Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

TongHua ( Đồng Thoại ) Bei Xiao D

rated by 0 users
This post has 5 Replies | 0 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt Posted: 02-11-2010 8:53

Test cây tiêu tàu D mới được tặng .Video hơi xấu do chơi bằng Webcam laptop mọi người thông cảm .

Anh Tieukiemgiangho hình như cũng có 1 cây D , hôm nào lên HCM chơi phải tìm anh hòa tấu 2 cây mới dc .

Tiêu em lại là tiêu dởm chắc không so lại cây Tiêu Tàu của anh Tieukiemgiangho .

@Tieukiemgiangho : Anh cho em hỏi cây Bắc Tiêu 3 khúc anh thường hay thổi âm sắc hay không và có sơn bóng lòng trong màu đỏ không anh ?

Vì cây tiêu muốn hay thì lòng trong xử lý càng tốt thì tiếng sẽ vang và ấm hơn .

Hình ảnh của em nó .Lòng trong sơn đỏ khá bóng và tiếng vang ấm ( nhưng chắc quánh TK thì không bằng cây Nam Tiêu ngắn rùi )

(Không biết mạng Lag làm sao ra tới 2 bài post lận  MOD xóa dùm em . Thanks)

[youtube:fvOLB1ki0lE]

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Ghen tị với bác htt được tặng tiêu tặng sáo!

Mà nếu em ko nhầm thì cây này thuộc dạng professional/performing level rồi, đã sơn lòng thế này giá bét nhất cũng phải tầm $50, hic như thế sao lại gọi là tiêu dởm :|

Âm thanh thu từ webcam ko rõ lắm nhưng vẫn thấy khá hay :x

Núi thấp còn có núi thấp hơn
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Theo như trong hình thì chắc là cây này, cây pro nhất rùi xD

http://cgi.ebay.com/Performance-G-major-chinese-bamboo-flute-Xiao-Beixiao_W0QQitemZ250542528580QQcmdZViewItemQQptZLH_DefaultDomain_0?hash=item3a557f9844

Ah lúc nhận đồ bác có phải trả tiền thuế má j ko? Em cũng đang tính ra tết cố gắng mua một cái tiêu tàu nên bác có kinh nghiệm gì thì chỉ giúp em luôn nhé!

Núi thấp còn có núi thấp hơn
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Ah, lúc nhận mình không có đóng tiền gì hết , toàn bộ chi phí bên gửi ( hay bên bán ) đã thanh toán hết .

Cây này âm chuẩn , tại trình em gà mờ nên không phát huy hết khả năng của nó chắc luyện thêm 5-10 năm gì nữa mới dc .

Bạn có thể mua ship bên EBAY , nhưng theo LEE hói và 1 số mem thì thằng EBAY nó chêm giá lên mắc hơn bình thường 

Cái này là đồ tặng nên mình chỉ biết nhận và thổi , còn kêu mình mang tiền ra mua mà chưa test thử thì chắc mình ko dám

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
bác way bằng chương trình j vậy, em down 1 số chương trình way bằng wc mà sao ko có tiếng.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
share  đi bác :D
Page 1 of 1 (6 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net