Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Về việc sử dụng ngôn từ trong diễn đàn

rated by 0 users
This post has 24 Replies | 0 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
tuan_anh replied on 11-27-2009 8:18 | Locked
Hì, em đâu có bảo anh không được post bài. Anh xem lại bài bên trên anh post đi, anh ghi to ra là" đề nghị TA không spam về bán hàng ", không lẽ em không được post lên để mọi người cùng tránh? " Diễn đàn là diễn đàn" - hồi chiều anh chả quảng cáo mình đang là nhân viên cao cấp cho Thiên ngọc minh huy hay sao, rồi còn định mời mọi người tham gia làm đại lí cấp 1 ( không qua trung gian ) nữa, quên nhanh thế ?
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
caibao replied on 11-27-2009 8:47 | Locked

nếu em không nhầm thì công ty đó là thiên ngọc minh uy phải không anh Vinh.Ở chỗ nào thì e không nhớ,nói chung là một mình một mảnh đất to.

Khôn biết anh làm ở đó bao lâu rooid.Kiếm đc bao nhiêu lợi nhuận,nhưng mà bác e là thanh tra và đang điều tra vụ của cong ty này.Từ lâu rồi,hình như hồi trươc struj sở của nó là ở HCM và tên là cái j ấy,Sinh lợi hay sao ấy.Nhưng mà chưa ai tìm ra được có lý do j nhưng hoạt động công y rất lạ.

Nếu anh mới làm thì em khuyên là anh nên ngừng lại,Anh nên chuyển sang công ty khác như oriFlame hay Tahitian Noni.Còn ở Thiên ngọc có rất nhiều người phải thất vọng rồi.Anh bán hàng sp công ty đó gần như chỉ là ở ngọn mạng lưới thôi.Vì sp là các máy bảo hành vải năm,nen người tiêu dùng không thể mua hàng thường xuyên đc => lơi jnhuaanj của anh chủ yếu là do mời đc thêm người vào làm=> Sẽ rất mệt mỏi.

Với lại e đã từng đến nghe ở đó ,ở đó họ nhắc rất nhiều về tiền,rất đề cao đồng tiền,và bắt chước lại những hành động và việc làm của rất nhiều người nổi tiếng=> làm em thấy rất giả tạo và không thjch.Nếu muốn ra tiền ngay thì có thể đi làm gia sư,Cái này rất hay!!hiện em đang làm gia sư môn tiếng anh ( ngữ pháp thooi0,toán,lý,hoá,sinh cho lớp 8-11,và hình hoạ+xác suất cho đại học kỹ thuật.Ai có nhu cầu hem nào :D

SR mọi người em spam! nhưng cảnh báo để mọi người biết,con đường bán hàng đa cấp không dẽ dàng như mọi người nghĩ đâu,em dã theo đuổi nó từ hồi lớp 8 dưới tên anh họ em,đc sự dìu dắt của bác em,mà h mới chỉ sở hữu mạng lưới trên 2k người,nói chung là khá mệt.Các bác dduengf ham quá

Tất cả chỉ là nguỵ biện!!!!!!! ..:: 14/7/2009==>Mua cây sáo đầu tiên tại nhà thầy sơn ::.. ..:: 15/8/2009==> Thổi đc hết nốt của 2 cung đầu tiên ::.. ..:: 12/8/2009==> Thổi đc bài inh lả ơi(nhưng mà nghe chả giống bài hát j cả =)) ::..
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 11-27-2009 9:01 | Locked

Hừ. nói sợ mọi người ko tin:

Bán hàng đa cấp ... Vinhlê biết từ cách đây khoảng trên 9 năm. tức là từ trước cái cty Siêu lợi kia ra đời cơ.

ngay từ khi học xong 12 .. hờ hờ. định đi kiếm việc. vào đúng chỗ nó quảng cáo : thức ăn dinh dưỡng.....

nó dẫn chứng: có những người làm ở Fu Đen Sồ (fudential) lương lên đến 40 tr 1 tháng. ... hồi đó lương trung bình là 1 tr. (ở hà nội) 

hừ. anh quá rành mấy cái nhỏ nhỏ về Bán hàng đa cấp này rồi

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
caibao replied on 11-27-2009 9:27 | Locked

hi hi.Fu den sồ anh nói em tưởng là kbaor hiểm mà.Nó đc gọi là một ngành đấy anh ạ.Không gộp chung với bán hàng đa cấp đc dâu.

Mà thôi.Nói vè chuyện này làm j.Đây là diễn dàn sáo mà.CÓ j mở nguyên mọt chuyên mục mà thảo luận.vô đây nói khác j xờ pam đâu.hì hì.

diên dàn này nơi những người dam mê nhạc cụ dân tộc nói chuyện với nhau thôi.chuyên khác coi như không tính.Có j mọi người nói với nhau nhẹ nhàng thôi.hì hfi

Tất cả chỉ là nguỵ biện!!!!!!! ..:: 14/7/2009==>Mua cây sáo đầu tiên tại nhà thầy sơn ::.. ..:: 15/8/2009==> Thổi đc hết nốt của 2 cung đầu tiên ::.. ..:: 12/8/2009==> Thổi đc bài inh lả ơi(nhưng mà nghe chả giống bài hát j cả =)) ::..
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath replied on 11-27-2009 9:29 | Locked

1 là em xin các bác đừng đá xoáy nhau nữa, nghe rất tai quá, từ mấy hôm nay em buồn chán đến nỗi chả muốn nói chuyện với bác nào ở Damsan HN cả, vì thế có bác nào phone em mà em cắt máy không nghe thì mong bỏ quá cho em. Em không biết trong Nam thì bà con có xung đột nhiều không, chớ bây giờ ở HN thì có đến mấy bộ đôi xung đột, bộ ba xung khắc đôi một, thật là nghĩ mà buồn quá!

2 là em có đề nghị nếu các bác thích bàn về bán hàng đa cấp thì nên mở tô bích riêng (với giả thiết BQT bật đèn xanh). Chứ như thế này cứ được câu trước quàng câu sau lại thành oánh nhau. Cá nhân em thì không cổ súy nhưng cũng không mâu thuẫn chi với cái ngành nghề này cả, nhưng nếu đã muốn đề cập đến nó, dù là quảng cáo, cảnh báo, hay là xào xáo đi nữa thì cũng đừng nên lấp lửng như cách anh Tuấn Anh đã làm, làm như thế thì tác dụng của việc cảnh báo chưa biết tới đâu, chỉ biết khả năng mất đi một người bạn có thêm 1 người mâu thuẫn với mình là chắc chắn!

3 là từ lâu nay em cảm thấy anh em Damsan HN chơi với nhau không còn vui vẻ như cái hồi em mới tham gia (cuối năm ngoái). Mặc dù em tự thấy mình cũng khá chăm chỉ giao lưu và tập luyện cùng các anh em ở nhiều địa điểm CV khác nhau, nhưng không hiểu vì lý do gì mà em luôn cảm thấy dường như mọi người luôn có những khoảng cách, kiêng dè, đôi khi bụng bảo dạ một đằng ngoài mặt lại trình bày một kiểu. Nói theo cách của miền trong là các bác chơi mà không tới bến. Có thể là tại cách tư duy của miền ngoài khó có thể dung hòa với sự dung dị của nghệ thuật, đặc biệt là các nhạc cụ dân tộc. Em đưa ra nhận xét này nếu có gì đụng chạm thì các bác hà tất mà bỏ quá cho, dù sao tuổi đời em hẵng còn non, và cũng chưa có nhiều trải nghiệm, tuy nhiên em vẫn cứ có cái mong ước là làm sao mà các bác có thể cười nói với nhau một cách chân tình, để có thể hát hò, hòa tấu và chơi với nhau với những khúc dân ca mộc mạc nhất!

Em chỉ có mấy lời thế thôi, còn nếu em là mod, thì mấy topic không đầu không cuối như mấy ngày hôm nay của anh em Hà Nội chắc chắn sẽ bị xóa không dấu vết, có câu cơm sôi nhỏ lửa chẳng khê bao giờ, có gì thì để từ từ anh em đóng cửa bảo nhau, đừng làm mọi chuyện lanh tanh bành ra ở chốn đông đúc mà chi!

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 11-27-2009 9:35 | Locked

HỜ.

Tuấn anh Khơi mào trước chớ.... anh đâu muốn thế

vài lần anh nhường tuấn anh rồi

Hôm nọ có post 1 bài vào topic luyện tập ở công viên nghĩa đô: Tuấn anh có noi: topic của em ý, yêu cầu anh xóa anh cũng tự xóa bài mình rồi

giờ mấy hôm nay lại có cái vụ của Việt. 

Anh góp ý thẳng với Việt. Tự dưng tuấn anh xen vào....có nói là lý do này, nọ, rồi mang cả Hoàng Anh ra để đè Vinh_lê chứ.

Hờ. việt cũng được cái dễ tính, chẳng phản gì hoặc chẳng binh ai... hừm. hừm

@ Việt: cho ý kiến riêng của mình đi em...

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

Sorry lạc topic một chút, các bác thông cảm, cho dứt chuyện này đi rồi chuyển nó vào đâu em cũng cám ơn.

Em là em không thích dây dưa với các bác đang cãi nhau đâu ! Em đang đợi bao giờ cho đến ngày xưa:

Ngày xửa ngày xưa, khi nhóm thổi sáo ở công viên Nghĩa Đô mới tập hợp, giữa tiết trời lạnh lẽo, mấy người điên ( trong con mắt của một số bà con đi bộ ) cầm cái que gì đó tự gí gí vào mồm và đứng bên bờ hồ đu đưa theo nhịp của nào thì Nữ nhi tình, nào thì Bèo dạt mây trôi.... Rồi khi chia tay nhau ra về thì những người còn ở lại cùng " Người ơi người ở đừng về ".Có người tập lâu, có người mới tập, nhưng tất cả đều muốn giúp nhau cùng tiến bộ.Một không khí thật là ấm áp.Em lúc đó thấy: "thật tuyệt vời", chỉ ước giá như tất cả mọi người đều ở ngay sát công viên để ngày ngày ra thổi sáo.

Thời điểm đó, em sẵn sàng bỏ 3k hàng ngày để vào CV nếu mọi người luôn có ở đó ( phải nói rằng trước đó, em vô cùng keo kiệt, bớt được 500 VND thì bớt luôn, quyết không dùng cho việc gì cả).Mấy tháng trước, một buổi tập ở CV Nghĩa Đô thường chỉ có 3 - 4 người, nhưng cực kỳ vui.Không phải nhà em thiếu chỗ thổi mà em tới công viên đâu ( nhà em em thích thổi lúc nào thì hàng xóm phải nghe lúc đó, trừ 11 h đêm trở đi) ,mà em tới cv vì để có thể gặp được mọi người.2 người em gặp nhiều nhất là anh Vinh_lê và anh Tuấn Anh.......

Ôiiii, bao giờ cho đến ngày xưa .........

Nguyễn Hồng Phong 

Số đt: 0973.820.426

Yahoo!: phonggttn@yahoo.com.vn

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ngoccuaanhoi replied on 11-27-2009 13:11 | Locked

Tuýt Tuýt, trật tự đê trật tự đê, không được uýnh nhau chảy máu đầu thế này. cùng là anh em mê sáo cả, thích cãi nhau thì cãi nhau bằng sáo đê, dùng giai điệu sáo mà đả kích nhau mới hay chứ. ví dụ: mở đầu: bác Vinh chơi phát "giờ còn gì , hãy nói đi em, khi đã không còn chung bước..."  tuấn anh thổi đoạn "anh sai đường em không chịu nổi..." thì bác Vinh chơi khúc "từ nay đường ai nấy đi ... (hoàng châu-lý hải)" , tuấn anh chơi luôn phát " thà như thế, thà rằng như thế..." ... Đông lỳ ném đá bằng đoạn "hãy yêu nhau đi quên ngày u tối ... dẫu mai này người có xa người ... hãy trao cho nhau yêu thương... (trịnh công sơn)..." hĩ hĩ.

đề nghị bác Vinh chém ít thôi và chém có chọn lọc, nội dung chém tránh việc tình cờ làm người khác giật mình. em cũng từng giật mình khi bác chém vụ sáo VIP treo tường, khi em mới quấn dây mấy cây sáo đấy, nhưng mà em lại càng khoái, làm sáo tốt hơn tí hehe. Còn Tuấn Anh thì cũng đừng như thế nhé, ai ở miền bắc cũng thấy chú dạo này hay bắn 46 bác Vinh lắm đấy. có gì anh em nói thẳng với nhau rồi mà cho qua đê, tập sáo với nhau chơi với nhau còn nhiều mà, không nên để anh em có khúc mắc. bạn bè thân đôi khi còn đánh nhau cơ mà, anh em damsan có gì bỏ qua nhanh đê.

dạo trước anh em đang tụ tập đông vui, tự nhiên sau vụ bác Vinh chém việc mở lớp cái Tuấn Anh tách ra, phân chia 2 nhóm cùng 1 tụ điểm, làm anh em nhiều khi khó xử khi đến chiều hay sáng. mất hay. 

Còn mình thấy nhiều người còn hiểu nhầm là bác Vinh làm cho bán hàng đa cấp, ông Vinh cứ chém lắm vào nên thế, chứ chính xác thì không hề có chuyện đó đâu. 

Đề nghị anh em nghĩa đô thống nhất lại một buổi tập đi nhé. 

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
tuan_anh replied on 11-27-2009 15:09 | Locked

Thưa các bác, mấy ngày gần đây, đúng là em có post vài bài động chạm đến anh vinh_le12. Em xin giải thích thế này.

1. Chuyện sử dụng ngôn từ. Việc sử dụng quá nhiều những hư từ chưa hợp lí lắm đã  xuất hiện từ lâu và ngày càng dày đặc, vì thế em mới đề nghị mọi người sử dụng ít những hư từ này đi. Thực ra sự dụng như thế thì cũng không hẳn là  không thể chấp nhận được, nhưng đây là diễn đàn, và mình càng hạn chế được những ngôn ngữ chat bao nhiêu thì em nghĩ càng tốt bấy nhiêu. Cái này mong mọi người hiểu.

2. chuyện nhận xét bài anh vinh_le12 trong topic  của Mão. tất nhiên cũng ảnh hưởng 1 phần vì những va chạm xảy ra. Tuy nhiên là, khi nhận xét 1 ai đó, trước hết cũng nên khen những gì là ưu điểm của họ, để học cùng luyện tập, sau đấy mới là chỉ ra những khuyết điểm. Như thế mới là nhận xét để cùng tiến bộ. Chắc vì điều này mà mấy bác Sáo trúc, Lee lần nào cũng vào ngay những topic đăng bài để tập chung khen, hưởng ứng cho anh em có khí thế. Một lời khen chân tình rồi đến 1 lời góp ý những gì chưa được, đôi khi sẽ nhẹ nhàng, thoải mái cho người post bài.  Em cũng hay vào FB, hỏi tại sao vài bạn post bài lên FB mà không phải là damsan, bạn ấy bảo, post lên đó hay bị ném đá. cứ đà này, em cũng ko giám post lên nữa.

3. chuyện đa cấp, đành là, em đã biết cụ thể ai làm đa cấp, nhưng không bao giờ em đưa danh tính người đó lên dd. Tuy nhiên, để mọi người cùng không bị ảnh hưởng khi tham gia gặp gỡ, luyện tập, em mạnh dạn post bài cảnh báo lên topic này. Bài đó không đụng chạm cụ thể đến ai. Nếu nói thật mà mất lòng vài ng, nhưng có thể giúp cho nhiều người không mắc phải mạng lưới đa cấp, em sẵn sàng làm( việc này em đã suy nghĩ khá lâu, chứ ko phải đột nhiên bây giờ mới viết) . Còn chiều qua, anh vinh_le12 tự post bài quảng cáo về Thiên ngọc minh huy, và mời mọi người làm đại lí cấp 1 là tùy anh ấy, nhưng đáng nói nhất là. sau khi bác Thoong xóa bài của cả em và vinh_le12 ( để lại bài cảnh báo ), thì anh vinh_le12 lại lật lại toàn bộ vấn đề, và coi như mình chưa hề biết về vụ này ( nhân chứng có Kmath, thoong, tuan_anh, Chang). Em muốn dừng lại khi  bác Thoong xóa bài, nhưng vì những việc sau xảy ra, không thể không nói.Mong mọi người hiểu cho việc này nữa. Thế còn ngoccuaanhoi khẳng định như thế cũng không đúng đâu. Vì chính em được mời mua sản phẩm bếp từ giá 4triệu. Sau em hỏi thì rất nhiều thành viên khác cũng được mời chào như thế.

Đây hoàn tòan là sự thật, em xin nhận lỗi vụ nhận xét trong topic của Mão, còn vụ đa cấp, em bảo lưu ý kiến của mình!

@ mọi người, thêm về việc tập sáo ở Nghĩa Đô. Khi mà mọi người đang tập, đột nhiên anh vinh_le12 thông báo giờ đó mở lớp. Em rất tôn trọng và chuyển giờ tập, như thế cũng không ảnh hưởng đến ai. Em mới post là chuyển giờ mà anh vinh_le đã post thế này ( bên topic mở lớp học sáo )

[Trích lời anh vinh_le12

Tuấn anh định phá anh hả

1 là: cứ gì phải 2 năm mới chơi được bài đó, lại còn nêu 2 chữ : Nhạc Viện ra. hì hì, chú em định quảng cáo ai ở đây, nêu ra anh ấn cho bẹp dí luôn.

2 là: tự dưng thay đổi thời gian 3h chiều chủ nhật, giờ rủ rê mọi người là 9h sáng chú nhật, hờ, nếu mọi người đi chắc cũng 7h sáng mà dậy, 8h sáng xuất phát để 9h có mặt, anh nghĩ 9h vắng lắm mấy ai đi

]
cũng không phải cứ đổ hết lỗi lên người khác mà không nhận khiếm khuyết về mình đã là hay !
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 11-27-2009 19:31 | Locked

tớ xin thông báo khoá topic này lại! càng noí chuyện càng ko vui! ai có kiện cáo gì cứ nhắn tớ! chấm dứt chuyện này ở đây nhé! Hmm

xin nhắc lại 1 lần nữa, đã lên Đam san, thì các bác vo tư 1 tí cho bọn em nhờ! cám ơn các bác! Smile 

sau 1 thời gian, em sẽ thổi bay topic này! xin cáo lỗi trước! 

rockfan22003@yahoo.com
Page 2 of 2 (25 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net