Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

thành viên biểu diễn

rated by 0 users
This post has 1,220 Replies | 27 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Hehe sắp tết rùi mún ghi cái đĩa nhạc sáo nghe cho vui mà nhận thấy mình không đủ trình độ,

sợ xuất hiện chén đĩa bay :# nên thui đành nhờ mấy anh giúp vậy hihi

đồng bào ta ai có sáo dùng sáo ai có tiêu dùng tiêu không có tiêu thì đàn tranh đàn bầu gì cũng được

chung tay xây dựng 1 album tết nha

tự biết mình cùi pép nhưng cũng mong góp chút gọi là đề pa

http://www.mediafire.com/?m1bxqhg241r8hcy

chém nhẹ nhẹ nha mí anh ^^

Ăn tranh thủ ngủ khẩn trương học bình thường chơi là chính
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Sau bài thảo luận về tiêu hệ 4-2 và hệ 5-1ở trang http://damsan.net/forums/5/23613/ShowThread.aspx

, có một số bạn gửi mail cho em nói rằng không tin hệ 4-2 có thể chạy ngón nhanh được, ở đây em không dám lạm bàn về vấn đề nhanh chậm vì đó là cảm nhận rất riêng của mỗi người, nếu có những người có tốc độ nghe tốt thì cỡ presto và prestissimo họ vẫn cho là chậm, nói chung là rất tùy thuộc cảm tính. Em cũng đã trả lời mail các bạn đó rằng em cũng chưa chắc là tiêu hệ 4-2 có chạy ngón nhanh được không, nhưng em biết chắc là do kết cấu thiếu khoa học nên tiêu hệ 4-2 vĩnh viễn muôn đời cũng không thể chạy ngón nhanh bằng tiêu hệ 5-1 được, để các bạn có thể hiểu được sự chậm chạp trong việc chạy ngón của tiêu hệ 4-2 em xin được phép up lên đây bài "Điệp Khúc Mùa Xuân" chơi với nhịp thong thả (nói là vậy chứ có muốn chơi nhanh hơn em cũng chịu vì khả năng chỉ đến vậy, mong các bác thông cảm dùm).

Vì không tập theo sheet nhạc nên em cũng không biết nó thuộc tone gì, chỉ biết là nó có chạy qua Sib2, Fa#2, Re#2, Do#2 (3) , hơn nữa là do chơi ngẫu hứng nên có rất nhiều chỗ cẩu thả, buông tuồng và sai sót, vì vậy kính mong bác nghe xong thì hãy xem nó như bản nháp và đừng chém em, em xin cảm ơn trước .

[youtube:_zdBRlzYnUs]

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Cũng trong mail một số bạn gửi có đề cập đến vấn đề khả năng chơi nhạc cổ điển của tiêu hệ 4-2, ở đây em cũng xin trả lời và đính chính chung là tiêu hệ 4-2 khả năng chơi các tác phẩm nhạc cổ điển là rất kém (nếu có lần em nói sắc sảo thì chắc là bữa đó em uống nhầm thuốc, kính mong các bác bỏ quá dùm em, em xin đội ơn). Tuy biết nó kém nhưng không rõ là kém như thế nào thì cũng khó nói, vì vậy để tiện cho việc luận đàm, em xin up một bản nháp lên để các bác hiểu thêm sự khó khăn của tiêu hệ 4-2 khi chơi nhạc cổ điển :

[youtube:qxQ9Wf3Oy9A]

Vì do thiết kế và cấu tạo của tiêu hệ 4-2 là còn thiếu khoa học nên các bác có thể thấy là các chỗ trill trong bài em thể hiện không được sắc sảo, toàn bài nói chung là rất kém nếu so với flute của phương tây qua bản thể hiện của FluteMark :

[youtube:Rba5h1uFUS0]

Còn nếu so với bản của thiên tài vĩ đại Jame Galway thì đúng là không có tư cách để ngẩng mặt lên, phải tìm lỗ nẻ chui gấp :

[youtube:Gf1ngUirGD4]

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
phantom replied on 01-25-2011 8:26 | Locked

Bác lee nhìn phong độ nhỉ ^^.

Thế bao giờ bac chui xuống lỗ nẻ nào thì bảo em . Để em đi tự sát ^^

Chứ nhìn bác cả Galway chơi thế kia thì em xấu hổ. Không còn mặt mũi nào sống trên đời này nữa .

Sao trên đời này nhiểu người giỏi thế nhỉ.   Sao mình kém thế này .Hic

Vô độc bất trượng phu
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
phantom replied on 01-25-2011 8:29 | Locked

Mà mọi người  mấy cái video của anh mão ở trên . Thấy trước mặt anh ấy là cái đống gì không ?.

Kinh khủng quá. ^^

Vô độc bất trượng phu
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Lê Huy Kiệm replied on 01-25-2011 18:27 | Locked
y' nay` hay do'

Một cốc trà thơm đón bạn hiền

Cùng về họp mặt để hàn huyên,

Thu Đông vẫn ấm tình Bằng Hữu

Xuân Hạ thêm tươi chẳng muộn phiền

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
wanabe00 replied on 01-27-2011 20:25 | Locked

Để thay đổi không khí mình xin chia sẽ bài "Lavabo and Toilet" với tiếng đàn Cò Tây Big Smile

Bài này đc chia sẽ từ di động của bạn Thanh Hiến

[YouTube:SW-hPXJpPXI]

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
bài bác mão thổi thì hay nhưng trật nhịp quá  Sad tòan chớp chịp trước guitar !
Chuyên ngành 1 : Đàn Bầu Chuyên ngành 2 : Đàn Bà
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Á ! bài 999 đóa hồng trật tông >"< !
Chuyên ngành 1 : Đàn Bầu Chuyên ngành 2 : Đàn Bà
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
wanabe00 replied on 01-29-2011 8:02 | Locked

Thêm 1 tiết mục "Thổi Sáo Ngâm Thơ" để thay đổi không khí Big Smile

(....Vì hôm đó mãi lo tám nên ko kịp quay làm mất đi hết 1 khúc đầu... Hic ... À trong clip có xuất hiện 1 nhân vật rất quan trọng với diễn đàn chúng ta đó là bác Admin Big Smile)

[YouTube:sYkf1dyPHf0]

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saomuc replied on 01-29-2011 8:19 | Locked
wanabe00:

Thêm 1 tiết mục "Thổi Sáo Ngâm Thơ" để thay đổi không khí Big Smile

(....Vì hôm đó mãi lo tám nên ko kịp quay làm mất đi hết 1 khúc đầu... Hic ... À trong clip có xuất hiện 1 nhân vật rất quan trọng với diễn đàn chúng ta đó là bác Admin Big Smile)

[YouTube:sYkf1dyPHf0]

hay quá hay quá, sao diễn đàn mình ít ai ngâm thơ, thổi sáo ngâm thơ thế !
Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saomuc replied on 01-29-2011 8:19 | Locked
Mà offline lúc này là lúc nào vậy sao mà em ko thấy thông báo gì hết trơn >"<
Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
wanabe00 replied on 01-29-2011 8:47 | Locked

saomuc:

hay quá hay quá, sao diễn đàn mình ít ai ngâm thơ, thổi sáo ngâm thơ thế !

Hí hí... chú saomuc này nói cứ như đùa. Big Smile... muốn thổi sáo ngâm thơ thì phải có người biết ngâm thơ kết hợp với người biết thổi sáo theo thơ thì mới được...  rất may là hôm đó có sự xuất hiện của cả 2 người trên nên mới có được cái clip này (tiếc là ko đc trọn bài).

Not Ranked
tiểu cầm thủ
tmmabc123 replied on 02-03-2011 7:51 | Locked
md54kt3:

cảm ơncác bác đã động viên Smile.dạo này rảnh rỗi quá nên em tranh thủ luyện công tiện thể lưu lại chút thành quả Stick out tongue

-khát vọng

[youtube:tQJOCNe89vs]

test cây tiêu C mới ra lò Big Smile-bản thu còn nhiều lỗi nhưng thổi tiêu mệt nên làm biếng thu lại.hi vọng các bác không chê :)

Stick out tongue một bước tiến bộ nho nho trong việc kiểm soát làn hơi 

ngôi sáo hiểu lòng em-sáo sib có lỗ dán màng

[youtube:uDOjXsEwHVc]

Cậu thổi bài ngôi sao hiểu lòng em nghe hay quá, tớ đang dự định tập thổi bài này nhưng tập sáo đã lâu mà 15 note mãi chưa xong, sau tết chắc ra Tao Đàn nhờ các bác chỉ giáo thôi Smile

Not Ranked
tiểu cầm thủ
hengakaka replied on 02-05-2011 4:04 | Locked

Đã xóa vì post bài có từ ngữ không phù hợp!

BQT damsan.net 

Nguyễn Văn Dũng YM! : the_heart_invisble@yahoo.com Mobile : 0942600939
Page 23 of 82 (1221 items) « First ... < Previous 21 22 23 24 25 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net