Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Gợi Nhớ Quê Hương

rated by 0 users
This post has 6 Replies | 0 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Song Posted: 11-27-2009 3:16

Hôm bữa nghe bạn hocthoisao thổi bài này hay quá, hum nay em cũng muốn "trả bài" bài này Big Smile.

http://www.mediafire.com/?hzzizyyynxa

Gợi Nhớ Quê Hương

Sáng tác : Thanh Sơn

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Có lẽ đây là chất giọng sáo "thực" của bạn songUIT vì trước đây bạn xài phần mềm chỉnh sửa nên mình không có ý kiến.

Bài này bạn quá lạm dụng kĩ thuật vuốt ngón, nghe rất phô. Những bài âm hưởng Nam bộ chỉ nên láy và luyến hơi dứt khoát, thổi sao cho nó "chơn chất", thỉnh thoảng vuốt xuống vài chỗ, vuốt từ 1/2 cung đến 1 cung, còn về luyến thì Nam bộ luyến quãng rộng và thường nhảy quãng 8 khá nhiều, chính điều này tạo ra chất "mùi" đặc trưng của Nam bộ.

Như lúc trước có bạn tuan_anh thổi "Bài ca đất phương nam" quá điệu đà, nắn nót, và cũng lạm dụng vuốt giống bạn, như vậy không ra được cái chất mộc mạc, thẳng thắn, có sao nói vậy của người dân Nam bộ.

Dụng lực đả lực
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Thanks bác Ninja nhé.em vẫn đang tập thêm bài này mà chưa ra chất nam bộ. Em đang tập theo bản của Hải Phượng chơi. Nghe bản đó rất hay.
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Em rất cảm mơn lời nhận xét chân thành của anh Ninja !

Ngày trước cứ tưởng đâu thổi ra note là ngon òi, càng ngày càng biết thêm nhiều thứ nữa, mỗi nơi có một chất riêng, quả đúng như thế !!!...mình thổi luyến vuốt nhiều quá chắc là giống cô gái trong bài "Cây cầu dừa" rồi !!!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

hi. mình thấy song tiến bộ nhiều đó chứ. tiếng sáo có độ mềm mại. thong thả . âm nghe cũng trong trẻo.rõ nốt 

^_^ cố gắng nhá

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
em chưa nghe anh Ninja chơi mấy bài tình củm bao giờ....anh cho mọi ng quả cờ lip đc ko...thanhkx a...!!!!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

ninja mà chơi thì cũng như thế thôi , làm sao mà hay hơn mấy bác khác được . ( mai mốt chớ có nói nhiều nhe ninja , he he )

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Page 1 of 1 (7 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net