi biểu diễn được rồi

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
viettuan replied on 02-11-2011 20:06 | Locked

bạn lấy bài này của MD về nghe rồi luyện nhé!

[youtube: JDSdjqIS4Qc]

songhong_vt
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
thanhna replied on 02-11-2011 21:11 | Locked
CucTimAnNgot:

Có con gà cho anh em chém chơi đây :

[YouTube:w55iOPjD95s]]

[YouTube:tqzvyQqAxr8]]

[youtube:msLUT5DKPW4]

Ghê quá...Clip này cuctim dựng đứng lên xem mới hấp dẫn. Phong cách rất ráp.^-^
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
phatcao replied on 02-11-2011 21:47 | Locked
thanhna:
CucTimAnNgot:

Ghê quá...Clip này cuctim dựng đứng lên xem mới hấp dẫn. Phong cách rất nhí nhảnh.^-^

cho minh mình chém cái nha bạn :D:D

Trang phục thì ko đạt cho lắm... video thì hơi mờ... nhịp sai quá trời với lại ở note sacato Rê 3 và Fa 3 chưa ổn, lướt ngón không rỏ, ở Đoạn cuối Đố sol fà sol đố sol fà sol đố .... cũng chưa tốt cho lắm (bài này thì 2 khúc đó là khó nhất) 

và bạn này có cái style thổi sáo mới đây... nhưng bài thổi lúc đầu thì cũng đả thể hiện được cái hồn của bài. nói chung  TDCT thì tạm ổn :D

MÁI CHÙA CHE CHỞ HỒN DÂN TỘC NẾP SỐNG MUÔN ĐỜI CỦA TỔ TÔNG
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
thanhna replied on 02-11-2011 22:09 | Locked
xuantung:

Tình hình là em mới học sáo được 2 tháng. bây giờ thu được ít thành quả

hôm nay mạo muội post vài bài lên mong các anh , chị , em và các bậc tiền bối chỉ giáo giúp

Đất phương nam

[youtube:NZRVoxIhmng]

Mãi mãi 1 tình yêu

[youtube:WP2y_6twvR0]

Mùa xuân ơi

[youtube:DYV6ufQ2G4A]

Người đến từ triều châu

[youtube:Zurma8WvvBQ]

Tình xưa nghĩa cũ

[youtube:3gielgFLe8w]/p>

Uyên ương hồ điệp

[youtube:Jw40o_uLWMU]

Do thời gian có hạn hôm nay em chỉ thu có mấy video thôi

em sẽ cố gắng post hết các bài mà em đã tập luyện để các anh chị em kiểm tra

các bác cứ chém nhiệt tình nha.

à tiện thể bác nào biết cách chèn video chỉ giup em luôn nha

Em xin cảm ơn.

bạn xem ở: http://damsan.net/forums/thread/57.aspx
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
CucTimAnNgot replied on 02-11-2011 22:16 | Locked
phatcao:
thanhna:
CucTimAnNgot:

Ghê quá...Clip này cuctim dựng đứng lên xem mới hấp dẫn. Phong cách rất nhí nhảnh.^-^

cho minh mình chém cái nha bạn :D:D

Trang phục thì ko đạt cho lắm... video thì hơi mờ... nhịp sai quá trời với lại ở note sacato Rê 3 và Fa 3 chưa ổn, lướt ngón không rỏ, ở Đoạn cuối Đố sol fà sol đố sol fà sol đố .... cũng chưa tốt cho lắm (bài này thì 2 khúc đó là khó nhất) 

và bạn này có cái style thổi sáo mới đây... nhưng bài thổi lúc đầu thì cũng đả thể hiện được cái hồn của bài. nói chung  TDCT thì tạm ổn :D

chắc hẳn baáo phatcao là người sành về sáo và thẳng thắn , em cảm ơn bác đã góp ý :D , riêng có 1 điểm em bất đồng ý kiến là  "nhịp sai quá trời" , đồng ý rằng em thổi tempo có nhanh hơn sơ với tinh thần bài nhạc , chưa nghe bước chân ngựa, they đổi tốc độ đột ngột ở nhiều đoạn ,nhưng vậy thì cảm xúc thôi chứ nhẩy hí hí , cò chất lượng thì khỏi chê , đã là gà mà lị hí hí :D .

Làm sao tìm được bóng gương xưa ? là sao làm sao tìm được mùi hương tà áo em thơm ? Trong xiêm y nào có gì hề ? mà ta hoài tiếc nhớ mông lung .....
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Trời ơi! AnNgot huynh thổi hay quá                        Stick out tongue
vo danh tieu tu moi tap thoi sao
Not Ranked
tiểu cầm thủ
buihongtran replied on 02-12-2011 2:28 | Locked
cho em chém với. Theo em thì bài Trên Đường Chiến Thắng thổi từ rê3 lên fa3 nghe chưa thật sự rõ. đoạn thổi chậm chưa  hay lắm. hehe em không biết nói bừa thế anh đừng giận nha. còn bài Anh Vẫn Hành Quân thì khó hơn bài TĐCT nhiều bởi đoạn chạy ngón. Tập bài này cho hay thật là khó.hic. Nhưng mà anh thổi thế là hay quá rồi vì là bản demo nên thế chứ giờ anh đã sữa được hết lỗi rồi phải hok. ngoài ra anh thổi hơi nhanh.híhi
Chim cất cánh nhìn trời bay mãi, biết bao giờ mới trở lại đây? Chưa yêu, tôi nghĩ tình yêu đẹp lắm, có ngờ đâu yêu là vạn lí thương sầu!!!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saomuc replied on 02-12-2011 2:39 | Locked
Sao Cúc Tím ko tập thử chèo, cải lương hay nhạc Huế gì đó cho mới lạ hehehe, muốn nghe thành viên đamsan thổi những bài đó mà chẳng thấy ai. Bạn nhỏ tuổi mà triển vọng quá trời, chẳng bù với mình hồi đó, bằng tuổi bạn mình chả biết đồ rê mí là gì đâu.
Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
CucTimAnNgot replied on 02-12-2011 3:17 | Locked
mình cũng thích cải lương :D
Làm sao tìm được bóng gương xưa ? là sao làm sao tìm được mùi hương tà áo em thơm ? Trong xiêm y nào có gì hề ? mà ta hoài tiếc nhớ mông lung .....
Not Ranked
tiểu cầm thủ
buihongtran replied on 02-12-2011 3:42 | Locked

em mới thu bài Biển Nhớ mấy bác chém em với nốt sib em thổi hơi sai. mấy bác chém mạnh tay nhé

[youtube:R14DoWsunJ0]

Chim cất cánh nhìn trời bay mãi, biết bao giờ mới trở lại đây? Chưa yêu, tôi nghĩ tình yêu đẹp lắm, có ngờ đâu yêu là vạn lí thương sầu!!!
Not Ranked
tiểu cầm thủ
buihongtran replied on 02-12-2011 4:04 | Locked

em bon chen thêm bài nữa.hihi.

[youtube:ZamasT6NHWY]

Page 26 of 82 (1221 items) « First ... < Previous 24 25 26 27 28 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net