Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

quảng bình quê ta ơi!

rated by 0 users
This post has 3 Replies | 0 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua Posted: 08-24-2007 9:03
bác nào có bài này thì up lên cho anh em học hỏi đi, ko ai học thì em đây sẽ học, em có bài nhạc này nhưng mà là lời hát trong cuốn sách lá đỏ, ko biết có phải chăng có 1 bài khác viết riêng cho sáo ko, chứ em thấy ông già em thổi thì khác trong sách lắm( ổng chỉ là dân a ma tơ thui thổi chả cần nốt niếc gì ráo, có vài bài tủ hà) nhưng mà ổng lại ko thuộc hết bài và cũng ko chịu luyện công theo cuốn sách! anh nào có mà ko up đc thì gửi qua mail cho em đi ròi em up cho! voi_bong_sen@yahoo.com em chỉ thổi đc 1 câu : nếu ai hỏi vì sao! ha ha ha
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bác dịch giọng là thổi đuợc chứ gì đâu, chỉ cần thêm thắt chút đỉnh nốt hoa mĩ là được. Mấy bài hát này không phải bài nào cũng chuyển cho sáo hết đâu. Nếu lão nhớ không lầm bài này nguyên bản viết ở tông C điệu F trưởng bác dịch lên quãng 5 thổi tông G là đảm bảo ok.
Sinh tại miền Gia Định Việt Nam vạn nẻo đường Đời nửa say, nửa tỉnh Nơi đâu là quê hương?
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
thenk kìu bác đã chỉ dạy, nhưng nói thiệt em hơi cùi bắp về mấy cái vụ thêm thắt, thổi cho đúng đủ note thôi cũng là một vấn đề rồi, cùi bắp mà lị! đúng như bác nói là đâu phải bài nào cũng chiển sang thổi sáo đc, nhưng em nghĩ bài này thổi có lẽ hay mặc dù chưa bao giờ nghe thổi 1 bản đàng hoàng! he he he bác có rảnh rang và thoải mái tinh thần thì thổi 1 hơi ròi úp lên cho anh em nghe đi bác!
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

http://www.mediafire.com/?inzgmnjymhj

đây là mình cắt ra từ cuồn nhạc của anh vinh

Page 1 of 1 (4 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net