Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bài mới thu

rated by 0 users
This post has 26 Replies | 2 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

thienthuymoc:
Bài này thổi giống mình . mình cũng ko biết đánh lưỡi luôn . khi nào rủ nhau đi tập nhé !

Sẵn sàng nhưng ít nhất cũng phải 1- 2 năm nữa bạn ak. Tiện thể cho em hỏi khi nào thì đánh lưỡi đơn, còn luyến thì đánh lưỡi đơn nốt đầu còn nốt sau thì thổi bình thường ah Big Smile. Còn rung hơi bác nào nói cho em đơn giản dc ko, khó quá 

Tôi là tôi!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Trong một sân vận động to, không một tiếng động, đột nhiên có ai đó la lên "Á", tự nhiên sẽ nghe vang ang Á..á..á..á..á..á...

Rung hơi cũng ná ná thế.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
songUIT:

Trong một sân vận động to, không một tiếng động, đột nhiên có ai đó la lên "Á", tự nhiên sẽ nghe vang ang Á..á..á..á..á..á...

hic hic,ghê quá,liệu có gì xảy ra ở sân vận động không nhỉ ?Hay đó là tiếng của anh songTongue Tied

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
songUIT:

Rung hơi cũng ná ná thế.

Hic vậy khi nào thì phải đánh lưỡi đơn hả anh 

Tôi là tôi!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Thấy đơn thì đánh =)) . Mình chỉ thổi chữ H...a....a...a dài ra tuy nhiên nó phải hình thành 1 dạng gợn sóng .
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

theo mình thì khi thổi bạn đọc chữ hu...hu...hu... đấy.

nhớ là rung bằng bụng chứ không phải bằng miệng nhé. chúc thành công

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Mồm thì đọc chữ Hu....hu....hu....hu.... mà rung bằng bụng chứ ko bằng miệng là sao bạn ??? Tui chỉ biết rung hơi cổ à ! Bạn chỉ tui rung hơi bụng với .
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hic hic,em củng thử đọc hu hu hu trong miệng,nhưng bụng thì ko tài nào rung được,bạn hướng dẫn lại cho mình luôn nhé
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Em nghe bản "Test sáo" kia hình như là giọng tiêu phải ko mấy anh? chứ em nghe ko gióng tiếng sáo.

Em tả cái món rung hơi thế này ko biét đúng khôg: thổi hơi ra lúc mạnh lúc nhẹ liên tục, kiểu hu hu hu đấy, lúc thổi mạnh thì đồng thời nâng ngực, ép bụng giống như là nén hơi để nâng ngực lên vậy.

** Quê hương là con đò nhỏ *** Êm đềm khua nước ven sông ***** Quê hương là đêm trăng tỏ ****** Hoa cau rụng trắng ngoài thềm
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Không phải tiêu mà là sáo giọng Re trầm, nghe giống tiêu thui, hehe.

Kĩ thuật rung hơi mình mình chỉ học lõm, không biết đã thành công chưa, chưa ai kiểm chứng cả, hì.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Gakon:
songUIT:

hic hic,ghê quá,liệu có gì xảy ra ở sân vận động không nhỉ ?Hay đó là tiếng của anh songTongue Tied

Anh chỉ VD thế thôi chứ có gì đâu em, hihi.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
songUIT:

Không phải tiêu mà là sáo giọng Re trầm, nghe giống tiêu thui, hehe.

Kĩ thuật rung hơi mình mình chỉ học lõm, không biết đã thành công chưa, chưa ai kiểm chứng cả, hì.

Làm sáo biết sáo nó giọng re trầm vậy anh, cảm âm bằng tai ak . Em chịu, thấy mấy bác đặt hàng sáo tone Đô vậy nó như thế nào ah

Tôi là tôi!
Page 2 of 2 (27 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net