Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

thành viên biểu diễn

rated by 0 users
This post has 1,220 Replies | 27 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
md54kt3 replied on 01-10-2011 5:03 | Locked
leehonso:

Tinh ngữ tâm nguyện :

Leehonso và TieuKiemGiangHo

[youtube:xr7jm5MHy4k]

Thổi rất dở và còn nhiều khuyết điểm, kính xin các bác nghe xong đừng chém em, em xin chân thành cảm ơn !

hic! ngoài này trời đang lạnh,nghe bài này của bác em lại run cầm cập....

nếu được làm giám khảo,em sẽ cho:

-điểm 9 cho cây tiêu

-điểm 9 cho bài tiêu

-điểm 9 cho guitar

-và điểm  2 cho trang phục

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
CTK41 replied on 01-10-2011 5:52 | Locked
leehonso:

Tinh ngữ tâm nguyện :

Thổi rất dở và còn nhiều khuyết điểm, kính xin các bác nghe xong đừng chém em, em xin chân thành cảm ơn !

Bác le thổi khiếp quá

Cho em hỏi tiêu bác tông j ạ ,dài bao nhiêu

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
wanabe00 replied on 01-10-2011 7:01 | Locked
md54kt3:

up lên cho phong trào bỉêu diễn phát triển Big Smile

bèo dạt mây trôi(sáo fa cao)

[youtube:Th0qehXp1DM]

@Md: công nhận chú em tiến bộ nhanh thật... cách bỏ ngón và nhấn nhá nghe thật mượt mà tình cảm và nghe khác biệt hoàn toàn so với mấy cái clip mà bác post lên cách đây vài tháng... có phương pháp bí mật nào ko??? Big Smile Big SmileBig Smile.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
md54kt3 replied on 01-10-2011 7:39 | Locked
wanabe00:
md54kt3:

up lên cho phong trào bỉêu diễn phát triển Big Smile

bèo dạt mây trôi(sáo fa cao)

[youtube:Th0qehXp1DM]

@Md: công nhận chú em tiến bộ nhanh thật... cách bỏ ngón và nhấn nhá nghe thật mượt mà tình cảm và nghe khác biệt hoàn toàn so với mấy cái clip mà bác post lên cách đây vài tháng... có phương pháp bí mật nào ko??? Big Smile Big SmileBig Smile.

phương pháp bí mật thì không có đâu anh.em tập theo mấy video của các bác trên youtube thôi.khi mò mẫm thì cứ tự tin là người ta làm được mình cũng sẽ làm được.tuy tiến chậm nhưng cũng có thành quả ạ Big Smile

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
aotuong replied on 01-10-2011 10:02 | Locked
leehonso:

Tinh ngữ tâm nguyện :

Đang ngồi trong phòng làm việc. Nghe anh Lee va Tieu Kiếm hợp tấu hay quá. Mở cửa sổ phòng ra vừa nghe vừa ngắm sao. Đúng là tâm nguyện dưới sao.

Em thích dòng trữ tình sâu lắng hơn là thiên về tiết tấu nhanh. Quá good, không chê được.

Cây tiêu lại không nghe xì xì như mọi khi. Yes. Điểm 10 cho chất lượng.

Photobucket

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
aotuong replied on 01-10-2011 10:12 | Locked

Thấy mọi người up vui nên tranh thủ up phát nào. Đêm khuya nhưng cố gắng relax tí.

Mọi người thì ít nhưng chất lượng, thôi thì mạo muội góp vui bằng số lượng bù chất lượng vậy. keke Stick out tongue

[YouTube:L0T9XqkB7a0]

[YouTube:-gODBwlbsow]

[Youtube:qLxPi0YPMiQ]

[YouTube:BVHNxfpjZdk]

[YouTube:Rxj-ITeOgbU]

Qua tết gặp lại, dạo này công việc bận quá rồi.

Chúc mọi người vui vẻ

Photobucket

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
CTK41 replied on 01-10-2011 19:00 | Locked
aotuong:

Thấy mọi người up vui nên tranh thủ up phát nào. Đêm khuya nhưng cố gắng relax tí.

Mọi người thì ít nhưng chất lượng, thôi thì mạo muội góp vui bằng số lượng bù chất lượng vậy. keke Stick out tongue

[YouTube:L0T9XqkB7a0]

[YouTube:-gODBwlbsow]

[Youtube:qLxPi0YPMiQ]

[YouTube:BVHNxfpjZdk]

[YouTube:Rxj-ITeOgbU]

Qua tết gặp lại, dạo này công việc bận quá rồi.

Chúc mọi người vui vẻ

anh aotuong có thể viết note cho em bài bích hải triều sinh khúc không

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
CTK41:

ghé đây xem nè bạn ơi :

http://damsan.net/forums/thread/29251.aspx

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
CTK41 replied on 01-10-2011 21:19 | Locked
leehonso:
CTK41:

ghé đây xem nè bạn ơi :

http://damsan.net/forums/thread/29251.aspx

Bác le cho em hỏi luôn cây tiêu bác dùng là tiêu tone j ,dài bao nhiêu thế,bác thổi khiếp quá

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
CTK41:

Bác le cho em hỏi luôn cây tiêu bác dùng là tiêu tone j ,dài bao nhiêu thế,bác thổi khiếp quá

Cây tiêu của em dài khoảng 90cm, Tiêu tone Đô ( C4 ), hệ 10 lỗ, đây cũng là cây tiêu em dùng để chơi bài Turkish March, bác xem video này cho rõ hơn :

[youtube:lNj-AHCIpqc]

Cảm ơn bác đã quá khen nhưng em chơi vẫn còn kém lắm bác ơi, vẫn cần phải tập luyện thêm nhiều nhiều lắm, nếu bác có dịp nghe các anh chị và các bậc tôn sư bên nhạc viện diễn tấu thì chắc chắn bác còn kinh ngạc hơn nữa kìa, phải nói là cao thâm vô đối !!!

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Một tác phẩm nữa của bác Tiêu Kiếm Giang Hồ, (quay xong bị ngâm quá lâu!!!) :

Biển nhớ

[youtube:y1mSoxUF3bI]

Khi quay bài này thì trời đang mua tầm tả, nghe live đó cảm giác nhớ biển thật là khó tả (chắc tại em là dân Sì Gòn, ít gần biển nên mới vương vấn vậy!)

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
maomeo replied on 01-11-2011 8:22 | Locked

[youtube:EinOlkhtSBk]

[youtube:GChWVcVwVu0]

[youtube:BcFkXvdquEw]

[youtube:RNvgzrChFao]

THU ÂM NGÀY 11 THÁNG 01 NĂM 2011 

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
thaptoan replied on 01-11-2011 10:00 | Locked

mão vãi quá! chơi cả sóc xô phôn cơ à! bài phục! 

có 1 đoạn sao không khớp với lời nhạc đệm thế nhỉ - sao không dùng kỹ thuật nửa nút đi bạn!! những bản nhạc trung hoa có lẽ là tốt cho người tập sáo nhất! mình cũng đang tập sáo nè, chỉ biết cầm sáo 6 lỗ thôi! đang "mơ" học tiêu 6 lỗ mà chả có đk mua 1 chiếc! huhu! (em là: (Y!M) thaptoan87)

thế à! tớ cũng ở bắc giang mà chả biết thổi sáo gì cả! học đến mụ người vẫn chưa lên được!

Y!M: thaptoan87

ĐHCN Hà Nội!

Tân Yên - Bắc Giang!

" phương pháp bí mật thì không có đâu anh.em tập theo mấy video của các bác trên youtube thôi.khi mò mẫm thì cứ tự tin là người ta làm được mình cũng sẽ làm được.tuy tiến chậm nhưng cũng có thành quả ạ"

ừm! phải nói là không gì bằng kho video và tài liệu trên mạng! cứ tự tìm cho mình 1 cách học chậm mà chắc đi! đến lúc đắc đạo ko ai hay đâu!

"Người ta không nên từ bỏ hy vọng quá sớm, định mệnh có thể bước sang lối khác sáng sủa hơn nếu như ta không vội vã bi quan trước những rào cản mà cuộc đời luôn cố tạo ra"...!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
md54kt3 replied on 01-12-2011 9:00 | Locked

Nụ hôn và nước mắt(wen he lei)-kết quả sau 3 ngày tập luyện của em ;))

bản thu với Tiêu tone D(nhạc dạo),tiêu tone C#+sáo tone F#

[youtube:Xq2La-5e8CI]

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

Not Ranked
tiểu cầm thủ
tayenkhach replied on 01-13-2011 0:59 | Locked

anh mão post hộ em cái sheet bài ngày tết quê em nha!

Chúc anh năm mới nhiều niềm vui và may mắn

Xin lỗi Mod vì em post bài sai quy định ạ !!!!! 

Page 20 of 82 (1221 items) « First ... < Previous 18 19 20 21 22 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net