Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Chuơng trình off tổng kết cuối năm tại TPHCM.

rated by 0 users
This post has 130 Replies | 6 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Lần này Luckystar vẫn thấy hình như chương trình off càng về cuối mới càng hay. Chương trình hay nhưng Luckysatr ngồi lâu một chỗ nên mỏi lưng quá! hìhì Big Smile nói vậy có nghĩa là đến lần thứ 3 tham dự rồi mà Luckystar vẫn chưa góp vui được bài nào, chỉ ngồi vỗ tay thôi ấy, thật là ngại quá! Stick out tongue

Qua đây em cũng cảm ơn chị Trang đã gởi tặng diễn đàn CD nhạc của sáo thần Nguyễn Đình Nghĩa và chú Tân là người trực tiếp trao tặng cho con và các bạn. Smile

Về món quà của Luckysart là ngôi sao trong cái hộp nhỏ màu xanh ấy, bạn gì có duyên nhận thì xem như là một kỷ niệm về Luckystar nhé. Nếu nhìn thẳng sẽ thấy một bé gái đang ngủ ngon lành nhưng nếu bạn xoay ngược ngôi sao lại sẽ là một cái mặt cười toe toét rất vui đấy! ( ^ - ^ )

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Luckystar:

Về món quà của Luckysart là ngôi sao trong cái hộp nhỏ màu xanh ấy, bạn gì có duyên nhận thì xem như là một kỷ niệm về Luckystar nhé. Nếu nhìn thẳng sẽ thấy một bé gái đang ngủ ngon lành nhưng nếu bạn xoay ngược ngôi sao lại sẽ là một cái mặt cười toe toét rất vui đấy! ( ^ - ^ )

Thanks for that "LuckyStar"! Cảm ơn bạn vì món quà xin xắn, dễ thương và đầy ý nghĩa và cũng xin lỗi vì đã không thể nhớ đc tên người tặng (khi nhận được món quà đó mình có "liếc xéo" qua "phố tiểu thư" nhưng mắc cỡ nên hổng dám nhìn lâu, nên cũng không biết món quà đó là của bạn nào :"> )

@Hiếu: mình là người ngồi bên tay phải bạn (cách 1 bạn nữ và 1 bạn nam), trình độ mình còn kém nên chẳng thổi được bài nào ra hồn cả, có gì Hiếu liên lạc nick yahoo: jan031985 để tụi mình cùng tập duet 1 bài tới kỳ off sau "múa rìu qua mắt mấy cao thủ 4rum" heng. chờ tin bạn!

+ Topic nhạc phổ (sheet): http://damsan.net/forums/thread/5218.aspx + Topic yêu cầu nhạc phổ: http://damsan.net/forums/thread/9293.aspx
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Tiếp Tục. Video

Giới thiệu thành viên

[youtube:g4BJYh7NNt8]

[youtube:jMARDtLxILI]

[youtube:zeRWAZSKh_M]

[youtube:LlP42YAmzNc]

Lee hói với Mùa Xuân Ơi

[youtube:cUEMV5n_VW8]

Khát Vọng. saotruc

[youtube:dJWX08c2DHY]

Phi vân điệp khúc Kim Long

[youtube:1ISKiN6SskM]

Làng tôi. Phu nhân saotruc

[youtube:6gUd4q2Qis]
NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Làng Tôi. Phu nhân saotruc

[youtube:-6gUd4q2Qis]

Đất Phuơng Nam. Songduy

[youtube:hqvifp9-muU]
NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Normal 0 MicrosoftInternetExplorer4 st1\:*{behavior:url(#ieooui) } /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman";} Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 st1\:*{behavior:url(#ieooui) } /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;}

Hôm qua  đã off thật vui. Xin chia xẻ buổi off với những người không đến được :

Người ta nói trong cả năm, ở miền Nam tháng này là đẹp nhất, vì chỉ tháng này  không khí  mới luôn có chút se lạnh làm sảng khoái con người. Hôm nay không được lạnh như  mấy hôm trước, nhưng trời vẫn đẹp, hứa hẹn là một ngày vui….

Vẫn cái hồi hộp trước buổi off như mọi lần, khi muốn gặp những người ít khi được gặp, tôi vào quán đã rất đông người.

Mà sao người cũ thì vắng đìu hiu thế này, nguời đông thật là đông mà người xưa không thấy, tìm quanh, thì may quá đếm lẫn trong đám đông, thì cũng gần được chục :

Sáo Trúc, Leehonso, Tieukiemgiangho, Sáo Nhựa, Sáo Tre, Wow Heron, Song Duy, Nhất chi mai…  và vài người đi off lần 2,3 : Thảo nguyên, Fanflute, À mà có cả Niệm, Huấn từ Biên Hoà lên, và Thanh Nhật từ Vũng Tàu…

Chợt hiểu rằng cái cảm giác vắng đìu hiu đó là vì… người mới  đông quá, chắc cũng khoảng 30 trên 40 người,  mà hình như nữ cũng nhiều hơn lần trước.

Á, có mấy bạn khiếm thị ngồi đây…, nét mới lạ đây, chắc chắn là có Ongiamesao rồi, có “thầy” Onggia đây rồi mà sao không thấy “thầy” Phước - Trái tim mùa đông… Lại bận.

Quán trà chụp hình chỗ Lee thổi hôm trước thấy rộng vậy, mà hôm nay chật ních, cứ cảm giác không phải chỗ đó.   Sát tường, đã hết chỗ ngồi,  gần chục bạn phải  ngổi ra khoảng giữa  phòng.  May mà không nóng lắm ( đúng ra là có nóng)

Trong khi chờ khai mạc, mọi người ra vào liên tục, làm  mấy người ngồi ở gần cửa, như Nghĩa, thì cứ bị đá vào chân, hoặc như Thảo Nguyên., Ngọc…  cứ phải đứng lên ngồi xuống liên tục . Đông quá.

Hôm nay  Ninja vắng vì đi Huế, Sáo nhựa đang bịnh cũng ráng đến.. .. ngồi nghe. Hoàng Cây trúc hôm nay bị gãy tay cũng ráng đến để nghe…Mod MHM đi công tác  ngoài Hội an, nhưng cũng kịp để lại 3 món quà giá trị, gôm 2 cây tiêu và 1 cây sáo.

Sau màn uống nước và bị Wow –heron ghi tên là bắt đầu buổi off, Leehonso mở màn bằng một đoạn sáo đón chào mùa xuân, mừng mọi người đến tham gia buồi off.

Đến  màn tự giới thiệu thật là cảm động, nhất là bạn bên Dòng tu, các bạn khiếm thị trường Nguyễn Đình Chiểu,… Và rất nhiều lời giới  thiệu ấn tượng, như là 2 bạn ở Long Khánh lên, bạn Nam ở Bách khoa, bạn Lavantrunghieu và vnkl…  Ước gì tôi có thể nhớ hết mà ghi ra đây. Nếu có thể, xin  đề nghị các bạn tự giới thiệu lại ở đây để mọi người cùng thấy sự trân trọng và chân thành của các bạn. khi off Damsan….

Đến khúc này chắc nhờ người khác tường thuật tiếp, tôi chẳng nhhớ gì nhiều.

Trò chơi thi  thổi sáo giữa 2 nhóm thật sôi động, nhóm 1 gồm 3 bạn ở trường Nguyễn Đình Chiểu và Hoàng Đạt mà lại thắng  Thanh nhật, Nam và Hiển Long Khánh. Thấy 6 người được thổi nhiều như vậy, rất nhiều người tiếc tại sao lúc nảy mình không giơ tay xung phong …

Thanh Nhật thổi thật hay, tiếng sáo nhiều kỹ thuật, nếu hoàn thiện  kỹ thuật rung hơi nữa là tuyệt vời, hoàn hảo. Hoàngdat,  so với đợt trước tiến bộ vượt bậc, tiếng sáo đã trong và tiếng ngân rất hay. Đây cũng là hiệu  quả  của việc chơi chung vơi nhau của anh em Damsan.

Các bạn khiếm thị thật vui và nhiệt tình, biết rất nhiều cổ nhạc, Và sôi nỗi nhất lại là anh Nam bách khao mới gia nhập diễn đàn hôm qua, nhưng như cá gặp nước, đúng là vùng vẫy dù cầm sáo chưa đúng cách lắm, Và Hiễn Long Khánh cũng rất vui  và tự tin, tư làm sáo tự tập luyện, và vui tính.

Trò chơi rất  sôi nổi . Và kết quả nhóm khiếm thị và Hoangdat thắng nhóm Thanhnhat với chủ đề Xuân. Trước là 2 chủ đề gì nhỉ? Tôi lại quên rồi.

Trò chơi này chiếm hết nhiều thời gian quá. Qua trưa không khí oi dần, một số người  có công chuyện phải về.

Anh Tieugiao đến trể rồi cũng phải về trước mà chưa thổi được bài nào…

Có một anh mới bước vào thì tưởng là nhà sư nào mới tham gia Damsan, nhưng vào nhìn một lúc thì thấy  là dáng  nghệ sĩ  chứ không phải sư, cũng tiếc là chưa nghe anh thổi, thì lại cũng phải về trước.

Cạnh đó là một anh rất đẹp trai, mong gặp một người biết đàn nhị để cùng hoà điệu, nhưng rôi chẳng có ai, nên anh cũng cầm cự tới trưa rồi cũng về trước. Sáo nhựa chưa kịp thổi thì phài về trị siêu vi ….  bịnh mà.

Ớt cay và Wow heron cũng vậy, không có sư phụ MHM cũng tặng quà cho buổi off rồi  về trước….

Trương công Sự thành viên mới đạt kỷ lục về việc quay về rôi đến lại, hình như khỏang 3,4 lần thì phải…

Một số người cũng bị gián đoạn hoạc có việc phải về trước :

Vợ chồng Sáo trúc Nhất chi Mai,  phải  tạm gián đoạn khúc ngay trưa, vì phải dự đám cưới, rồi cũng quay lại… tấu tiếp.

Quốc Việt cũng đến trể, chỉ mới đàn được  bài Lý cái Mơn trên đàn bầu rồi  cũng lại về trước chưa kịp thổi sáo bài nào…

2 bạn  Long Khánh ( cách TPHCM 100km) cũng lên dự, chơi được trò chơi ban đầu, rồi cũng phải về trước cho kịp buổi học chiều…

Gacon và Kiến Trúc Sư Chuyên cũng vậy, vừa qua trưa, định đi về, xuống cầu thang một lúc,  rồi quay lại off tiếp…

Cảm động vì sự hoà đồng của các em trường Nguyễn Đình Chiểu,thì càng cảm động tấm lòng của onggiamesao, sau khi dạy 3 tháng, hôm nay lại chở các em tơi tham dự, rồi khi các em muốn về khi buổi off chưa kết thúc, cũng lại chở  các em về trường, rồi quay lại  đây, off tiếp.

Nhiều người về trươc vậy mà căn phòng đâu có rộng ra, vẫn có người không được ngồi sát tường… Nói thế để các bạn nghe tường thuật từ xa thấy buổi off hôm nay đông cỡ nào. Có lẽ lần sau phải kiếm phòng rông hơn… chứ một số người phải đi ra ngoài cho rộng hơn, như Thảo Nguyên, Nhất chi Mai, phải đứng lẩn vào nhóm phục vụ 5,6 người của quán, đang đứng bên ngoài ngưỡng mộ…

Sau trò chơi là phần diễn của từng người.  nào sáo ta, nào  sáo Trung quốc, nào đàn tranh, đàn bầu… Tôi cũng   không nhớ hết. Chỉ nhớ vnlk chơi 2 bài Đoản khúc Lamgiang và Phi Vân Điệp Khúc, hay đến nỗi người chuyên chơi  đàn tranh Nhất Chi Mai, cũng khen hay… Lavan trung hieu cũng chơi đàn tranh một bài nhạc trẻ… ( tôi chẳng nhớ tên).

Các bạn muốn nghe thổi như thế nào thì chờ Leehonso khoẻ lại chút rồi sẽ load  video lên.

Sau phần diển là  tiết mục trò chơi Trao cờ tiếp sức  để nhận quà. Chẳng ai hiểu trò chơi này ra sao cả, dù Leehonso diễn giải 5,6 luợt, rồi  nháp lần một cũng chưa hiểu, đến khi nháp lần 2 mới hiểu, mà khi hiểu rôi thì chẳng ai chịu chơi nữa… Tại sao ư? để Lee nói mới hay

Nhưng quà thì phải có người nhận, ở đâu ra lại có trò đố nhạc. ai đóan được tên bài hát sẽ nhận một thăm có ghi số của quà. Và may mắn thay thay tôi có được phần quà số 5, chính bộ dĩa CD của Ớt cay… cám ơn ớt cay nhiều nhé,  nhạc này rất phù hợp vơi tôi. Hôm nay rất vui, vì tôi cũng có quà đem về.

Rồi buổi off  cũng phải kết thúc.

Hôm nay, cũng để động viên anh em, tôi xin phép được tuyên dương 2 bạn : Anh- Ông già mê sáo và Phước – Trái tim màu đông : trong 3 tháng qua đã đem niềm vui đến với các bạn ở trường Nguyễn Đình Chiểu. Kết quả là đã có 4 bạn đến off hôm nay . Mà chẳng có ai mặc cảm, họ rất chân thành, vui tính và  cởi mở. Vừa chơi sáo vừa chơi organ  đệm nền.. Xin được tặng 2 bạn mỗi người một cây tiêu do chính tôi làm.

Sự kiện 4 bạn khiếm thị đến off là một nét mới, xin được tặng cây sáo dài 4 người thổi để giao lưu

Có một tay mới gia nhập, nhưng đam mê sáo 11 lổ, sau khi thẩm tra cây sáo 6 lổ do chính bạn ấy làm, thì tôi hoàn toàn tin cậy  và tặng bạn ấy cây sáo 11 lổ do chính tôi làm theo mẫu của cây chị Đoan Trang tặng.

Mong rằng kts Chuyên sẽ bớt thời gian làm việc chính, để sản xuất dòng sáo 11 lổ phục vụ anh em đam mê, Tôi biết còn rất nhiều người thích cấy 11 lổ, như Huỳnh anh Triều phát, thoaingocpn…. chẳng hạn, chắc rôi các bạn cũng có sáo 11 lổ để khỏi phụ lòng chị Đoan Trang.

Hôm nay tôi cũng thay mặt chị Đoan trang tặng các bạn các dĩa nhạc của Sáo Thần Nguyễn Đình Nghĩa, mong rằng đến thời điểm này ai thích thì cũng đã có  các bài nhạc thổi sáo của  nghệ sĩ Nguyễn Đình Nghĩa.

Rất là hoan nghênh sự đam mê của 2  bạn Long Khánh, Dù trong ngày còn phải đi học mà vẫn bắt xe hơn 100km, tìm đến đúng địa điểm và tham gia trò chơi nhiệt tình tạo sôi nổi cho diễn đàn, Và để hoan nghênh cho cây sáo bạn tự làm, xin được tặng 1 cây sáo và một cây tiêu, với mong muốn bạn đừng khoét theo kích thươc của cây sáo 2 ngàn nữa. Cây đó có thể thổi nhạc dân ca va Trung Quốc, nhưng nó sẽ không đúng với 7 nốt nhạc phương tây. Mà hiên nay người ta viết nhạc đa số theo nốt phương Tây. Mong rằng bạn sẽ khoét lại cho đúng và phát triển dòng sáo, tiêu ở Long Khánh.

Và  các bạn nữ vẫn là ngùôn động viên lớn lào dù các bạn chỉ có mặt mà không thổi bài nào.

Và một anh cũng đẹp trai không kém, chẳng dính dáng đến sáo nhưng rất thích sáo, đó là anh Hưng, người chơi ghi ta rất hay, và trong suốt buổi off anh cùng một  bạn ở Nguyễn Đình Chiểu thay nhau đàn organ làm nhạc nền cho buổi off.

Và cúôi cùng là ban tổ chức, cámơn Leehonso, Tieukiemgiangho, Sáo trúc, Wow heron,…  luôn là nòng cốt vững chắc cho anh tâp trung vui chơi. Và cám ơn người sau lưng nữa là Admin của chúng ta.

Có một diều phải báo cáo với  hoangtube là xin được khẳng định, sau khi anh em về hết (4g15) thì Leehonso nằm tại trận trên sàn gọi về nhà báo với người yêu, xin về trể vì quá mệt. Sau 20 phút, lại ngồi lên nhai miếng bánh mì, tranh luận  về  nốt si Trung Quốc vời tiêukiemgiangho thêm 40 phút nữa. Tạm thời tôi phải làm trọng tài bất đắc dĩ,  bằng cách quay Video. Đó chính là bài Táng hoa ngâm, song tấu Động tiêu : một tiêu Trung Quốc, 1 tiêu Việt Nam.

Đây là hàng độc của buổi off, đảm bảo chưa  ai được nghe,, vì lúc đó chỉ còn 4 người, xin post lên để anh em  tranh luận, (Ý  kiến như thế nào thì Leehonso và tieukiemgiangho sẽ nói) Quay xong màn này là 6 giờ tối, tôi phải về thôi, vì còn cái hẹn kúc 8 giờ, không biết đấn mấy giờ thì 2 tay này mới về nữa, nhờ anh Bé hỏi dùm.

[youtube:_gMhXmwtCZ8]

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

chài, giờ mí để ý, anh rùa thổi khát vọng xong là bẻ đôi cây tiêu lun...kg bik có thù oán gì với tiêu không mà Khát vọng là bẻ đôi cây tiêu ha

he he

Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
thiệt ngại quá lần này lại không thổi được bài nào ra hồn. em đã chuẩn bị tâm lý rồi mà vẫn bị rung không thổi được. hi vọng lần sau em sẽ tự tin và bình tỉnh hơn.
Chiều quê nâng bổng trời cao Chăn trâu thổi sáo vui nào vui hơn
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hi,có gì đâu mà run vậy bác,mọi người cũng là vừa mới tập thôi mà,nếu họa may thổi bị rớt thì thôi,chủ yếu là góp vui thôi mà ,hihiBig Smile
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Vui quá , đông quá , tại em bận nên đi không dc.

Hẹn dịp khác có off sẽ hòa tấu cùng anh em . 

Cây kèn của em đang chờ hợp tấu với tiêu , sáo, tranh ,bầu  đây .

Có dịp sẽ chơi Forever bằng Harmonica với Flute hay Động tiêu của Lee hói 

CÒn clip hình thì share nữa đi anh em 

@onggiamesao : đệ tử của huynh hay quá thổi khá lắm rồi , mà hình như lớp sao huynh và ttmd14 mở ra chưa lâu thế mà các bạn thổi tốt quá

Hãy tiếp tục gieo thêm mầm tài năng cho Damsan nhé. chúc huynh và các bạn dạy thêm nhìu trò giỏi nữa .

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Chú Tân nhớ và tường thuật chi tiết rõ quá! cháu rất thích cây sáo 4 người thổi của chú.

@htt: cho duet Forever đàn tranh với :D

muốn đánh Tranh giống như Piano!!! muốn đánh Tỳ Bà giống guitar!!! yahoo: namhuong_0611@yahoo.com
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Em xin chào tất cả mọi người! Bác Tân, chú sáo trúc và chú tiêu kiếm xin cho con được phép nói chuyện bằng chữ "em" vì đa số các thành viên con mới vừa gặp được đều là tuổi anh chị cả. Thưa mọi người, chắc có lẽ đây là lần đầu tiên em dám cất tiếng nói ở samsan, lần đầu nói nhiều như vậy tuy đã tham gia thành viên cũng lâu rồi. Không thể nói gì hơn là niềm xúc động!!!!!!!!! Em đã rất muốn ở lại đến giây phút cuối cùng, rất muốn nhưng không được vì nhiều lý do... Muôn vàn niềm xúc động của những con người có cùng niềm đam mê đã tụ hội lại với nhau, rm đã muốn nói rất nhiều điều trong giây phút giớ thiệu thành viên, nhưng đã không thể nói nên lời. Thời gian vẫn còn dài, chắc chắn tất cả chúng ta sẽ còn gặp lại nhau, em chỉ vái trời cho mình đậu đại học để lên Sái Gòn mà còn gặp các chú các anh.Thật ra thì nãy giờ em cũng chưa nói được gì, xin lỗi mọi người, nhưng buổi offline thật sự ý nghĩa! Em đã hy vọng nhiều lắm là lần đi này sẽ có được một tấm hình của tất cả các anh các chú các chị admin và thành viên ruột rà của damsan để làm kỷ niệm, vì tìm kiếm khắp trên mạng cũng không thấy. Đã hy vọng có thể làm quen được với chú sáo trúc và anh lee- hai người đã cho em có thể thổi sáo, nhưng không thể vì không có điều kiện trong ngày offline náo nhiệt đó, cũng như em không dám nói :) .Cũng thật tiếc không được gặp anh MHM, người mà em cũng rất ấn tượng bởi những dòn tin nhắn đôi lúc em đọc được trên diễn đàn.Đã có những câu nói, những tâm sự của các admin, các thành viên ruột rà mà em không thể nhớ được là của ai, những câu nói xuất phát từ tấm lòng của mọi người, những người mà em chỉ thấy qua video, những người thật xa vời.Con cám bác Tân, con biết ơn bác nhiều lắm vì cây tiêu mà bác cho con, thứ mà con không nghĩ  được là mình có thể cầm để thổi bây giờ vì biết rằng tiêu nó khó làm và mắc tiền lắm, chỉ dám nghĩ là sau này sẽ đi tìm coi ké tiêu người ta mà làm thoi. Con không dám nghĩ rằng mình lại có thể nhận được quà như mọi người vẫn thường tặng sáo tiêu cho nhau.Và điều thật nuối tiếc, con em không được biết mặt người có tên :nguoi ban phuong nam" ,người đâu tiên của damsan đã nói chuyện với em, chắc có lẽ chị không thể đi được, mong một ngày không xa chị em sẽ được gặp mặt!!!

Mọi người, chúng ta đã được may măn gặp nhau ở đây, hãy trân trọng!!!!!! Mong là mọi người đều nhớ về nhau trong buổi offline này, em rất vui mừng khi quen biết mọi người!

Vài dòng tâm sự của một thành viên không có tiếng nói, nếu cảm xúc của em có hơi quá thì cũng xin mọi người thông cảm, em cũng không dám phát biểu lần thứ hai nữa đâu, chỉ vì thật sự biết ơn nên muốn nói lời cám ơn thôi.

Cầu chúc mọi người chúng ta trân trọng nhau. Chúc an lành tới mọi người!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:)

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
hihi em nghe bác Lee với bác béo thổi tiêu, em thấy tiêu em chả đáng giá một xu. giờ chỉ hi vọng bác MHM nhận để em gửi vào nhờ các bác góp ý thôi hihi. nghe âm cây tiêu tàu phê quá. ôi ước gì...
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

ngoccuaanhoi:
hihi em nghe bác Lee với bác béo thổi tiêu, em thấy tiêu em chả đáng giá một xu. giờ chỉ hi vọng bác MHM nhận để em gửi vào nhờ các bác góp ý thôi hihi. nghe âm cây tiêu tàu phê quá. ôi ước gì...

ack, bác mới là người làm em bị sốc, bác làm cây tiêu đó từ chú Tân cho đến tieukiemgiangho ai cũng phải khen, 2 người đó thuộc nhóm "khó tính" không dễ gì chỉ qua hình ảnh và video của người khác mà khen tiêu đâu, bác yên tâm, em đã gửi gốc trúc ra cho bác và ông Tieng_que_huong rồi, em dám tự tin khẳng định đó là 2 gốc trúc đẹp nhất ( không bị ghẻ lác gì hết !) mà em xin thay mặt anh em miền nam gửi tặng 2 cao thủ làm tiêu miền bắc, nhân tiện có cây tiêu gửi tặng cha nội dinhhoNam có gì nhờ bác test dùm em với, cảm ơn bác trước luôn, he he !

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ôi chà, bác gửi cho tên tieng_que_huong cả 2 khúc rồi hả? thế là sau tết em mới nhận được rồi, sốt ruột chết mất thôi hic. sau tết bắt hắn phi xuống ngay mới được hihi. Được thổi thử cây tiêu bác gửi tặng thì còn gì bằng, vậy là em có dịp may để nhìn cái huyệt thổi bác ưng ý rồi, em khoét huyệt thổi tiêu học mót của bác saonhua, nhưng sao em cảm giác nó thiếu thiếu cái chất gì đó trong mầu âm, mà em không tài nào cảm nhận được là do cái gì. hôm nay nghe tiếng tiêu của bác và bác béo thổi, em rất thích âm 2 cây tiêu đó, nhưng thú thật là em thích âm cây bác béo thổi hơn, nghe chất thật. em cũng xin cảm ơn tấm lòng của anh em miền nam về món quà và những lời khuyến khích động viên, em sẽ cố gắng hơn và cũng xin được các bác chỉ giáo thêm nhiều điều.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
fanflute:
thiệt ngại quá lần này lại không thổi được bài nào ra hồn. em đã chuẩn bị tâm lý rồi mà vẫn bị rung không thổi được. hi vọng lần sau em sẽ tự tin và bình tỉnh hơn.

hì, HTB cũng tham gia off nhìu mà có thổi bài nào ra hồn gì đâu. Toàn là phải nhìn nhạc phổ thổi, nếu ko là thổi sai túi xua. Bạn thổi vậy là hay wá rồi, đc tặng wà nữa chứ ! Còn nhiều nhiều lần sau mà bạn !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Page 7 of 9 (131 items) « First ... < Previous 5 6 7 8 9 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net