Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

thành viên biểu diễn

rated by 0 users
This post has 1,220 Replies | 27 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 09-28-2010 21:31 | Locked

md54kt3:
Ặx.quãng 8khỉ khô.nâng từ re2 lên la2 mà là 1quãng 8?như anh thanh noi em đã thử nhưng ko ra gì hết.bàj này thủj sáo thì phải cần 2 cây.đả đảo maomeo xuyên tạc.hehe...
hình như sonlt49 là bác Lê Thái Sơn thì phải.nghi ngờ thế k biết đúng hay sai..

Chuẩn đấy, mọi người có gì không hiểu thì cứ viết thư hỏi thầy nhé, thầy nhiệt tình lắm

anh Maomeo láo quá hehe

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
maomeo replied on 09-29-2010 0:13 | Locked
với nhưng thông tin trên thì chính xác đây là thầy sơn.... cảm ơn thầy nhé... em cũng sẽ cố gắng như anh hồng . tìm cách ứng dụng sáo vào kiến trúc..    nhưng thông tin trên chỉ có thầy sơn mới biết rõ nhất nên dễ dàng nhận ra ngay... hu hu đến giờ maomeo vẫn chưa biết nốt nhạc.. buồn quá thầy ạ... mà thui   mình chơi cho vui thui mà.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
maomeo replied on 09-29-2010 0:51 | Locked
[youtube:Ci8lQNq7IFY] bản này là sáo sol trầm màng việt nam. sản phẩm của maomeo

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
tuan_anh replied on 09-29-2010 2:50 | Locked
Lâu quá ko nghe Mão thổi :))
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
thuybom replied on 09-30-2010 18:18 | Locked

thuybom
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Minh replied on 10-01-2010 17:51 | Locked
nghe xuân về bản mèo máu quá ước gì mình đc như anh ấy 
Photobucket
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
caotriminh_hp replied on 10-01-2010 18:17 | Locked

maomeo:
với nhưng thông tin trên thì chính xác đây là thầy sơn.... cảm ơn thầy nhé... em cũng sẽ cố gắng như anh hồng . tìm cách ứng dụng sáo vào kiến trúc..    nhưng thông tin trên chỉ có thầy sơn mới biết rõ nhất nên dễ dàng nhận ra ngay... hu hu đến giờ maomeo vẫn chưa biết nốt nhạc.. buồn quá thầy ạ... mà thui   mình chơi cho vui thui mà.

Đùa hay thật vậy anh? Em cũng cảm âm nhưng vẫn phải nhìn check lại note, còn mấy bài lưỡi kép thì phần lớn phải nhìn note, có kịp nghe thấy gì đâu mà cảm âm được nhỉ. Ví như bài "Lí hoài nam" anh thổi có cần nhìn note ko vậy?

$$_Bán sáo trúc chất lượng - 80k_$$ Nick Yahoo: caotriminh_hp Đt: 0973 410 400. Họ tên: Cao Trí Minh Sinh ngày: 30/04/1989 Thường trú: Xuân Thủy, Cầu Giấy, Hà Nội. Sở trường: Sáo ngang 10 lỗ, sáo Mèo.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
md54kt3 replied on 10-01-2010 20:41 | Locked
Bàj Lý hoài nam có nhiều phong cách biểu diễn khác nhau.maomeo bắt trước của Nguyễn Hoàng Anh....cảm âm đó

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
ATinh replied on 10-01-2010 21:08 | Locked
sonlt49:

Chào các bạn , các " đồng chí  cháu " yêu thích sáo mèo (sáo H'Mông ) quý mến !

Maomeo là một bạn rất yêu thich sáo , có nhiều bạn mong muốn thổi được như bạn maomeo có đúng không ? Bạn maomeo cầm sáo tay trái lên phía lỗ thổi , tay phải về phía đuôi sáo . Cây sáo này chắc bạn maomeo cũng giữ được gần 2 năm rồi . Về kỹ thuật , thì bạn  maomeo cần chú ý những chỗ vuốt vào nốt nhấn ( nốt hoa mỹ ) xuống nốt chính thì tiếng sáo mềm mại hơn và những chỗ nốt Fa ngân 3 phách nên tr..(láy rền ) bằng ngón giữa ở nốt mi thì chất núi rừng càng tăng độ hay lên . Trước đây bạn maomeo còn không cần bản nhạc , chỉ bằng chí nhớ , nhờ năng khiếu thẩm âm tốt mà cũng thổi thuộc được bao nhiêu bài , kể cả những bài tương đối khó . Nếu bạn maomeo cố gắng giành thời gian nghiên cứu nhạc lý thì thổi sáo còn hay hơn nhiều . Bạn maomeo quê ở miền trung  học trường Đại học Kiến trúc , trước đây ở trường ĐHKT khóa tốt nghiệp năm 2000 có anh Nguyễn Việt Hồng quê ở Nghệ an cũng yêu thích sáo , anh ấy vào nhà thầy Sơn trong Hà đông học kỹ thuật thổi sáo , anh ấy nói " cháu nghĩ cháu không thể trở thành nghệ sĩ , nhưng nhất định cháu sẽ ứng dụng cây sáo vào nghiệp kiến trúc ..." Thế rồi đồ án tốt nghiệp cũng là tác phẩm kiến trúc dự thi tài năng trẻ của anh Hồng năm ấy đạt kết quả cao được hội đồng kiến trúc sư tặng cho bằng Sáng tạo kiến trúc (đồ án ấy là : Thiết kế tổ hợp nhà máy điện nguyên tử Việt nam trong tương lai hình dáng từ cây sáo và những âm thanh ) Hiện nay anh Hồng còn là một trong số 60 doanh nhân tiêu biểu toàn quốc được phó thủ tướng Trương Vĩnh Trọng trao danh hiệu này hồi đầu năm 2010 . Bác Sơn chúc các bạn , các "đồng chí cháu " yêu thích sáo và thổi sáo thật hay đồng thời biết sử dụng cây sáo vào nghành du lịch , vào nghành bảo vệ sức khỏe ..vv

Anh Hồng mà thầy nói bản lĩnh quá, em trước cũng có dự định làm luận văn tốt nghiệp là làm 1 con robot thổi sáo, tuy nhiên gặp vài trục trặc..ngoài kỹ thuật nên phải bỏ dở theo hướng khác, giờ đọc bài thầy viết tự nhiên em thấy nao nao.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

ATinh:
sonlt49:

Chào các bạn , các " đồng chí  cháu " yêu thích sáo mèo (sáo H'Mông ) quý mến !

Maomeo là một bạn rất yêu thich sáo , có nhiều bạn mong muốn thổi được như bạn maomeo có đúng không ? Bạn maomeo cầm sáo tay trái lên phía lỗ thổi , tay phải về phía đuôi sáo . Cây sáo này chắc bạn maomeo cũng giữ được gần 2 năm rồi . Về kỹ thuật , thì bạn  maomeo cần chú ý những chỗ vuốt vào nốt nhấn ( nốt hoa mỹ ) xuống nốt chính thì tiếng sáo mềm mại hơn và những chỗ nốt Fa ngân 3 phách nên tr..(láy rền ) bằng ngón giữa ở nốt mi thì chất núi rừng càng tăng độ hay lên . Trước đây bạn maomeo còn không cần bản nhạc , chỉ bằng chí nhớ , nhờ năng khiếu thẩm âm tốt mà cũng thổi thuộc được bao nhiêu bài , kể cả những bài tương đối khó . Nếu bạn maomeo cố gắng giành thời gian nghiên cứu nhạc lý thì thổi sáo còn hay hơn nhiều . Bạn maomeo quê ở miền trung  học trường Đại học Kiến trúc , trước đây ở trường ĐHKT khóa tốt nghiệp năm 2000 có anh Nguyễn Việt Hồng quê ở Nghệ an cũng yêu thích sáo , anh ấy vào nhà thầy Sơn trong Hà đông học kỹ thuật thổi sáo , anh ấy nói " cháu nghĩ cháu không thể trở thành nghệ sĩ , nhưng nhất định cháu sẽ ứng dụng cây sáo vào nghiệp kiến trúc ..." Thế rồi đồ án tốt nghiệp cũng là tác phẩm kiến trúc dự thi tài năng trẻ của anh Hồng năm ấy đạt kết quả cao được hội đồng kiến trúc sư tặng cho bằng Sáng tạo kiến trúc (đồ án ấy là : Thiết kế tổ hợp nhà máy điện nguyên tử Việt nam trong tương lai hình dáng từ cây sáo và những âm thanh ) Hiện nay anh Hồng còn là một trong số 60 doanh nhân tiêu biểu toàn quốc được phó thủ tướng Trương Vĩnh Trọng trao danh hiệu này hồi đầu năm 2010 . Bác Sơn chúc các bạn , các "đồng chí cháu " yêu thích sáo và thổi sáo thật hay đồng thời biết sử dụng cây sáo vào nghành du lịch , vào nghành bảo vệ sức khỏe ..vv

Anh Hồng mà thầy nói bản lĩnh quá, em trước cũng có dự định làm luận văn tốt nghiệp là làm 1 con robot thổi sáo, tuy nhiên gặp vài trục trặc..ngoài kỹ thuật nên phải bỏ dở theo hướng khác, giờ đọc bài thầy viết tự nhiên em thấy nao nao.

ghê thật đấy**....Geeked

Sự sống nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc hiện hình từ trong những hy sinh gian khổ. Trên đời này không có con đường cùng mà chỉ có những ranh giới. Điều cốt yếu là phải có sức mạnh vượt qua những ranh giới ấy!^_^!
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Minh replied on 10-02-2010 0:39 | Locked
em nghĩ bài này bác thêm tý rung hơi ác liệt nữa là ngon ngay cho thêm phần mùi mẫn
Photobucket
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
lookey replied on 10-04-2010 2:59 | Locked
http://www.youtube.com/watch?v=Zx8Nsx-d500
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
md54kt3 replied on 10-05-2010 22:06 | Locked

chưa ngon lắm nhưng cứ post.Stick out tongue dạo này mặt dày hơn nên không biết xấ hổ là gì.hiii

[YouTube:pTCzqKSEph8]

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
chodoiquakhu replied on 10-05-2010 22:49 | Locked

Hay quá he he, la trầm pk, a mới đc tặng cây la trầm, thứ 7 ra CV a e mình tam ca tứ tấu :D

@lookey; post mỗi cái link, ko giới thiệu gì, đơn điệu quá. Thổi cũng đc.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
md54kt3 replied on 10-05-2010 22:54 | Locked

đay là cây si giáng đại ca ơi.mạy tạn của phantom đấy :D

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

Page 12 of 82 (1221 items) « First ... < Previous 10 11 12 13 14 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net