Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

cách tìm sheet nhạc

rated by 0 users
This post has 1 Reply | 0 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
mayden1790 Posted: 11-25-2009 11:42

mình thấy có rất nhiều bạn nhờ tìm sheet nhạc, và thật sự rất bức xúc khi mà phải chờ đợi những người tốt bụng tìm hoặc cảm nhạc cho mình.

vì thế mình xin dưới thiệu với mọi người một thủ thuật nho nhỏ với google để tìm những bản nhạc cho mình mà tốn ít thời gian nhất.

đầu tiên các bạn phải vào trang google.com.vn roài.

sau đó nhấn vào từ mục "hình ảnh" ở góc trên bên trái của trang web để tiến hành tìm hình ảnh.

điền tên bài hát, hay bản nhạc mình cần tìm vào.

nhấn tìm kiếm.

nhấn vào nhãn hiển thị tùy chọn và chọn mục màu là đen trắng (vì hầu hết các bản nhạc được lưu dưới dạng hình ảnh đều là đen trắng mà..Confused)

nhấn mục kích thước là trung bình (mình chưa thấy cái sheet nhạc nào nó có kích thước nhỏ cả...)

như thế ta đã loại ra được khá nhiều kết quả không đúng. 

và tỉ lệ tìm được sheet bài hát mình cần tìm là rất cao.

tùy vào may mắn của bạn và sự phổ biến của bài hát đó mà hình ảnh sheet nhạc đó ở ngay trang 1 hoặc trang 2.

mở ngoặc: cách này cũng có thể áp dụng với sheet nhạc là file pdf hay file word.

nhưng thay vì vào trang google.com.vn thì bạn vào trang google.com thôi, và ta chọn vào more và tìm định dạng file muốn tìm.

document là định dạng file .doc (word) reader là file pdf, books thì có nhiều định dạng lắm....

tóm lại với cách này ta có thể dễ dàng tìm được sheet bài hát mình cần.

trong trường hợp không tìm thấy thì....hãy nhờ những nhà cảm âm tài ba của damsan.net... hí hí..,

đây chỉ là mẹo nhỏ thôi. ai có cách khác hay hơn thì bật mí cho mọi người nha.

đi một ngày đàng, càng thấy mình ngu cắt tóc đi tu !? còn ngu hơn nữa... > nhìn lại thấy mình còn non và xanh lắm <
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
còn cái nữa nè , bạn gõ tên bài hát + sheet music > có cơ hội có . hihi
Làm sao tìm được bóng gương xưa ? là sao làm sao tìm được mùi hương tà áo em thơm ? Trong xiêm y nào có gì hề ? mà ta hoài tiếc nhớ mông lung .....
Page 1 of 1 (2 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net